Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách chọn tụ thay thế cho tụ 2200uf 10v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách chọn tụ thay thế cho tụ 2200uf 10v

Nhờ các bác giúp em với, em thì gà về điện tử, chỉ biết đo và xả múi hàn thôi. Cái nguồn Pc của em mới bị hỏng mất 2 cái tụ này, mà em tìm ở mấy cửa hàng mà không có. Em có 2 cái tụ cũ là : 2200uf 16v thì có thay vào được không ah? Nhờ các bác giúp em với!

Thế thì tốt quá rồi còn gì, Thường tụ 10v thì dùng cho nguồn 5V bây giờ lắp tụ chịu được 16v thì tốt quá rồi....
    Mời các bác ghé thăm ngôi nhà nhỏ của em...

Comment

Nguyên văn bởi trandanna Xem bài viết
      Nhờ các bác giúp em với, em thì gà về điện tử, chỉ biết đo và xả múi hàn thôi. Cái nguồn Pc của em mới bị hỏng mất 2 cái tụ này, mà em tìm ở mấy cửa hàng mà không có. Em có 2 cái tụ cũ là : 2200uf 16v thì có thay vào được không ah? Nhờ các bác giúp em với!
      nó phồng có thể do dòng điện phóng quá nó quá cao lên nó mới thế vì vậy bác lắp cái tụ 16v kia vào thì quá ngòn rồi còn gì, bác chỉ phải để ý xem nó có vừa cái chỗ lắp tụ kiak hông thôi,
      tụ thì thường chỉ cần lắp hơn giá trị của tụ cũ là được, VD tụ cũ của bạn là 2200uf/10v ta có thể lắp 3300uf/16v..VV mà không lên lắp điện áp dưới mức của tụ cũ là được
      cần mua cặp
      2SA1075-2SC2525
      HN:0949170989

Comment

Vâng ạ, em cảm ơn các bác đã tư vấn. Nhưng đúng như bác ghettinhyeuv nói thì chỗ lắp ko vừa.
        Vì thế em muốn tư vấn thêm cái tụ 1000uf/10v thì sao ah?
        Nhờ các bác tư vấn hộ em.

Comment

tụ chủ yếu lọc phẳng , mà C càng lớn thì càng phẳng ... nói vậy chắc chủ thớt suy ra được

Comment

- được. lắp vô đi bạn
            - tuy nhiên bạn nên kiểm tra xíu xem nguyên nhân hỏng tụ. có thể cái tụ mới lắp sẽ lại die khi mạch của bạn bị hư gì đó. nhưng mà thôi rắc rối làm chi cho mệt, cái tụ cũng chẳng to tác gì bạn cứ lắp vô nếu được thì tốt còn hông thì nổ thêm 1 con tụ cũng chẳng sao phải hông nào...

Comment

Vâng ah. Em cảm ơn các bác nhiều.

Comment

Về tác giả

Collapse

trandanna Tìm hiểu thêm về trandanna

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X