Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách tối ưu khi dùng trans?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

uhm, vẽ nhầm, nhưng có lẽ sẽ ko dùng chung nguồn tín hiệu và công suất dc, cố thử xem co cach khac ko
    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
    092 2838 712 --->>

Comment

chán thế, vậy mấy bạn cho hỏi nếu mình sài 2 bình, 1 bình nuôi tín hiệu, một mình nuôi côn suất, vậy thì 2 bình sẽ hết ko cùng lúc với với nhau, vậy lúc sạc có cách nào sạc cùng lúc cho cả 2 bình ko(ko tháo bình ra khỏi hệ thống để sạc) mà ko bị phù bình kia, hoặc 1 bình đầy, 1 bình chưa đầy thì hệ thống cắt sạc, vậy thì tính ntn đây, ai có kinh nghiệm trong việc câu mắc các mạch điện cho hay ko? chỉ cho mình với, tại mình sử dụng tấm Pin năng lượng mặt trời.

mình cũng từng nghĩ câu diode nhưng như vậy thì bình tín hiệu(chưa cạn) sẽ bị phù cho bình công suất vẫn sạc, có phải vậy không? tính sao đây
      TamPhieuLuuKy@yahoo.com
      092 2838 712 --->>

Comment

hic, tới đây sao bế tắc rồi, có cao nhân nào giúp với!!!!!
        TamPhieuLuuKy@yahoo.com
        092 2838 712 --->>

Comment

Vấn đề không phải là điều khiển relay mà cái chính là mạch điện của bạn thiết kế bị sai cơ bản nên mạch hoạt động không ổn định .
          Cần thiết kế lại như mạch dưới đây , chắc chắn không bị nhấp nháy .
          Trị số điện trở *** cho phép tùy chỉnh . Mục đích là để nó khóa chặt mức H/L

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
          chán thế, vậy mấy bạn cho hỏi nếu mình sài 2 bình, 1 bình nuôi tín hiệu, một mình nuôi côn suất, vậy thì 2 bình sẽ hết ko cùng lúc với với nhau, vậy lúc sạc có cách nào sạc cùng lúc cho cả 2 bình ko(ko tháo bình ra khỏi hệ thống để sạc) mà ko bị phù bình kia, hoặc 1 bình đầy, 1 bình chưa đầy thì hệ thống cắt sạc, vậy thì tính ntn đây, ai có kinh nghiệm trong việc câu mắc các mạch điện cho hay ko? chỉ cho mình với, tại mình sử dụng tấm Pin năng lượng mặt trời.
          mình cũng từng nghĩ câu diode nhưng như vậy thì bình tín hiệu(chưa cạn) sẽ bị phù cho bình công suất vẫn sạc, có phải vậy không? tính sao đây

Việc này phình phường phôi . Nhưng nhìn kiểu vẽ mạch của cậu tôi chẳng dám trình bày nữa .
          Attached Files
          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

oh, thank cao nhân, mình ráp thử xem sao, mình còn chưa rành về lm311 nữa mà,
            ko biết cái diode gần lm331 làm gì hen, ko lẽ khóa H/L, nhưng như vậy nếu dang H thì làm sao L dc, còn cái tụ 104 là để chống nhiễu phai ko mấy huynh?
            ah, hiện tượng nhấp nháy của mình là do tụt áp bình ak nha, hic
            TamPhieuLuuKy@yahoo.com
            092 2838 712 --->>

Comment

Về tác giả

Collapse

superhieu1 Tìm hiểu thêm về superhieu1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X