Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp về đèn sạc đội đầu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp về đèn sạc đội đầu

Chào mọi người !
    Mình có cây đèn đội đầu xài pin sạc, để trong tủ lâu không sử dụng hôm nay lấy ra xài thì bấm nút công tắc đèn không sáng, mình kiểm tra cục sạc vẫn có đèn dùng đồng hồ đo cũng có điện. Cắm sạc khoảng 30 phút rồi nhưng bấm công tắc đèn cũng im re lun. Zậy xin hỏi mọi người cái đèn của mình bị làm sao, mong được sự góp ý
    Xin cảm ơn !

Hình gửi kèm

Click image for larger version

Name:	01.JPG
Views:	1
Size:	30.1 KB
ID:	1422410

Name:	02.JPG
Size:	36.1 KB
ID:	1422411

Name:	03.JPG
Size:	33.6 KB
ID:	1422412

Name:	04.JPG
Size:	31.5 KB
ID:	1422413

Name:	05.JPG
Size:	35.7 KB
ID:	1422414

Pin bị "chai", hỏng rồi thì thay pin mới.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
      Pin bị "chai", hỏng rồi thì thay pin mới.
      Cảm ơn bạn đã góp ý, bạn có biết nơi bán pin này không chỉ mình với. Mình ở HCM, vì mình xem trên cục pin không thấy ghi thông số gì hết

Comment

Nó là bình ắc qui 4V bạn tháo sạc ra đo xem nó còn giữ điện không, dò dần đến công tắc, đèn led xem có điện không. Nhiều khi hơi a xít làm đứt dây ngầm hoặc công tắc không ăn điện.

Nếu bình yếu điện thì thử cạy nắp xám ra cho một ít nước tinh khiết vào 2 cái nút ở dưới rồi sạc thử. Không được thì ra chợ Nhật Tảo mua bình mới chỉ có mười mấy ngàn. Có thể thay nó bằng 3 cục pin sạc 1,2V mắc nối tiếp hoặc 1 cục pin ĐTDĐ. Pin ĐTDĐ thì phải sạc bằng cục sạc đa năng chứ không dùng sạc zin của đèn được.
        sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
          Nó là bình ắc qui 4V bạn tháo sạc ra đo xem nó còn giữ điện không, dò dần đến công tắc, đèn led xem có điện không. Nhiều khi hơi a xít làm đứt dây ngầm hoặc công tắc không ăn điện.

Nếu bình yếu điện thì thử cạy nắp xám ra cho một ít nước tinh khiết vào 2 cái nút ở dưới rồi sạc thử. Không được thì ra chợ Nhật Tảo mua bình mới chỉ có mười mấy ngàn. Có thể thay nó bằng 3 cục pin sạc 1,2V mắc nối tiếp hoặc 1 cục pin ĐTDĐ. Pin ĐTDĐ thì phải sạc bằng cục sạc đa năng chứ không dùng sạc zin của đèn được.
          Cảm ơn bạn hiền, mình sẽ kiểm tra tiếp có gì lên thông báo lại mọi người cùng góp ý nha

Comment

Xin cảm ơn bạn "bpviet" và "T.L.M" rất nhiều, sáng nay mình ra Nhật Tảo mua cục pin mới về thay vô đèn sáng ngon lành.
            Mình xin đóng chủ đề này ở đây.

Comment

CÙng Ý kiẾn giỐng bÁc ,bẠn thỬ Đo xem Áp pin bao nhiÊu rỒi kẾt luẬn,cÓ nÊn mua hay khÔng ? VÌ mÌnh thẤt bÓng ĐÈn cÓ sÁng mỜ thÌ phẢi !
              Email :
              Phone : 0902 5777 39
              Branch: LẬP TRÌNH CÁC DÒNG CHIP NXP, ST, ATMEL

Comment

Nguyên văn bởi daily84 Xem bài viết
                CÙng Ý kiẾn giỐng bÁc ,bẠn thỬ Đo xem Áp pin bao nhiÊu rỒi kẾt luẬn,cÓ nÊn mua hay khÔng ? VÌ mÌnh thẤt bÓng ĐÈn cÓ sÁng mỜ thÌ phẢi !
                Mình chưa đo nhưng thấy đèn rất sáng, còn về độ bền thi không biết có lâu không ?? Hhjhjhj

Comment

Đèn pin sạc, vợt muỗi... không có mạch ngắt điện khi ắc qui đầy nên nếu sạc lâu thì bình ắc qui sẽ bị khô và hư. Mỗi lần chỉ nên sạc vài ba tiếng thôi.
                  sau.ph

Comment

Về tác giả

Collapse

bxp_88 Tìm hiểu thêm về bxp_88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X