Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp điều khiển motor bước (stepping/stepper motor)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp điều khiển motor bước (stepping/stepper motor)

Ai có mạch điều khiển motor bước cho mình xin với, đơn giản là chỉ điều khiển tốc độ nhanh, chậm và chạy xuôi, ngược. Đặc biệt là loại không cầ kết nối với máy tính thì càng tốt, chỉ cần dùng tay (loại stand-alone).
    Theo như các mạch hướng dẫn trên internet thì motor quay chậm rì.......... và mình có thấy một số video thí nghiệm làm cho motor quay rất nhanh, từ 3000rpm đến 9000rpm.
    Có cách nào đơn giản để làm motor quay nhanh không? Tăng tần số xung điện cấp cho motor?

Em cũng cần mạch để có thể điều khiển chiếc motor chạy xuôi, chạy ngược, nhưng mà dùng điều khiển hồng ngoại. Các bác giúp em với! Thks!
    Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Nguyên văn bởi sanyo Xem bài viết
      Ai có mạch điều khiển motor bước cho mình xin với, đơn giản là chỉ điều khiển tốc độ nhanh, chậm và chạy xuôi, ngược. Đặc biệt là loại không cầ kết nối với máy tính thì càng tốt, chỉ cần dùng tay (loại stand-alone).
      Theo như các mạch hướng dẫn trên internet thì motor quay chậm rì.......... và mình có thấy một số video thí nghiệm làm cho motor quay rất nhanh, từ 3000rpm đến 9000rpm.
      Có cách nào đơn giản để làm motor quay nhanh không? Tăng tần số xung điện cấp cho motor?
      Nếu chỉ đơn thuần là cấp xung cho các vòng dây theo đúng như lý thuyết thì tốc độ quay rất chậm, với động cơ bước có công suất nhỏ (dòng tầm dưới 2A) thì mình dùng con IC L298 và L297 mắc như theo datasheet thì có thể điều khiển tốc độ nhanh hơn(ko nhớ số vòng/ph) còn đâu với loại công suất động cơ to hơn thì mình cũng ko biết làm mạch đk ntn cả. Mình có mấy con động cơ mà chưa biết dùng làm gì vì ko làm được mạch đk.Mong các bác cho ý kiến với.
      Mua bán thiết bị điện công nghiệp tại Hà Nội, toàn quốc.
      http://diencongnghiep360.com/
      http://tudienhathe.vn/

Comment

minh co rat nhieu moto cua o cưng may tinh các loai minh dang muon cho no chay choi cac ban co mạch nao dieu khien cho no chay don gian ma dạt dược tôc độ cao k? loai đông co nay la bôn chân nhe.
        bác nao co gưi cho minh voi nhe. cam on nhieu

Comment

Về tác giả

Collapse

sanyo Tìm hiểu thêm về sanyo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X