Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch khuyếch đại đỉnh cao của sự đơn giản

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi TheZeus9x Xem bài viết
    Bác viết chân 1 ,2,3 ,,,,,7 như thế thì sao mà em biết được. Em thì cứ đánh từ trái qua phải thì may ra còn hiểu còn theo datasheet chắc là kiểu của bác. Mà em cũng chưa hiểu lắm về cách đánh số IC cơ. Ví dụ con TDA 2003 thấy người ta đánh 1-5 mà chả biết có phải theo thứ tự từ trái qua phải ko. Mong mọi người giúp đỡ
    Đó là của nhà sản xuất, tiêu chuẩn quốc tế rồi. Ko phải là kiểu của tôi đâu.

Comment

Vậy mỗi con có 1 kiểu đánh hay thế nào hả bác. Mà sao em tìm datasheet của con CKE 8002 mãi chẳng thấy nhỉ. Mà đặc biệt em thích con IC này vì nó chạy pin nguồn 3,7V chứ mấy con TDA bất tiện lắm. Bác nào ko có pin 12 V muốn đem đi đâu lại cứ phải thêm cái bình ăc quy DONGNATCOMPANY

Comment

Vậy mỗi con có 1 kiểu đánh hay thế nào hả bác. Mà sao em tìm datasheet của con CKE 8002 mãi chẳng thấy nhỉ. Mà đặc biệt em thích con IC này vì nó chạy pin nguồn 3,7V chứ mấy con TDA bất tiện lắm. Bác nào ko có pin 12 V muốn đem đi đâu lại cứ phải thêm cái bình ăc quy DONGNATCOMPANY
        Trời ơi tôi cũng phải đến uống thuốc trợ tim vì bạn mất thôi. Cái hình tôi đưa lên là con CKE 8002 đó thôi, chẳng lẽ tôi lại đưa hình và datasheet của con khác. Đúng là potay toàn tập với bạn...

Comment

Nhưng mà cái mạch của bác vanbon sao lại có 2 con IC nhỉ. Của em có mỗi 1 con 8 chân. Em là gà mong bác thông cảm chỉ bảo tận tình
          PS: chân số 7 chẳng nối vào đâu cả bác ơi. Em xem lại kĩ và chắc chắn luôn. Chỉ có điều - nối qua trở 20K thì em ko biết nó nối đi đâu nó cho đi chìm qua con trở 10K rồi chui xuống gầm IC nên em tưởng là nó chẳng đi đến đâu
          Last edited by TheZeus9x; 11-10-2010, 02:04.

Comment

Nhưng mà cái mạch của bác vanbon sao lại có 2 con IC nhỉ. Của em có mỗi 1 con 8 chân. Em là gà mong bác thông cảm chỉ bảo tận tình
            PS: chân số 7 chẳng nối vào đâu cả bác ơi. Em xem lại kĩ và chắc chắn luôn. Chỉ có điều - nối qua trở 20K thì em ko biết nó nối đi đâu nó cho đi chìm qua con trở 10K rồi chui xuống gầm IC nên em tưởng là nó chẳng đi đến đâu
            Ặc tôi hết thuốc trợ tim để uống rồi, chắc tôi ngất quá. Nhưng xem ra bạn cũng có vẻ thích điện tử nên cố tỉnh để trả lời bạn.
            Trên datasheet là cấu trúc bên trong con IC của bạn( cái hình vuông to đùng đó thôi) bạn bị mù mầu hay sao mà ko nhìn thấy. nó còn ghi thứ tự các chân từ 1 đến 8 còn gì. CÒn các linh kiện bên ngoài hình vuông là linh kiện mà bạn có thể thấy trên mạch. Chan 7 nối với - là đương nhiên ko phải tranh cãi.

Comment

Đây là mạch đã vẽ cho bạn, ic này tương tự như con CKE2009 thường thấy trong máy nghe nhạc mp3 của trung quốc. Mình cũng đã dùng nó gắn vào máy tính để xem phim nghe nhạc, mình sử dụng nguồn 5v của bô nguồn máy tính luôn. Xài đến giờ vẫn chưa thấy vấn đề gì
              Hãy chia sẽ những gì mình biết

Comment

Nguyên văn bởi huadangkhoa Xem bài viết
                Đây là mạch đã vẽ cho bạn, ic này tương tự như con CKE2009 thường thấy trong máy nghe nhạc mp3 của trung quốc. Mình cũng đã dùng nó gắn vào máy tính để xem phim nghe nhạc, mình sử dụng nguồn 5v của bô nguồn máy tính luôn. Xài đến giờ vẫn chưa thấy vấn đề gì
                Chuẩn ko cần chỉnh

Comment

Nghĩa là em kiếm con IC CKE2009 ráp vào thay con IC CKE8002 là chạy luôn phải ko ạ. Với lại bên trong nó như thế sao ta không làm từng chi tiết luôn khỏi cần IC. Em thấy bên trong IC cũng là mấy linh kiện dễ kiếm. Cho em hỏi 3 câu này cho nó trọn gói:
                  + Sao không SX loại IC mà đáp ứng tất cả mọi thứ của 1 mạch khuyếch đại => mạch cực nhỏ gọn mà nhìn sành điệu
                  + Cái CKE2009 này là mạch khuếch đại công suất trong máy nge nhạc sao mấy cái máy em xài MP3,MP4 lại nghe nhỏ như vậy nhỉ
                  + Trong di động thì mạch khuếch đại là bao nhiêu. Em có con 6233 loa bé tí mà nge cũng khá to. Em còn nghĩ là loa nhỏ thì nó kêu nhỏ chứ công suất của mạch cũng ghê lắm. Vì ngày nhỏ em lắp bộ mạch tò te tí của china vào cái loa màng nhựa nó kêu bé mà lắp vào cái loa hộp nghe kinh hãi
                  ------------------------------------------------------------------------------
                  Sau mấy ngày tìm hiểu giờ thì em đã được mở rộng tầm nhìn xa trên 11km. Bác vanbon quả là cao nhân. Nhưng em vẫn nuôi hy vọng tự chế 1 amplifier cho riêng mình và sử dụng công nghệ class D tiên tiến tích hợp trong 1 mạch nhỏ gọn như cái loa tàu nhưng với mong muốn là to hơn, hay hơn, bền hơn. Có bác nào chỉ em cách làm ra 1 bộ như thế em sẽ chạy đi kiếm IC liền
                  ------------------------------------------------------------------------------
                  Tiện thể bác vanbon hoặc bạn nào rảnh chỉ cho mình mấy cái kí hiệu trên hình vẽ được ko. Mấy cái VDD, GND,v.v mình chả hiểu nó là cái gì, toàn đoán mò ko ah. Sao điện trở lúc thì kí hiệu ô chữ nhật lúc lại là hình gập gềnh thế ạ. Thank mọi người đã giúp đỡ
                  Last edited by TheZeus9x; 11-10-2010, 09:07.

Comment

Nokia 6233 sử dụng IC TPA2012D2YZH cho bộ khuyếch đại âm thanh stereo. Đây là 1 trong những dòng điên thoại khá đỉnh về âm thanh.

Những thứ khác bạn chịu khó đọc trên diễn đàn có hết đấy mà.

Comment

các bác cho em hỏi, con CKE 8002 có bán ở Nhật Tảo không ạ? em ở Sài gòn nên hỏi để nghịch một tý.

Comment

con đó là con tda2822 ra đồng nát nhặt thiếu khỉ gì bẻ luôn công suất của nó cấy vào bạn ah
                        không có việc gì khó
                        chỉ sợ tiền không nhiều
                        đào núi và lấp biển
                        không làm thì đi thuê

Comment

không phải con tda 2822 mà là CKE 8002, con 2822 mình nghịch chán rồi, nghe dở lắm

Comment

Lắp ampli công suất lớn đi. Dùng mấy con này nghe dở ẹc, phải loa to ampli công suất vài trăm W nghe mới đã.

Comment

nói như bác thì nói làm gì em nó đang muốn khắc phục cái cũ mà con 2822 dùng rồi thì xài con 2025 cũng ngon đấy
                              không có việc gì khó
                              chỉ sợ tiền không nhiều
                              đào núi và lấp biển
                              không làm thì đi thuê

Comment

Nguyên văn bởi kaka001 Xem bài viết
                                nói như bác thì nói làm gì em nó đang muốn khắc phục cái cũ mà con 2822 dùng rồi thì xài con 2025 cũng ngon đấy
                                Giúp ng ta khắc phục mạch cũ mà kêu thay bằng tda2822 và tda2025 thì thay bằng niềm tin và hj vọng ah, xem lại data của 2 con đó đi rồi hãy nói chuyện. Bạn có biết con tda2025 có bao nhiêu chân, sử dụng điện áp bao nhiêu và công suất bao nhiêu ko mà đòi thay. potay toàn tập.

Comment

Về tác giả

Collapse

TheZeus9x Tìm hiểu thêm về TheZeus9x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X