Thông báo

Collapse
No announcement yet.

HELP giúp em mạch giảm vol

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• HELP giúp em mạch giảm vol

Mọi người giúp e mạch dao động từ 13 đến 22 vônDC ra đúng 9 vôn DC khoảng 1A . Thank mọi người đã quan tâm ạh

dung 7809 nhe

Comment

xin bạn cho mình biết sơ đồ dc ko.tại mình có ngu về điện tử mà,ai chỉ sao làm vậy thui hihi

Comment

Nguyên văn bởi cyanic Xem bài viết
        xin bạn cho mình biết sơ đồ dc ko.tại mình có ngu về điện tử mà,ai chỉ sao làm vậy thui hihi
        Attached Files

Comment

đề nghị các bác nào mà có lòng giúp đỡ thì nhớ giúp đỡ nhiệt tình nhé, chứ dừng có nói qua loa cho xong. tốt nhất là nên kèm theo cái mạch, hường dẫn sử dụng hay giải thích mạch gì đó, vì những ngưởi hỏi kiểu này thường là biết ít hoạc chưa học về điện tử nên nếu nói qua loa thì họ sẽ không hiểu dược. nhiều bạn người ta hỏi làm sao dể chỉnh luu thì có người trả lòi là dùng diot di ban, hay là sao de mac led 3V vao 12V thi lai noi la dung dien trở di ma khong giai thich them mot dieu gai nua hay co cai mach kem theo.

Comment

Nguyên văn bởi caovanhuong Xem bài viết
            đề nghị các bác nào mà có lòng giúp đỡ thì nhớ giúp đỡ nhiệt tình nhé, chứ dừng có nói qua loa cho xong. tốt nhất là nên kèm theo cái mạch, hường dẫn sử dụng hay giải thích mạch gì đó, vì những ngưởi hỏi kiểu này thường là biết ít hoạc chưa học về điện tử nên nếu nói qua loa thì họ sẽ không hiểu dược. nhiều bạn người ta hỏi làm sao dể chỉnh luu thì có người trả lòi là dùng diot di ban, hay là sao de mac led 3V vao 12V thi lai noi la dung dien trở di ma khong giai thich them mot dieu gai nua hay co cai mach kem theo.
            hì hì rất thank bác nói rất đúng.

Comment

Dạ dùng 6cell pin lion tổng cộng là 21.6vol nhưng làm theo mạch này chạy rất nóng ạh(e đã gắn con ic lên cục nhôm tản nhiệt nóng muốn phỏng tay luôn e nghĩ còn hao pin hơn là ko đổi điện ra nữa).e dùng để chạy cái modem wifi khi cúp điện.có lẽ ko đủ công suất.modem ghi là 1500mah.bây h phải làm sao hả các a

Comment

LÀm vÀi con Ôn ap 9v la xong

Comment

Cần dùng thêm tran gánh dòng chứ 7809 e rằng có khói đấy.
                  Ví dụ nhá : Từ 22V về 9V dùng 1 em 7809 dòng 1A.
                  Sụt áp trên 7809 là 13V và dòng là 1A suy ra công suất trên 7809 là 13W. Cũng khá ấm áp đấy

Comment

Nguyên văn bởi lvhnd Xem bài viết
                    LÀm vÀi con Ôn ap 9v la xong
                    bạn có thể nói rõ hơn giúp mình ko nhỉ.tk lắm ah

Comment

Dạ dùng 6cell pin lion tổng cộng là 21.6vol nhưng làm theo mạch này chạy rất nóng ạh(e đã gắn con ic lên cục nhôm tản nhiệt nóng muốn phỏng tay luôn e nghĩ còn hao pin hơn là ko đổi điện ra nữa).e dùng để chạy cái modem wifi khi cúp điện.có lẽ ko đủ công suất.modem ghi là 1500mah.bây h phải làm sao hả các a
                      cái này chỉ dùng cho tải có dòng qua dưới 1A thôi, tại lúc yêu cầu bạn nói thế mà Mọi người giúp e mạch dao động từ 13 đến 22 vônDC ra đúng 9 vôn DC khoảng 1A . Thank mọi người đã quan tâm ạh.

Comment

bạn có thể nói rõ hơn giúp mình ko nhỉ.tk lắm ah
                        Bạn dùng mạch này nhe... dòng Io có thể vài A đấy
                        Attached Files

Comment

cái này chỉ dùng cho tải có dòng qua dưới 1A thôi, tại lúc yêu cầu bạn nói thế mà Mọi người giúp e mạch dao động từ 13 đến 22 vônDC ra đúng 9 vôn DC khoảng 1A . Thank mọi người đã quan tâm ạh.
                          Dạ vâng sr mọi người.tại e thấy cái modem nó chạy mát rượi ko nóng nên e tưởng khoảng 1A là đủ rùi .bữa nay rờ thử cái adaptor nó to đùng mà còn nóng hổi nữa mới biết phải trên 1a.hichic

Comment

Nguyên văn bởi svdientu Xem bài viết
                            Bạn dùng mạch này nhe... dòng Io có thể vài A đấy
                            dạ con tran thì e biết rùi còn chỉ số R1 là sao anh nhỉ.còn tụ C1 C2 bao nhiêu vôn và tụ C3 C4 có phải là 0,1uF ko ạh.thật sự thì e chẳng có tý kiến thức gì điện tử cả.Rất thank anh ạh

Comment

R1 là để phân cục cho Q1 và cũng để hạn dòng cho 7809.Điện áp trên chân E và B của Q1 là 0.7V nên dòng qua R1 là I=0,7/R1 và đây cùng là dòng qua 7809 (vì dòng vào chân B của Q1 là rất nhỏ) nếu bạn muốn 7809 ít nóng thì tăng R1 lên để dòng qua 7809 khoảng 300mA thôi lúc này dòng tải sẽ tập trung trên B688. Tụ C1,C2 khoảng 25V là dc rồi còn C3,C4 là 0.1uF nó còn có tên là 104 (tụ kẹo).

Comment

Về tác giả

Collapse

cyanic Tìm hiểu thêm về cyanic

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X