Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch khuếch đại 2 kênh dùng tda 7294

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch khuếch đại 2 kênh dùng tda 7294

hôm trước em có lên forums cua diễn đàn và tìm được một mạch khuếch đại dùng tda 7294 su dung được 2 kênh sử dụng 2 con tda 7294,em đang làm đồ án về tda 7294 nhưng hổng biết nguyên lý hoạt động của mạch đó.các bác có ai biết nguyên lý hoat động của mạch khuếch đại dung 2 con tda 7294 thì post cho em biết với nha.em đang cần rất gấp.cám ơn cac bác nhiều.
    mach của nó nè:[IMG]
    http://www.mediafire.com/?sharekey=3...4e75f6e8ebb871

tốt nhất bạn nên download datasheet của nó về-Theo mình nếu ko cần công suất cao, chỉ nghe nhạc từ máy tính thì TDA2030A là đáp ứng được rồi.Còn nếu là đồ án thì Nếu đề ko bắt buộc thì ta nên chọn cái nào dễ xơi thì làm.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
    Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Các bác cho hỏi về thuật ngữ "hồi tiếp dương" là gì vậy. Thank

Comment

nhưng trong datasheet viết về nó toàn là tiếng anh không.mà em thì món này chịu thua.hixhix.bác giúp em với.

Comment

Nguyên văn bởi anhcanh1988 Xem bài viết
          Các bác cho hỏi về thuật ngữ "hồi tiếp dương" là gì vậy. Thank
          Hồi tiếp dương là hiện tượng tín hiệu âm tần phát ra tù loa hồi tiếp về Micro còn gọi là Larsen hay là hú đó.

Comment

ai có bộ nguộn cho con tda7294 này không cho em với em đang cần gấp nguồn +-30v
            help!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
            gửi cho em theo mail: anhtrang_huyenbi1999@yahoo.com hoặc anhtranghuyenbi1999@gmail.com
            em xin cám ơn trước.

Comment

Nguyên văn bởi anhtrang_huy Xem bài viết
              ai có bộ nguộn cho con tda7294 này không cho em với em đang cần gấp nguồn +-30v
              help!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
              gửi cho em theo mail: anhtrang_huyenbi1999@yahoo.com hoặc anhtranghuyenbi1999@gmail.com
              em xin cám ơn trước.
              chế bộ nguồn xài riêng đi bạn dễ mà mua cục biến thế nguồn đôi 2 con tụ với cầu diode là ok rồi

Comment

MBA thì em mua được rồi nhưng không có mạch để chỉnh lưu điều chỉnh điện áp, nguồn của em 10A có +-15v,+-30, 0v,4.5v,20v. nhưng em lai không có sơ đồi mạch có ai có cho em xin.

Comment

em mới tìm được cái này, không biết thêm 2 con diodes zener 30v có được không?
                  ai biết thì giúp em với.hjh
                  Click image for larger version

Name:	40v-dual-power-supply.jpg
Views:	1
Size:	119.5 KB
ID:	1360714
                  Last edited by anhtrang_huy; 09-05-2012, 21:22.

Comment

Nguyên văn bởi anhtrang_huy Xem bài viết
                    em mới tìm được cái này, không biết thêm 2 con diodes zener 30v có được không?
                    ai biết thì giúp em với.hjh
                    [ATTACH=CONFIG]44744[/ATTACH]
                    không được, vì zenner có 0.5/1W thôi sao mà chơi ampli được.
                    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

các bác giúp e với e làm mạch tda7294 theo datasheet khi chạy tụ 10uf nối chân stby (chan 9 về 1) bị sùi bọt . e kiểm tra và thay tụ khác vẫn vậy, e dùng tụ 10uf 50v

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangtuchung Tìm hiểu thêm về hoangtuchung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X