Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp e Vấn đề về loa!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp e Vấn đề về loa!

e có cái loa mini mua ở chợ giời giá là 150k đúc USP vào nghe đó các bác. Nay vì ham muốn e nó nghe lâu vì 1 cục pin với dung lượng 3v7 1000mah nghe được chỉ có 2.5tiếng. e mua pin điện thoại với dung lượng 800mah 3v7 của trung quốc. Rồi tháo cái loa ra:
    _ Thấy 2 dây nguồn + -
    _ Em mua cái giắc cắm 1đực gắn vào nguồn +- của loa, còn 1cái vào nguồn của pin
    _ Thế là e nghe dc lâu hơn khi đi dã ngoại
    => Nhưng nay loa đã hư k bik vì sao e thấy 2 cái loa vức thì phí .
    .E có 1 cái mp3 nay e muốn âm thanh từ mp3 phát qua loa.
    =>VẤN Đề từ đó mà ra.
    E có làm giắc từ 2 loa cắm vào mp3 nhưng âm thanh phát ra rất nhỏ e muốn nó phát hết công suất thì làm thế nào hả các bác.
    e k bik gì về điện tử hết các bác cứ chỉ e từng bước 1 , bước 2, e làm tất điện tử là ước mơ của e. tks các bác đã đọc tin

Click image for larger version

Name:	lm4871 (1).gif
Views:	5
Size:	10.4 KB
ID:	1353588mua con 4871 về lắp theo sơ đồ này. tận dụng cái thùng loa củ của bạn. có khi hay hơn cái loa trước ấy. con 4871 nhật tảo bán loại dán 10k 1 con. loại thường ko thấy bán.
    "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
    yahoo:
    gmail:

Comment

hjx. bác nói dài dòng wa. mắc trực tiếp vào loa thì làm sao nghe dc. bác phải dùng thêm mạch ampli . Thông dụng nhất chắc là 2030. bác chịu khó search con này. ra nhiều mạch lắm.
      Người ước mơ để chốn tránh thực tế.
      Kẻ ước mơ để thay đổi thực tại vĩnh viễn.
      ~~Sochiro Honda~~
      Phone: 01693268565
      Gmail:

Comment

bác lắp nguồn trực tiếp vào loa sớm muộn gì sẽ bị xịt.bác muốn dùng được lâu nên lắp thêm pin đấu xong song vào nuôi nguồn máy.

Comment

Nguyên văn bởi namcodientu1 Xem bài viết
          bác lắp nguồn trực tiếp vào loa sớm muộn gì sẽ bị xịt.bác muốn dùng được lâu nên lắp thêm pin đấu xong song vào nuôi nguồn máy.
          lọc nguồn kĩ sao xịt đc bác.
          "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
          yahoo:
          gmail:

Comment

Bạn thân mến, vấn đề khó nhất bây giờ không có mạch công suất thay thế để chạy cho 2 cái bé xíu kia của bạn mà nó lại có thể dùng với cục PIN điện thoại bạn nhé, bạn có thể nhờ 1 bác thợ diện tử nào đó khám xem cái mạch kia hỏng gì, nếu đơn giản và tìm đc linh kiện thay thế thì OK.
            Nếu có tin gì mới chúng ta cùng thảo luận.

Tiêu chí của mình là: Tôi học bạn, bạn học tôi...chúng ta cùng "phát triển". OK bạn nhé!
            [COLOR="#0000CD"][B]

Comment

Nguyên văn bởi canvtv Xem bài viết
              Bạn thân mến, vấn đề khó nhất bây giờ không có mạch công suất thay thế để chạy cho 2 cái bé xíu kia của bạn mà nó lại có thể dùng với cục PIN điện thoại bạn nhé, bạn có thể nhờ 1 bác thợ diện tử nào đó khám xem cái mạch kia hỏng gì, nếu đơn giản và tìm đc linh kiện thay thế thì OK.
              Nếu có tin gì mới chúng ta cùng thảo luận.

Tiêu chí của mình là: Tôi học bạn, bạn học tôi...chúng ta cùng "phát triển". OK bạn nhé!
              bạn thân mến, sao lại ko có cái mạch khuyêch đại dùng đc pin đt nhỉ. thế con 4871 mình gửi sơ đồ là j kia. hay 2822, hay lm386, hay tea 2025.... còn nhiều những con có thể chạy đc pin thay thế lắm.thậm chí lắp mạch mới còn hay hơn mạch củ nữa kia.
              yahoo:
              gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

knight.1011 Tìm hiểu thêm về knight.1011

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X