Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mach dao dong da hai

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

xin ch minh so do mach di!please

Comment

Nguyên văn bởi anhsaoxanh1 Xem bài viết
      xin ch minh so do mach di!please
      Hô . . . biến . . .
      Attached Files

Comment

ban nao co mach dien gi hay thi gui cho minh nha,minh dang rat can cac tai lieu ve IC,cac mach dao dong,....giup minh nha,cam on cac ban rat nhieu

Comment

Nguyên văn bởi khampha_1234 Xem bài viết
          ban nao co mach dien gi hay thi gui cho minh nha,minh dang rat can cac tai lieu ve IC,cac mach dao dong,....giup minh nha,cam on cac ban rat nhieu
          ặc ặc
          chẳng biết bác đang cần tài liệu về kon IC nào nữa.
          còn mạch dao động thì bác điện trực tiếp cho ông Google với nội dung "mạch dao động" thì ông ấy cho bác cả đống
          Thích nghe tụ nổ !
          Thích xem nổ tụ !

Comment

Nguyên văn bởi Jumbo Xem bài viết
            ặc ặc
            chẳng biết bác đang cần tài liệu về kon IC nào nữa.
            còn mạch dao động thì bác điện trực tiếp cho ông Google với nội dung "mạch dao động" thì ông ấy cho bác cả đống
            Có ai có mạch tạo dao động đa hài dùng con IC 4047 hem?tôi định làm một bộ tăng điện,dùng con IC đó tạo dao động kích cho 2 côn mosfet phia sau,tần số khoảng 10khz,ai có post lên giùm tôi naz.có sơ đồ và công thức tính tần số dao dộng thì càng tốt,thank
            Blue_Eagle

Comment

Mạch đa hài dùng transistor hoàn hảo. Xung ra vuông 100 % không có hiện tượng méo xung khi đo trên Ossillocope. Để hiệu quả cao hơn nên có 1 tụ lọc cao tần ở phần nguồn mặc dù nguồn có thể là nguồn 1 chiều không đổi.
              Attached Files

Comment

mấy anh có thể chỉ cho em biết nên dùng con tranziztôr loai nào co đk ko?

Comment

cách anh cho em hỏi với mạch giao động đa hài phi ổn có mấy trạng thái vậy?
                  mong các anh cho em biết sấp thi rùi mà em cứ bân vân mãy lúc 3 lúc 2

Comment

Cho em hỏi cách phân cực cho Trans như nào vậy (loại trans thuận hay ngược đều phân cực được phải không,tác dụng của phân cực là để làm gì),em thấy mạch dao động hay khuếch đại hay dùng Trans có tác dụng gì?tại sao chỉ có trans PNP là đệm (em chưa hiểu rõ khái niệm đệm này),tại sao muốn kéo dòng xuống mass (GND) lại chỉ dùng trans PNP hoặc Mosfet kênh N (còn kênh P,trans NPN thì dùng trong các trường hợp nào),em cũng chưa hiểu câu ở một số bài là như dùng "trở kéo" trong mạch LED ấy,điện trở chỉ dùng để hạn dòng chứ làm sao mà kéo dòng lên được?.Thanks các anh!!!

Comment

bác nào có sơ đồ mạch làm đèn chớp light send cho em với
                      email:binituananh@gmail.com

Comment

cứ pm "tuankbas@gmail.com' mạch gì cũng có

Comment

Nguyên văn bởi MHz Xem bài viết
                          ... để tạo tần số 20KHz từ mạch dao động đa hài, bác áp dụng công thức tính tần số của mạch đa hài phi ổn :
                          F = 1/1,4*Rb*C (Rb : điện trở phân cực cho cực B)
                          suy ra :
                          C = 1/1,4*Rb*F
                          Trước tiên nên chọn Rb sao cho transistor vào chế độ bão hòa rồi sau đó tính điện dung tụ C.
                          bác cho em hỏi tí công thức của bácF= 1/1,4*Rb*C có thể rút gọn thành 0,7*Rb*C vậy đơn vị ở đây là gì. giả dụ em có mạch đa hài có R3=R4=10k. hai tụ C1=C2=100uf vậy tần số có phải là 0,7*10*100=700hz??? và r1,r2 chọn giá trị như thế nào?? mong bác giúp đỡ
                          Last edited by phamvanhoang; 09-04-2014, 14:39.
                          nó đơn giản mà bạn cứ theo đuổi ắt thành công

Comment

Về tác giả

Collapse

damvanthe Tìm hiểu thêm về damvanthe

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X