Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác hay mod giúp e về amly sò với mp3 vớiiiiiiiiiii

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác hay mod giúp e về amly sò với mp3 vớiiiiiiiiiii

chào cả nhà tình hình là rất tình hình e học bên điện nên kg rành gì mấy e muốn làm cái amly sò hay mạch công suất âm thanh mà cực hay dùng ic gắn cái máy mp3 vào sài cặp loa 2t2 gắn trên xe đi bán kem sài điện accu bình 12v cả nhà cho e sơ đồ hướng dẫn từ a tới z nhe...e gà nên kg hiểu đc hết
    mod ơi cứu e với e cúi đầu đa tạ....

Nguyên văn bởi toanelectric Xem bài viết
    chào cả nhà tình hình là rất tình hình e học bên điện nên kg rành gì mấy e muốn làm cái amly sò hay mạch công suất âm thanh mà cực hay dùng ic gắn cái máy mp3 vào sài cặp loa 2t2 gắn trên xe đi bán kem sài điện accu bình 12v cả nhà cho e sơ đồ hướng dẫn từ a tới z nhe...e gà nên kg hiểu đc hết
    mod ơi cứu e với e cúi đầu đa tạ....
    mấy cái mp3 mà cho ra âm thanh cực hay thì chắc hơi khó kiếm đó. .mà nghe loa 2t thì bạn ráp sò
    thì đầu tư sẽ ít hơn nhiều (board ráp sẵn ). mua về cân chỉnh lại 1 ít là ok
    góp ý cùng bạn !
    Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
    Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
    ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

ta chợ mua cái bo công suất chạy IC về ráp dùng cho loa 2t chắc ok mà IC thì âm thanh sẽ hay hơn dùng sò . bạn có thể dùng mạch LA440 chẳng hạn .....

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
        ta chợ mua cái bo công suất chạy IC về ráp dùng cho loa 2t chắc ok mà IC thì âm thanh sẽ hay hơn dùng sò . bạn có thể dùng mạch LA440 chẳng hạn .....
        la4440 thì không thể làm loa 2t nghe hay khi ở ngoài đường được đâu..công suất nó hơi nhỏ.nếu dùng cho loa phóng thanh thì ok

Comment

bạn lkdientubh có thể chỉ rỏ mình đc kg ra chợ nhật tảo mua àh chổ nào uy tín mua những gì bạn...nói chung là mình mù tịch đó.....thank bạn trước hậu tạ sau nhe...

Comment

LÀm quả TDA 2050 có mà hét rách loa

Comment

Nguyên văn bởi toanelectric Xem bài viết
              bạn lkdientubh có thể chỉ rỏ mình đc kg ra chợ nhật tảo mua àh chổ nào uy tín mua những gì bạn...nói chung là mình mù tịch đó.....thank bạn trước hậu tạ sau nhe...
              ra chợ bảo bán cho board 8 sò song mã, Biên hòa giá 65k/2 board (nhật tảo có thể rẻ hơn) về ráp rồi cân chỉnh 1 ít là ok .nếu trong khi ráp có khó khăn thì gọi cho mình mình chỉ cho. vì mình ít khi ngồi máy tính

Comment

Nguyên văn bởi lkdientubh Xem bài viết
                ra chợ bảo bán cho board 8 sò song mã, Biên hòa giá 65k/2 board (nhật tảo có thể rẻ hơn) về ráp rồi cân chỉnh 1 ít là ok .nếu trong khi ráp có khó khăn thì gọi cho mình mình chỉ cho. vì mình ít khi ngồi máy tính
                Khổ quá ! người ta xài bình 12v mà bác tư vấn xài bo công suất Song mã 8 sò thì..... em nó hát bằng cái gì hả bác , chắc là bác tư vấn thêm cái inverter để kích lên 220vac nữa bác nhỉ !

Comment

Nguyên văn bởi nghiacd Xem bài viết
                  LÀm quả TDA 2050 có mà hét rách loa
                  như thế nào bạn..
                  thank cả nhà nhe

Comment

ai chỉ e với..cái tda 2050 là như thế nào

Comment

Với kinh nghiệm bán kem dạo của tôi, tôi thấy: Thợ ráp âm ly bán kem dạo là thợ có "đẳng cấp", không "gà" tí nào cả.
                      Ắc quy 12V, 1 thùng loa be bé nhưng hát hay, hát suốt từ sáng đến chiều vẫn còn hay...
                      Có như vậy mới bán được kem chứ ?
                      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

dạ dúng rồi mod nhưng e ráp để cho ông chú mới vào nghề nhưng chẳng biết chổ nào làm hay ráp làm sao?
                        có chổ nhận láp y vậy sài amly 2 sò giá 1t2 e thấy chua quá....hic hic
                        mod ra tay dùm e cái mach nhe..e gà lắm

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                          Khổ quá ! người ta xài bình 12v mà bác tư vấn xài bo công suất Song mã 8 sò thì..... em nó hát bằng cái gì hả bác , chắc là bác tư vấn thêm cái inverter để kích lên 220vac nữa bác nhỉ !
                          thì mua thêm cục đổi từ 12v ra nguồn +- 35v (150k/1 bộ) nghe mới hay .

Comment

bạn vào tiệm đồng nát mua vài cái âm ly công suất nhỏ về. lấy cái mạch của nó ra xem nó dùng nguồn bao nhiêu v thì cấp cho nó bằng đấy. tháo cais jack cắm micro ra hàn hai đầu dây của cái tai nghe điện thoại vào. ghi âm bài nhạc rao kem vào điện thoạimở đi mở lại điện thoại vừa nghe gọi vừa dùng phát nhạc.hai đầu ra đấu vào loa. rôi mới lụm được cái âm ly dùng nguồn la40.. gì đó quên rồi. nghe khá to và chỉnh được âm trầm, bổng nữa
                            nó đơn giản mà bạn cứ theo đuổi ắt thành công

Comment

dạ thank bác nhe...chắc e bái bác lkdientubh lam sư phụ quá...bác làm ơn chì dùm e từ a tới z đc kg e xin hậu tạ bác ạh

Comment

Về tác giả

Collapse

toanelectric Tìm hiểu thêm về toanelectric

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X