Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho em sơ đồ mạch đèn chớp 10s nháy 3 lần

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em sơ đồ mạch đèn chớp 10s nháy 3 lần

Ai giúp em với. Cho em sơ đồ cái mạch này đê. Em vẽ mãi không nháy được.

Nguyên văn bởi buidacdao Xem bài viết
    Ai giúp em với. Cho em sơ đồ cái mạch này đê. Em vẽ mãi không nháy được.
    rể thui mà. bạn dùng ic555 và vài con tụ là ok. dùng 1 bién trở 100k dể chỉnh độ nhanh hay chậm
    nguồn 12v thui nha

Comment

tôi cũng đã từng làm mạch nháy, còn làm cả chữ chạy nữa, tôi đã làm được nhưng quan trọng không phải là nó có nháy được hay không, để cho nó nháy thì rất đơn giản, nhưng điều quan trọng hơn hết là tải của nó,vấn đề chịu tải đến bây giờ tôi cũng chưa thể nào tim được giải pháp,tôi đã làm chữ chạy nhưng nó chỉ chạy được co một tuần là bị chết mạch vì nó không chịu được tải

Comment

can mach chu chay

Nguyên văn bởi thietthu007 Xem bài viết
        tôi cũng đã từng làm mạch nháy, còn làm cả chữ chạy nữa, tôi đã làm được nhưng quan trọng không phải là nó có nháy được hay không, để cho nó nháy thì rất đơn giản, nhưng điều quan trọng hơn hết là tải của nó,vấn đề chịu tải đến bây giờ tôi cũng chưa thể nào tim được giải pháp,tôi đã làm chữ chạy nhưng nó chỉ chạy được co một tuần là bị chết mạch vì nó không chịu được tải
        anh oi anh co the cho em mach chu chay cua anh dc ko

Comment

anh oi em thay anh noi anh co lam mach dien dan chu chay ,vay anh cho em mach do dc ko

Comment

Nghe bạn nói vậy chắc mới tìm hiểu điện tử hả ? Mình rất thích những người biết tìm tòi sáng tạo , mình ngày trước cũng như bạn thôi , cũng chạy đông chạy tây , tự kiếm tài liệu mà học là chính thôi ! Bạn nên cài Proteus đi rồi từ từ mà mô phỏng các mạch điện tử , dưới đây là mạch chạy chữ mình làm trong Proteus (gấp quá nên vẽ hơi ẩu một xúi , thông cảm nghen !)

Comment

Nó đây (máy đang xếp ổ cứng nên hình hơi giật một xúi nghen )

bảng led matrix mini 8x32 đây cho em tham khảo thôi nghen (đây chỉ là nguyên lý thôi ) còn cần phải tính toán đến công suất nũa đó (phần mềm thì có mấy dòng thôi)!
              Attached Files

Comment

cái mạch lm555 chớp tắt đèn thì hôm sau anh gửi cho (đang bận quá )

Comment

bạn lên google gõ mạch ic 555 ra hàng đống đấy ở đây mình nó sơ,bạn nối chân 8 vs chân 4 ic và cho vào 1 đầu con trở 10k đầu còn lại nối vao chân 1 biến trở chân 7 nối vào chân giữa biến trở chân còn lại nối vào. dương tụ ( tùy bạn muốn nháy thế nào ma thay đổi số tụ), đầu âm của tụ nối vào chân 1 ic,chân 2 và 6 của ic nối với nhau và nối vào cực dương của tụ,rồi chân 1 nối vào âm
                  nguồn,chân 8 nối vào dương nguồn,chân 3 nối vào dương led,chân còn lại cỉa led nối vào chân 1 ic mình lên bằng dt nên k thể post hình bạn chịu khó seach nha
                  thân

Comment

Nguyên văn bởi linhquy10 Xem bài viết
                    bạn lên google gõ mạch ic 555 ra hàng đống đấy ở đây mình nó sơ,bạn nối chân 8 vs chân 4 ic và cho vào 1 đầu con trở 10k đầu còn lại nối vao chân 1 biến trở chân 7 nối vào chân giữa biến trở chân còn lại nối vào. dương tụ ( tùy bạn muốn nháy thế nào ma thay đổi số tụ), đầu âm của tụ nối vào chân 1 ic,chân 2 và 6 của ic nối với nhau và nối vào cực dương của tụ,rồi chân 1 nối vào âm
                    nguồn,chân 8 nối vào dương nguồn,chân 3 nối vào dương led,chân còn lại cỉa led nối vào chân 1 ic mình lên bằng dt nên k thể post hình bạn chịu khó seach nha
                    thân
                    Cho cái hình đi bác ơi.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Về tác giả

Collapse

buidacdao Tìm hiểu thêm về buidacdao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X