Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nguồn cho động moto DC!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguồn cho động moto DC!

Mình có một moto DC trung quốc chạy 4 pin AA nhỏ(6V). Nếu mình thay bằng cục pin 9V thì có ảnh hưởng gì không? Moto có nhanh hỏng hơn ko? MÌnh cảm ơn trước!

thứ nhất cục pin 9v hoàn toàn chạy được với động cơ, và tất nhiên động cơ sẽ quanh nhanh hơn nhanh hỏng hơn. Thứ 2 cục pin 9v rất là yếu dung lượng chả có bao nhiêu nếu dùng mà chạy động cơ thì được chút xíu là toi cục pin, vì thế ko ai dùng pin 9v để chạy động cơ cả
    CK6C -HUI

Comment

Mỗi một motor có một đường đặc tính riêng...và tùy thuộc vào điểm mình muốn làm việc mà dùng điện áp khác nhau ( tham khảo theo hình dưới)
      Pin 9V ( loại pin khô hình chữ nhật) có dung lượng và dòng xả rất nhỏ nên dùng chạy motor là không hợp lý.
      Pin 2AA với dòng xả <100mA thì dung lượng lên tới 2000mAH ( với loại cỡ như Energizer)
      Click image for larger version

Name:	thong so ky thuat1.jpg
Views:	1
Size:	49.8 KB
ID:	1347609
      Quang Nhat
      ---------------------------------------
      Yahoo :quangnhat85ls
      Mail :
      Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

Nguyên văn bởi nacdanh90 Xem bài viết
        Mình có một moto DC trung quốc chạy 4 pin AA nhỏ(6V). Nếu mình thay bằng cục pin 9V thì có ảnh hưởng gì không? Moto có nhanh hỏng hơn ko? MÌnh cảm ơn trước!
        Có thể nhanh hỏng hơn nhưng không đáng kể. Vì nội trở củ pin 9V cao, nên khi hoạt động điện áp rơi trên động cơ có khi chỉ còn 7 - 7,5V thôi ấy chứ. Và đương nhiên là nhanh hết pin vì dung lượng pin 9V nhỏ hơn nhiều dung lượng pin AA

PT.
        Núi cao bởi có đất bồi
        Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
        Muôn dòng sông đổ biển sâu
        Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Uh! mình cảm ơn các bạn nhé! Có nghĩa là mình lên dùng 4 cục Pin AA là chuẩn nhất ah? Mình đang làm cái oto, mình định giảm trọng lượng của cái oto đi chút thui

Comment

Về tác giả

Collapse

nacdanh90 Tìm hiểu thêm về nacdanh90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X