Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp về tụ điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp về tụ điện

chào các bác , các anh chị em ko biết gì về điện hết hjc , nhưng em muốn hỏi on tụ này là tên gì và nếu mua thi mua ở đâu , còn nếu em ở xa không mua được thì có thể lấy được nó trong các thiết bị nào ạ
    Click image for larger version

Name:	Photo-0039.jpg
Views:	1
Size:	48.8 KB
ID:	1414554
    Click image for larger version

Name:	Photo-0037.jpg
Views:	1
Size:	47.3 KB
ID:	1414555

Nguyên văn bởi pctruong202 Xem bài viết
    chào các bác , các anh chị em ko biết gì về điện hết hjc , nhưng em muốn hỏi on tụ này là tên gì và nếu mua thi mua ở đâu , còn nếu em ở xa không mua được thì có thể lấy được nó trong các thiết bị nào ạ
    [ATTACH=CONFIG]53469[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]53470[/ATTACH]
    Mình nhìn không rõ, nhưng có lẽ đấy là con thạch anh dao động (loại TA sắt trong các đồng hồ điện tử treo tường mà ).

DĐ : 0984 334 368

Comment

mạch này thỉ chắc đây là thạch anh 12Mhz trở lên

Comment

[QUOTE=pctruong202;610989]chào các bác , các anh chị em ko biết gì về điện hết hjc , nhưng em muốn hỏi on tụ này là tên gì và nếu mua thi mua ở đâu , còn nếu em ở xa không mua được thì có thể lấy được nó trong các thiết bị nào
        Tối nay mắt mình bị đau hay sao mà nhìn hoài cũng chẳng thấy gì làm sao mà giúp đây.....

Comment

cái màu trắng trắng dài dài ấy à? đây là thạch anh mà?
          học, học nữa, học mãi
          chán chẳng buồn chết
          yahoomail:

Comment

[ATTACH=CONFIG]53469[/ATTACH]
            [ATTACH=CONFIG]53470[/ATTACH]
            thạch anh 12mhz chứ đó không phải là tụ!

Comment

cám ơn mấy anh , nhưng em có thể lấy đc cục TA này ở thiết bị nào vậy mấy anh , nó to to như cây tâm xĩa răng mình ấy, chắc em nghỉ là con này Linh kiện điện tử - Thạch Anh - TA32.768 nhưng nếu đưa vào mà không đúng liệu nó có cháy main không ạ

Comment

cám ơn mấy anh , nhưng em có thể lấy đc cục TA này ở thiết bị nào vậy mấy anh , nó to to như cây tâm xĩa răng mình ấy, chắc em nghỉ là con này Linh kiện điện tử - Thạch Anh - TA32.768 nhưng nếu đưa vào mà không đúng liệu nó có cháy main không ạ
                Đúng rồi bác , bác có thể dùng nó ở cái đồng hồ chạy pin 1,5v treo tường hoặc để bàn ấy.Hoặc có thể trong vỉ máy tính.
                Mình vẫn hay dùng nó để sửa máy giặt và vẫn tốt .
                Nếu không đúng thì có lẽ nó không hoạt động thôi, chứ kg hỏng boadr đc đâu bác ah.

DĐ : 0984 334 368

Comment

vân em cảm ơn các bác , để em thử xem sao , có gì nhờ mấy bác jup tiếp toàn cao thử trên đây không mà sợ gì mà ko giám thử hjhj , mình cám ơn nhiều lấm hjc

Comment

kiểu thạch anh lạo đó thì hình như chỉ có 32.768Khz, vì tính chính xác nó rất cao trong mạch tính toán vi xử lý
                    CN-32.768KHz-3x8 (32.768 KHz 3x8mm (China)) - www.tme.vn - Linh kien dien tu, Kit Phat trien, Mach nap, GSM, GMS, GPRS, RF,

Comment

mạch đó là mạch gì, còn phải tùy vào vị trí mới biết đc nó là 32khz hay 12Mhz, trong USB cũng có 1 con y như vậy mà 12Mhz đấy nhé. Trên thân nó có ghi số gì ko

Comment

trên thân nó không ghi gì hết mấy bác ơi , mà em thì trả biết xí gì về điện nên chụp hình nhờ các bác giúp, mục đích để phá chơi chứ nói về mạch v.v là em mù hjc hjc, mà trong máy tính là máy tính số máy tính casio đó hả các bác

Comment

Về tác giả

Collapse

pctruong202 Tìm hiểu thêm về pctruong202

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X