Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đọc bản vẽ transistor

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đọc bản vẽ transistor

Chào mọi người,
    Mọi người xem giúp mình Q2, Q3, Q4, Q5 trong hình vẽ là đang đấu như thế nào? Có phải là đấu chung 4 chân B của transistor lại với nhau không? (hình này trong mạch nguồn)
    Cảm ơn mọi người nhiều!Click image for larger version

Name:	p77-f2.gif
Views:	1
Size:	8.8 KB
ID:	1422828

Nguyên văn bởi nguyet02dt2 Xem bài viết
    Chào mọi người,
    Mọi người xem giúp mình Q2, Q3, Q4, Q5 trong hình vẽ là đang đấu như thế nào? Có phải là đấu chung 4 chân B của transistor lại với nhau không? (hình này trong mạch nguồn)
    Cảm ơn mọi người nhiều![ATTACH=CONFIG]92870[/ATTACH]
    cả 4 chân B và C đều nối chung với nhau , các trở chân E , R4 R5 R6 R7 là điện trở dây cuốn , (dây kim loại quấn thành điện trở 0,1 ohm)

Comment

Chào mọi người,
      Cảm ơn mọi người nhiều![ATTACH=CONFIG]92870[/ATTACH]
      cả 4 chân B và C đều nối chung với nhau , các trở chân E , R4 R5 R6 R7 là điện trở dây cuốn , (dây kim loại quấn thành điện trở 0,1 ohm)

Comment

Bạn ơi, cho mình hỏi thêm là đồng hồ M1 ghi là 100uA nghĩa là gì? (là độ nhạy hay thông số gì?) Vì theo lý thuyết thì M1 phải có dãy đo ít nhất 10A.
        Cảm ơn bạn nhiều!

Comment

Bạn ơi, cho mình hỏi thêm là đồng hồ M1 ghi là 100uA nghĩa là gì? (là độ nhạy hay thông số gì?) Vì theo lý thuyết thì M1 phải có dãy đo ít nhất 10A.
          Cảm ơn bạn nhiều!
          đồng hồ M1 - 100uA có nghĩa là độ nhạy của đồng hồ , trong mạch là nó đo dòng chạy qua tải , còn thể hiện được bao nhiêu là tùy vào đồng hồ 5A hoặc 10A là tùy vào đồng hồ .thường những đồng hồ có độ nhạy như vậy thì tầm đo không cao lắm( trong 1 dải đo)

Comment

Cảm ơn bạn nhiều!
            Cái con số 100 uA có nghĩa là khi dòng điện đi qua đồng hồ là 100 uA thì kim đồng hồ sẽ chỉ ở mức cao nhất ( kim lên hết bên phải )

Comment

Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
              Cái con số 100 uA có nghĩa là khi dòng điện đi qua đồng hồ là 100 uA thì kim đồng hồ sẽ chỉ ở mức cao nhất ( kim lên hết bên phải )
              Tôi thấy có loại đồng hồ đo, khi chưa có dòng chạy qua thì kim đã nằm ở bên phải rồi. Mặt số của nó kiểu như thế này:

Và có nhiều cái đồng hồ đo có cái kim chạy từ dưới (0) lên trên (max), vạch số bên tay trái, kiểu như thế này:.

Last edited by HTTTTH; 11-12-2014, 11:36. Lý do: chèn hình
              Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Có cả loại đồng hồ khi chưa có dòng điện chạy qua thì kim nó nằm ở giữa , tùy theo chiều dòng điện chạy qua mà kim nó lệch phải hoặc lệch trái nữa.....
                Bác làm thế này thì bạn chủ thớt hoang mang đấy...

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyet02dt2 Tìm hiểu thêm về nguyet02dt2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X