Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch điện của xe điều khiẻn từ xa?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch điện của xe điều khiẻn từ xa?

em muốn thử làm xe điều khiẻn từ xa nhưng không có sơ đồ mạch ai có sơ đồ mạch share cho em voi (bằng hồng ngoại cũng dc )!??
    thank mấy huynh nhiều

Nguyên văn bởi superspy Xem bài viết
    em muốn thử làm xe điều khiẻn từ xa nhưng không có sơ đồ mạch ai có sơ đồ mạch share cho em voi (bằng hồng ngoại cũng dc )!??
    thank mấy huynh nhiều
    Hồng ngoại chỉ truyền thẳng được thôi, nếu dùng hồng ngoại để điều khiển động cơ thì bạn phải chạy theo nó mới đk đc. Trong các thiết bị đk từ xa cho đồ chơi của trung quốc hay sử dụng mạch như trong file đính kèm.
    Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi thandieu86 Xem bài viết
      Hồng ngoại chỉ truyền thẳng được thôi, nếu dùng hồng ngoại để điều khiển động cơ thì bạn phải chạy theo nó mới đk đc. Trong các thiết bị đk từ xa cho đồ chơi của trung quốc hay sử dụng mạch như trong file đính kèm.
      Bạn này chỉ cái IC đấy thì có khác gì đánh đố, IC đấy tui tìm mãi có thấy đâu
      Good luck & Have fun ^^

Comment

Nguyên văn bởi tuanla93 Xem bài viết
        mình muốn tìm mạch nào đơn gian hơn thui. mà ic khó tìm lắm ha bạn?

Comment

cái IC này trong xe tàu khựa, tìm mãi có thấy ai bán đâu, chắc phải sang bên đó mới lấy đc.
          Mạch này nếu làm được thì rất hay đó, mỗi tội do lần trước mình bị chập chân nên toi con IC cũ =.=
          Good luck & Have fun ^^

Comment

thank mấy huynh nhiều
            de superhieu1 gjup superspy tí ha!
            tui đả từng lắp rồi, chạy thành công, nhưng chỉ được khoan 15m và truyền với góc khoan 30 độ,
            để điều khiển xe nhiều kênh thì bắt buôc dùng IC(dc 18 kênh với PT2248(phát code)/2249(dịch code), sơ đồ như mạch, giá 1 cạp IC đó khoan 8k
            lên datasheet tim them
            Attached Files
            TamPhieuLuuKy@yahoo.com
            092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
              de superhieu1 gjup superspy tí ha!
              tui đả từng lắp rồi, chạy thành công, nhưng chỉ được khoan 15m và truyền với góc khoan 30 độ,
              để điều khiển xe nhiều kênh thì bắt buôc dùng IC(dc 18 kênh với PT2248(phát code)/2249(dịch code), sơ đồ như mạch, giá 1 cạp IC đó khoan 8k
              lên datasheet tim them
              ĐK từ xa không ai xài hồng ngoại cả
              Ít ra phải mod lại RF như hình sau !!!
              Attached Files
              Good luck & Have fun ^^

Comment

ĐK từ xa không ai xài hồng ngoại cả
                Ít ra phải mod lại RF như hình sau !!!
                vân, thì sài RF cho no sướng, nhưng làm nó mới cực, linh kiện nhiều hơn và cuộn cảm và tụ tìm cũng phê hơn, bán ấy khó tim linh kien ma
                TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                092 2838 712 --->>

Comment

Đã xài thế rồi thì đi mua modun cho nhanh, nếu không thì tháo từ bộ ĐKTX cũ
                  Good luck & Have fun ^^

Comment

bác mua cha cai xe đồ choi 100k về thao ra chay dc 4 kênh, mun xa thi khech đại công suất lên
                    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                    092 2838 712 --->>

Comment

không có mới thì ta kiếm đồ cũ. kiếm mấy cái đk cũ lấy IC ra sài. Mạch này quan trọng là tham khảo phần thu phát RF của người ta còn bộ mã hoá dùng IC Ic khác.Đơn giản nữa thì dùng VĐK

Comment

mình muốn tìm mạch nào đơn gian hơn thui. mà ic khó tìm lắm ha bạn?
                        mạch điều khiển RF như thế này là đơn giản nhất rồi.đơn giản hơn thì mua cho tiện

Comment

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
                          bác mua cha cai xe đồ choi 100k về thao ra chay dc 4 kênh, mun xa thi khech đại công suất lên
                          Phương án này rất khả thi. Vừa đơn giản, vừa rẻ. Muốn nhiều kênh thì mua cặp PTxxxx để mã hoá.Chỉ tận dụng cái thu phát RF đã chuẩn của nó

Comment

Về tác giả

Collapse

superspy Tìm hiểu thêm về superspy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X