Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch khuyếch đại đỉnh cao của sự đơn giản

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi bonbon Xem bài viết
    Nokia 6233 sử dụng IC TPA2012D2YZH cho bộ khuyếch đại âm thanh stereo. Đây là 1 trong những dòng điên thoại khá đỉnh về âm thanh.
    Nói như bác bonbon thì tổng công suất con máy của em là 4,2W ah mà sao em thấy nó kêu bé thế hay là do loa nó nhỏ. Vấn đề này em chưa hiểu lắm mong bác chỉ cho. Em thấy cùng 1 bộ mạch điện tử đồ chơi lắp vào cái loa bé thì kêu bé mà cho vào loa thùng nó kêu kinh quá

Comment

bác không đọc ah em đã nói là cải mà 4v nó cũng chạy dươc dât không bàng thực tế đâu bác ah nếu bác thích em lắp cho bác môt con bác nghe thử xem dc ko
      không có việc gì khó
      chỉ sợ tiền không nhiều
      đào núi và lấp biển
      không làm thì đi thuê

Comment

Nguyên văn bởi kaka001 Xem bài viết
        bác không đọc ah em đã nói là cải mà 4v nó cũng chạy dươc dât không bàng thực tế đâu bác ah nếu bác thích em lắp cho bác môt con bác nghe thử xem dc ko
        Tôi ko nghi ngờ bạn có làm lắp được hay ko mà tôi chỉ muốn nói, bạn bảo ng ta mang con IC 16 chân và 7 chân để thay vào con 8 chân kia kìa. thế mà cũng cãi cho bằng được.

Comment

CEK 8002 hay CEK 2009

em muốn hỏi hai con IC này nè các bác, hình như bên việt nam không có bán mấy con nàyClick image for larger version

Name:	CKE200~1.JPG
Views:	1
Size:	62.5 KB
ID:	1345463Click image for larger version

Name:	cke2009.jpg
Views:	1
Size:	4.7 KB
ID:	1345464

Comment

Hehe, bác traivietnam khéo vẽ bằng pain thế ạ ( em đoán là bác lấy hình trên net cái ic nào đó rồi vẽ chữ vào ) Tên của em nó là CKE8002 chứ không phải CEK8002 đâu bác
            -------------------------------
            Được sự hướng dẫn của ae điện tử VN và đặc biệt là chỉ bảo tận tình của bác [bonbon] thì chỉ có cách duy nhất là mượn máy nge nhạc (loại tàu) của gã nào đó rồi tháo đinh vit ra bẻ trộm IC công suất của nó, sau đó vit ốc và lắp lại như cũ

Comment

Nguyên văn bởi TheZeus9x Xem bài viết
              Hehe, bác traivietnam khéo vẽ bằng pain thế ạ ( em đoán là bác lấy hình trên net cái ic nào đó rồi vẽ chữ vào ) Tên của em nó là CKE8002 chứ không phải CEK8002 đâu bác
              Được sự hướng dẫn của ae điện tử VN và đặc biệt là chỉ bảo tận tình của bác [bonbon] thì chỉ có cách duy nhất là mượn máy nge nhạc (loại tàu) của gã nào đó rồi tháo đinh vit ra bẻ trộm IC công suất của nó, sau đó vit ốc và lắp lại như cũ
              Đã nói rất nhiều rồi còn j, đây là IC do bọn trung quốc sản suất nên ko có bán lẻ trên thị trường mà bạn cứ cố tình muốn tìm. tôi cũng khuyên bạn lắp mạch khác còn gì

Comment

Nguyên văn bởi TheZeus9x Xem bài viết
                bác cứ lên google mục hình ành mà gõ cek 8002 hay cek 2009 là nó hiện ra cho một mớ, tội gì mà nhọc công ngồi vẽ.

Comment

Nguyên văn bởi vanbon Xem bài viết
                  Đã nói rất nhiều rồi còn j, đây là IC do bọn trung quốc sản suất nên ko có bán lẻ trên thị trường mà bạn cứ cố tình muốn tìm. tôi cũng khuyên bạn lắp mạch khác còn gì
                  mình cũng nghĩ như thế, nên mới nói chắc ở VN không có bán, nhưng cú hỏi cho chắc ăn, biết đâu " chó ngáp phải ruồi " thì sao ??? hehehe

Comment

hay

mình thấy cái mach của máy nghe nhạc của trung quốc loại loa cắm thẻ nhớ và USB ấy nó nói loa to loa nhỏ hay bị hổng cái vr ( chiết áp ) đó của mình mới sữa xong nè hàn 1r 1 ôm vào chạy to ngay
                    DANIEL VU

Comment

mua ic cke 2009

cho em hoi em muốn mua con ic cke2009 thi mua o dau nhi?em dang o ha noi

Comment

Bạn có thể thay thế bằng con này LM4871M. Giá 20K. Sơ đồ chân và sơ đồ mạch giống như nhau

Comment

Nguyên văn bởi vanbon Xem bài viết
                          Trời ơi tôi cũng phải đến uống thuốc trợ tim vì bạn mất thôi. Cái hình tôi đưa lên là con CKE 8002 đó thôi, chẳng lẽ tôi lại đưa hình và datasheet của con khác. Đúng là potay toàn tập với bạn...
                          chân 1 shutdown mình nối mass nó sẽ tắt hả bác không biết công dụng gì luôn nó khác vối ngắt mạch để tắt thế nào nhỉ
                          Last edited by tctsoft; 16-10-2013, 16:21.
                          Em là người mới tới :*
                          Có hỏi câu nào ngu ngơ anh em thông cảm nha ^^!

Comment

Về tác giả

Collapse

TheZeus9x Tìm hiểu thêm về TheZeus9x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X