Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho mình xin hỏi, mình mới vào ngành điện tử vậy mình có thế bắt đầu từ đâu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho mình xin hỏi, mình mới vào ngành điện tử vậy mình có thế bắt đầu từ đâu

Mình vừa mới tốt nghiệp năm THPT, và mình đang theo học ngành điện tử. Vậy mình có thế bắt đầu từ đâu mong các bạn giúp đỡ giùm mình biết hướng đi.Xin cám ơn.

Nguyên văn bởi sunshine Xem bài viết
    Mình vừa mới tốt nghiệp năm THPT, và mình đang theo học ngành điện tử. Vậy mình có thế bắt đầu từ đâu mong các bạn giúp đỡ giùm mình biết hướng đi.Xin cám ơn.
    học thôi: họ dạy cái gì thì học cái đó ngoài ra còn phại tự học thêm,học những cái gì cơ bạn nhất và từ từ leo lên.

Comment

học điện tử muốn tốt ngoài việc nắm chắc lý thuyết quan trọng nhất là phải phá bạn phá càng nhiều thiết bị rồi sửa lại như cũ, mỗi lần phá rồi sửa có thêm nhiều Exp lắm

Comment

Tìm quyển nguyên lý làm việc của các linh kiện điện tử và kỹ thuật xung để đọc trước bạn ạ. Phải có căn bản đã, sau này đọc mạch mới ổn được.

Comment

ban phai bat dau tu ....< den-nau-do-cam-vang-luc-lam-tim-xam-trang> hi hi .....

Comment

Bắt đầu từ học tốt trước bạn à tiếp theo mới đến việc học đo đạc linh kiện => xử dụng đồng hồ => cách hàn.........
            Lê Nhật Tân
            SDT: 0916.523.911
            YM: tandt8x
            E Mail:

Comment

Học điện tử phải ham học hỏi. luôn luôn nhận thức mới.thế mới áp dụng cho cuộc sống của bạn. cố gắng lên nhá bạn.....

Comment

Lo thi vô một trường đại học nào đó như bách khoa chẳng hạn. Sẽ được học cơ bản từ đầu kiến thức chắc chắn sau này làm gì cũng được. Nếu có thể thì đi du học, cũng kiếm mấy trường công nghệ mà chui vô là trình độ sẽ lên thôi. Giờ mà chui đầu vô vọc mấy thứ đó lại bỏ bê học hành. Đôi điều góp ý.

Comment

Chịu khó lên Diễn đàn DTVN nghe ngóng, học hỏi, xin đủ thứ về dọc như mình nè....

Comment

Leo cây phải leo từ gốc ! Ban chỉ cần biết cái gốc ở đâu thì cứ thế mà leo.

Comment

Cái gốc đó là:
                      Điện tử là gì??
                      Lê Nhật Tân
                      SDT: 0916.523.911
                      YM: tandt8x
                      E Mail:

Comment

Nguyên văn bởi danvac Xem bài viết
                        Cái gốc đó là:
                        Điện tử là gì??
                        Bạn ơi mình cũng đang học ngành điện tử nhưng mình muốn tìm hiểu trước thôi. Tại mình thấy có máy người mày mò mà giỏi lắm như minhdt.info gì đó hay Lan Hương. Vì vậy mình chỉ muốn học hỏi trước kiến thức ở trường để sau này khỏi bỡ ngỡ thôi đồng thời cũng làm vài cái mạch cho quen dần.

Comment

Về tác giả

Collapse

sunshine Tìm hiểu thêm về sunshine

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X