Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thắc mắc dây mass???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thắc mắc dây mass???

em mới học điện tử thấy có cái dây mass, cách nối dây, nguyên lí hoạt động của nó như thế nào ai giúp em với?

dây mass là dây mà các nguồn +- đều đổ về, và đó là dây để lấy chuẩn điện áp =0v
    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
    092 2838 712 --->>

Comment

bạn có thể nói rõ hơn ko, trong mạch điện tử và trong ổ điện 3 chân thì nó lắp như thế nào ạ?

Comment

Nguyên văn bởi .:RSX:. Xem bài viết
        em mới học điện tử thấy có cái dây mass, cách nối dây, nguyên lí hoạt động của nó như thế nào ai giúp em với?
        xưa giờ, riêng mình toàn dùng từ GND để chỉ điểm có thế bằng 0v . Mass (ko biết là tiếng Anh hay gì) cũng chỉ điểm có thế bằng 0v. Ổ 3 chân thì có 1 dây L (live: dây nóng) và 1 dây N(neutral: dây nguội) thì dây mass là dây N , còn dây thứ 3 là dây tiếp đất. Lưới hạ thế VN thì dây N cũng nối đất để đảm bảo chế độ vận hành của lưới điện.
        Last edited by chung1608; 08-10-2011, 22:10.

Comment

trong mạch điện tử thì nó lắp như thế nào ạ?

Comment

Nguyên văn bởi .:RSX:. Xem bài viết
            trong mạch điện tử thì nó lắp như thế nào ạ?
            tùy thiết kế mà có thể phân biệt ra nhiều loại mass trong mạch điện như: mass analog, mass digital, mass sơ cấp, mass thứ cấp ( thông thường các mass này về nguyên lý tất cả chúng đều có thế là 0v) tùy vào yêu cầu mà người thiết kế có quyết định nối chung lại với nhau hay ko.

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
              tùy thiết kế mà có thể phân biệt ra nhiều loại mass trong mạch điện như: mass analog, mass digital, mass sơ cấp, mass thứ cấp ( thông thường các mass này về nguyên lý tất cả chúng đều có thế là 0v) tùy vào yêu cầu mà người thiết kế có quyết định nối chung lại với nhau hay ko.
              Nếu trong 1 cái amli chỉ có nguồn đối xứng +30V & - 30V thì mạch âm sắc chỉ sử dụng nguồn +15V & -15V thì GND của phần CS là 0V, GND của mạch âm sắc là 15V.
              - Ta có thể đấu nối như thế được không bác? trường hợp này phải nối GND của 2 tầng như thế nào? trước giờ em chơi mỗi tầng 1 cái tăng phô nguồn riêng.

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
                Nếu trong 1 cái amli chỉ có nguồn đối xứng +30V & - 30V thì mạch âm sắc chỉ sử sdụng nguồn +15V & -15V thì GND của phần CS là 0V, GND của mạch âm sắc là 15V.
                - Ta có thể đấu nối như thế được không bác? trường hợp này phải nối GND của 2 tầng như thế nào? trước giờ em chơi mỗi tầng 1 cái tăng phô nguồn riêng.
                mình chuyên ngành hệ thống điện mà chú hỏi về amply sao mình biết ^^!

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                  mình chuyên ngành hệ thống điện mà chú hỏi về amply sao mình biết ^^!
                  viết dài dòng thế nhưng rút ra là: hai cái mát GND khác nhau thì mình ráp cách li là ráp như thế nào ạ? @@

Comment

Về tác giả

Collapse

.:RSX:. Tìm hiểu thêm về .:RSX:.

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X