Thông báo

Collapse
No announcement yet.

có cách nào biến radio thành ampli ko ạ ???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có cách nào biến radio thành ampli ko ạ ???

em có cái laptop nhưng em ko thích xài phone (hại tai)
    mà mua ampli thỳ ko có tiền
    các bác xem xem cái radio này của em có thể chế ra 1 cái dây có Jack 3.5mm từ radio ra để cắm vào laptop ko chất lượng âm thanh của cái này theo em tự đánh giá là tốt gần bằng ampli
    em xin cám ơn trước
    (bác nào chịu hy sinh làm thử em cám ơn vô cùng ))
    Attached Files

Cái này đơn giản thôi mà. Mình làm vài cái hộ mấy thằng bạn rồi, ngon lành cành đào
    .:. Pcb Layout Design .:.
    .:. Tel: 0988888916 .:.
    .:duongx8x@sonha.com:.

Comment

bác chỉ cho em với
      mà.. ko biết cách của bác có tăng giảm âm đc trực tiếp trên radio đc ko ??

Comment

cắt và ráp vào từ mạch tăng giãm âm lượng

Comment

hix khổ nỗi em ko rành điện tử... chỉ biết hàn hàn gắn gắn thôi...
          Bác có thể nói rõ hơn là nó có hình dạng thế nào mà gắn vào thế nào ko ạ
          mà khi ta muốn dùng radio như 1 amlip thỳ ta phải mở đài lên và để kênh trắng đúng ko ạ (cái của em dùng đc cà caset và máy nghe đĩa )

Comment

-dùng một công tắt : 1 sử dụng cho radio và casset ,2 cho amply
            -dùng jack khi cắm ngỏ vào thì cắt mạch radio ra
            xin nói với bạn nếu không rành điện tử thì khó thực hiện nhưng nếu biết chút ít về khối trong radio thì chuyện quá nhỏ

Comment

Nguyên văn bởi mychanh Xem bài viết
              biết chút ít về khối trong radio thì chuyện quá nhỏ
              1 chút về mạch và IC em còn ko biết nữa (em mới học 11 thôi nên mấy cái này ko rành)
              anh add nick em nhá tacke_hoa48@yahoo.com

Comment

Khéo tay?

Làm như thế này thì ko cần biết nhiều về mạch, chỉ cần khéo tay:
                Lấy 1 băng cassette nào ko dùng nữa.
                Bỏ hết băng và các thứ linh tinh ra hết.
                KHÉO LÉO chế và gắn đầu từ vào phần giữa của băng. Đầu từ này sẽ hàn vào giắc 3.5ly hay giắc cái hoa sen : tùy mục đích.
                Làm xong cho vào hôc casset và nhấn play (Tháo nắp hộc casset để ko vướng dây).
                Nếu ko có tiếng phát ra, đảo lại đầu từ cho trùng với đầu từ máy.
                Xem hình tham khảo nhé.
                Attached Files
                Last edited by jerryquan; 16-07-2009, 11:46.

Comment

Thêm hình

Thêm hình để tham khảo nha. Nếu ko giúp cho bạn, thì cũng sẽ bổ ích cho các bạn khác.
                  Attached Files

Comment

Được đó. . . Nhưng nếu dùng pin thì hơi bị hao, vì motor vẫn phải quay như đang dùng băng.

Chúc vui.

Comment

tiếp nhé

Hình như ko ai quan tâm.
                      post tiếp 2 cái hình cuối , ko cần thanks
                      Attached Files

Comment

thế có cách nào cho tìn hiệu vào từ đường dẫn của bộ phận chạy CD ko ạ
                        em hơi tham.. với muốn hỏi để biết.. khổ cái là cái chỗ băng caset nó bị hư từ lâu rùi...
                        đi sửa thỳ lại tốn nữa ... nếu ko còn cách nào khác thỳ em đem đi sửa cái đầu băng vậy

Comment

Khỏi sửa đầu băng, hàn 3 dây (mass, left, right) vào thẳng đầu từ luôn rồi đầu ra hàn vào jack 3.5mm. Có thể nối tiếp bằng 1 điện trở khoảng 22Kohm để giảm tín hiệu vào và tăng trở kháng vào.
                          Cho tín hiệu vào CD thì không thể vì tín hiệu mắt CD nhậndc là tín hiệu số Digital.
                          Last edited by jerryquan; 16-07-2009, 15:04.

Comment

Anh không nên cho trực tiếp vào đầu từ, vì tín hiệu của máy tính ra quá lớn. ( cả trăm mV đến 1000 mV, trong khi bộ xử lý tín hiệu đầu từ xử lý tín hiệu cỡ micro volt nên quá nhạy.
                            Cách làm băng có đầu từ là lợi dụng từ trường của đầu từ trong băng cho ra đầu từ máy. Cách này tương đối tốt. Cầm cuộn băng đến bất cứ máy cassette nào cũng xài được.

Nhưng theo Nhóc, cách đơn giản nhất và cho chất lượng âm thanh tốt nhất là hàn dây vào ngay chân biến trở Volumm như bạn MyChanh nói.
                            Nhóc thích nghịch điện,
                            Nhóc thích xì păm,
                            Nhóc thích trêu mấy anh.
                            Hi hi.

Comment

Nguyên văn bởi cô nhóc Xem bài viết
                              Nhưng theo Nhóc, cách đơn giản nhất và cho chất lượng âm thanh tốt nhất là hàn dây vào ngay chân biến trở Volumm như bạn MyChanh nói.
                              bạn có thể nói cho mình biết cách này đc ko để biết thui.... nhưng chắc mình sẽ dùng băng
                              vì máy mình tăng giảm volum bằng nút bấm và đc hiển thị trên 1 cái nàm hình nho nhỏ

Comment

Về tác giả

Collapse

tac-ke-hoa Tìm hiểu thêm về tac-ke-hoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X