Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy tính sài RAM D 512 MB

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy tính sài RAM D 512 MB

Tôi đang sài máy tính có dùng RAM D 512MB nhưng khi sài một thời gian thì máy chạy rất chậm ,tôi cũng hok bik tại sao nữa có bạn nào bik thì chỉ tui giùm.

hình như bạn bị nhầm gì đó đây là box điện tử chứ không phải công nghệ thông tin, bạn có thể vào đây để hỏi mọi người ở đây rất nhiệt tình giúp bạn
    Tin Học Căn Bản

mình xin trả lời luôn cho bạn: máy tính khi dung 1 thời gian bị chậm thì có rất nhiều vấn đề: thứ nhất là bạn máy bạn bị nóng do quá trình sài lâu bị bụi bặm gì đó dẫn đến nóng chíp ô cứng bạn có thể tháo ra để lau chùi ram(nhẹ nhàng cận thận vì ram rất dễ die), ổ cứng,quạt.... vấn đề thứ 2 là do máy bạn có nhiều rác trong ổ C bạn có thể tải chưong trình dọn rác về quét, còn nhiều vấn đề nữa bạn có thê vào trang này để hỏi và tham khảo: Tin Học Căn Bản
    yahoo: boulevard.electronic
    Học tập & nghiên cứu

phần mềm mình upload lên để chia sẻ:

Comment

Nguyên văn bởi phamvanthupl Xem bài viết
      Tôi đang sài máy tính có dùng RAM D 512MB nhưng khi sài một thời gian thì máy chạy rất chậm ,tôi cũng hok bik tại sao nữa có bạn nào bik thì chỉ tui giùm.
      bạn nên vệ sinh lại quạt chíp , diệt virut , bỏ những ứng dụng không cần thiết hoặc cài lại win là như mới ngay , có điều kiện thì tăng thêm ram

VT
      Last edited by viettien123; 28-10-2011, 13:39.
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

Vấn đề máy chạy chậm không hoàn toàn do RAM. Có thể do virus hoặc dùng quá nhiều phần mềm cùng lúc gây ngốn Ram. Với RAM 512 thì chỉ có thể dùng các ứng dụng văn phòng (Word, Excel..), các game nhẹ (aoe, pikachu...). ko nên dùng các phần mềm mới nhất hiện nay vì nó khá nặng (office 2010). Soft diệt virus thì nên dùng Avira hoặc Avast (khá nhẹ). Nên tăng thêm 1 thanh ram 512 nữa vì chỉ với 1 thanh thì ko thể chạy nhiều ứng dụng cùng lúc.

Comment

Về tác giả

Collapse

phamvanthupl Tìm hiểu thêm về phamvanthupl

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X