Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đổ keo chống nước, bảo vệ cho mạch điện tử

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đổ keo chống nước, bảo vệ cho mạch điện tử

Em muốn đổ keo chống nước và bảo vệ cho mạch điện tử giống như loại mấy công ty hay dùng, không biết họ dùng loại keo gì mà cứng lại thẩm mỹ lắm. Có bác nào biết loại keo đó là gì không ạ.

Em hay đổ keo 1 lần khoảng 20 mạch, kích thước khoảng 4 x 2.5 x 1.5 cm . Có bác nào ở SG có thể giúp em không ạ, nếu được thì làm giúp em từ a->z luôn ( hoàn chỉnh 1 sản phẩm ).

Sms 0937.365.268

Chắc là keo AB (epoxy) rồi, bạn lên chợ Kim Biên Q5 hỏi người ta sẽ hướng dẫn cách pha
    Đã bỏ nghề về quê chăn gà...

Comment

bạn vào chipletran mua lọ SILICONE hoặc ở công ty khác mua về xịt lên là ok mà
      tom and jery !!!!!!!

Comment

Nhựa epoxy + silen + màu + chất xúc tác (P5 hoặc axit vàng hoặc theta)
        Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng
        Gian khổ giành phần ai?

Comment

Cái này có ai làm được chưa? Mình làm bằng keo gì 24h mới khô nhưng mà vẫn không được, nói chung là mạch vẫn khô, cứng và thẩm mỹ nhưng các đường mạch đồng sau một thời gian bị oxit và rò ra ngoài nên mạch bị nhiễu, có ai giúp mình cái vụ này không?

Comment

bạn thử xài loại keo xịt bóng ,bán ơ các tiệm điện nước xem sao , cái này xịt xong khi khô rất là đẹp ,mà cách điện cũng khá đấy ( khổ nổi mổi khi thay linh kiệ̣n thì khó vô cùng khi đưa mỏ hàn vào keo cứ chảy sền sệt rất khó hút chì) chai này cỡ 20k hà

Comment

Mình dùng keo này nhưng vẫn chưa được,Click image for larger version

Name:	02122011119.jpg
Views:	1
Size:	99.3 KB
ID:	1354121. Bạn cho mình cái hình được không? Thank

Comment

bạn cứ ra các cửa hàng bán phụ tùng nghành điện nước ấy bảo là chai sơn xịt bóng ,xịt lên bóng thôi không có màu hình nó bên dưới
                [IMG]Click image for larger version

Name:	q-1.jpg
Views:	1
Size:	43.5 KB
ID:	1354143[/IMG]

Comment

Nguyên văn bởi thuannhat Xem bài viết
                  bạn cứ ra các cửa hàng bán phụ tùng nghành điện nước ấy bảo là chai sơn xịt bóng ,xịt lên bóng thôi không có màu hình nó bên dưới
                  [IMG][ATTACH=CONFIG]36436[/ATTACH][/IMG]
                  OK chuẩn không cần chỉnh . mình vẫn hay dùng loại sơn này xịt lên board mạch công nghiệp trước khi xuất xưởng
                  http://baohanhbeptu.vn
                  Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                  Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                  ĐT: 0967 403 123

Comment

Em dùng keo epoxy thì mắc tiền không hay lắm.Nếu cần bóc lớp cách điện ra sửa chữa thì vất vã lắm đấy .Em xem tại đây:
                    http://www.dientuvietnam.net/forums/...op-nhua-43393/

Comment

Cũng đồng ý. Bạn ra tiệm kêu người ta bán chai A10 đó. Chai này xịch rất là đẹp nhưng sau này khó thay linh kiện. Nói chung là ổn nếu cần giải pháp rẻ tiền.

Comment

Nguyên văn bởi thuannhat Xem bài viết
                        [IMG][ATTACH=CONFIG]36436[/ATTACH][/IMG]
                        Mình thử mua và về xịt lên board rồi, kết quả không được tốt cho lắm, khi xịt vào thì mạch đẹp hơn hẳn nhưng mà các mạch đồng vẫn bị ô xi hóa hay sao ấy, bên rìa các mạch nó xuất hiện rỉ màu xanh lá cây, em làm mạch gọn nên mạch sát nhau nên bị gây nhiễu và mạch không hoạt động được. Lại nhờ các bác giúp rồi. Em xịt vào để board để vào xe máy nên cần chống nước. Thank các bác nhiều....

Comment

thôi bạn chịu khó sơn vài lần xem sao mỗi lần chỉ xịt lớp thật mỏng rổi chở chừng 10p rồi xịt tiếp , theo mình thì xịt chừng 2-3 lần là được , tùy vào yêu cầu kà bạn có thể xịt nhiều hơn , nhưng mỗi lần chỉ là 1 lớp mỏng thôi , nếu xịt dày quá keo khô không kịp chảy ra xấu lắm mà do bản thân nó có acrylic nên khi sơn dày dễ bị trôi lớp phủ xanh của bo

Comment

Ý mình không phải nó trôi sơn xanh bảo vệ mạch đi đâu. Mình làm mạch thủ công hoàn toàn nên khi xịt sơn lên thì các mạch đồng bị oxi hóa làm mạch bị nhiễu( mạch bị rỉ màu xanh, chính cái này gây nhiễu). Ý mình là có cách nào trị nó không?

Comment

chà khó đây, trường hợp này mình cũng chưa gặp, mình thì sau khi hàn xong rồi thì vệ sinh thật sạch bằng xăng thơm(acrylic) chờ khô rồi xịt keo len 1 lớp thật mỏng , sau đó chờ khô và tiếp vài lần ,tuy hơi cực mà bo đẹp khọi chê, chưa bị tình trạng như bạn gặp phải ,bạn thử lại xem sao

Comment

Về tác giả

Collapse

phuongdh5s Tìm hiểu thêm về phuongdh5s

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X