Thông báo

Collapse
No announcement yet.

3.7v ==> 5v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 3.7v ==> 5v

Các pác ai có mạch đưa điện áp từ 3.7V lên 5V có ổn áp thì cho em sơ đồ với nhé! Em làm cái này để dùng pin điện thoại cấp cho mạch đọc USB nên cần điện áp 5V. Yêu cầu của điện áp là phải phẳng, ổn định cung cấp dòng được trên 150mA (để chủ yếu cấp cho USB). (em đo khi làm việc cái mạch của em ăn 100mA) và mạch gọn, không dùng IC thì càng tốt! Giúp em với nhé!

mua thêm viên nữa đi..
    Quang Nhat
    ---------------------------------------
    Yahoo :quangnhat85ls
    Mail :
    Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
      mua thêm viên nữa đi..
      Trời đất! Vậy thì quá đơn giản rồi cần gì phải pos lên đây hỏi anh em nữa! Như vậy thì cồng kềnh lắm bạn ơi!

Comment

Không muốn dùng IC mà yêu cầu cao như vậy thì có mua thêm cục pin nữa cũng vô ích.
        Còn đây là giải pháp thực tế

tra datasheet MC34063 và tự tính toán lại R1, R3, R4, VR1.
        Mạch cho ra dòng nhỏ hơn
        Từ chối trách nhiệm:
        Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
        Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

To quá bác ITX ơi! liệu có mạch nào mà dùng cuộn dây để nâng áp không bác? Em thấy trong điện thoại di động nó nâng bằng một con tranistor (hay IC gì đó) và một cuộn dây bên ngoài mà lên cả 12V để thắp backlight đó! Như vậy mới gọn! Theo như bác chắc em mua thêm cục pin nữa thật!

Comment

...................

Comment

Up to từ 5-12V nhưng Pin nó chỉ có 3,7V,vậy mạch này có đáp ứng được không?hỡi người post

Comment

Nguyên văn bởi vanninhstep Xem bài viết
                Up to từ 5-12V nhưng Pin nó chỉ có 3,7V,vậy mạch này có đáp ứng được không?hỡi người post
                1.5V còn boot lên được 5V thắp con led siêu sáng. mạch của bác ITX boot 5 to 12V. vậy 3.7 lên 5 không được sao?

Comment

được chứ bạn lấy cây vợt muỗi ra ấy....bóoot lên được mấy ngàn vôn lun đấy...tha hồ mà sài........bảo đảm 100 cái USB cũng tải nỗi nữa

Comment

Nguyên văn bởi viethung94 Xem bài viết
                    To quá bác ITX ơi! liệu có mạch nào mà dùng cuộn dây để nâng áp không bác? Em thấy trong điện thoại di động nó nâng bằng một con tranistor (hay IC gì đó) và một cuộn dây bên ngoài mà lên cả 12V để thắp backlight đó! Như vậy mới gọn! Theo như bác chắc em mua thêm cục pin nữa thật!
                    Mình có ý tưởng thế này bạn xem có được không: bạn dùng mạch của đèn pin loại dùng 1-2 viên pin nâng áp lên để thắp đèn led siêu sáng. Mạch này rất gọn nhưng cho áp ra chỉ có 3,7V. Bạn dùng cầu điện trở mắc vào chân hồi tiếp để nâng điện áp lên 5V.
                    sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi starboom92 Xem bài viết
                      được chứ bạn lấy cây vợt muỗi ra ấy....bóoot lên được mấy ngàn vôn lun đấy...tha hồ mà sài........bảo đảm 100 cái USB cũng tải nỗi nữa
                      áp cao nhưng dòng rất bé. ko dung đc
                      "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                      yahoo:
                      gmail:

Comment

Nguyên văn bởi starboom92 Xem bài viết
                        Áp lớn thật nhưng mà dòng nhỏ!Làm sao mà đáp ứng được nếu như tải đầu ra cần đến 1-2A.

Comment

Nguyên văn bởi truongitet
                          mạch này minh làm co pin luon cho ban
                          gặp bác bên này à em kimman1 bên tinhte đây

Comment

Nguyên văn bởi truongitet
                            bạn còn quan tâm đến mạch 3.7v lên 5v thi alo cho mình 0966664999 mình đang có mạch như bạn yêu cầu
                            a cho em yaho dc ko?

Comment

mạch này làm xong chưa bạn chỉ mình với tks

Comment

Về tác giả

Collapse

viethung94 Tìm hiểu thêm về viethung94

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X