Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Huong dan in mach ARES LayOut ???????????????

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Huong dan in mach ARES LayOut ???????????????

CHo em hỏi in mạch in ARES như thế nào .... e học bên captuse nên không rành..
    Mấy anh hướng dẫn dùm em với

bạn cài phần mềm đọc file PDF Foxit Phantom vào. rồi khi bạn vẽ xong mạch, bạn chọn in mạch trên phần mềm Ares, sau đó chọn Printer, bạn chỉ cần chọn máy in ảo của Foxit Phantom là được. sau đó bạn chọn lớp in mạch như bình thường là nó sẽ xuất ra file Pdf cho bạn rồi. banjc chỉ cần mang file pdf đó đi in mạch là xong và khi in nhớ chọn tỉ lệ là 100%

Comment

Nguyên văn bởi vietlamdt Xem bài viết
      bạn cài phần mềm đọc file PDF Foxit Phantom vào. rồi khi bạn vẽ xong mạch, bạn chọn in mạch trên phần mềm Ares, sau đó chọn Printer, bạn chỉ cần chọn máy in ảo của Foxit Phantom là được. sau đó bạn chọn lớp in mạch như bình thường là nó sẽ xuất ra file Pdf cho bạn rồi. banjc chỉ cần mang file pdf đó đi in mạch là xong và khi in nhớ chọn tỉ lệ là 100%
      anh cho em hỏi thêm là ra tiệm IN thì họ in cho mình giấy gì??

Comment

Anh giúp em cái này được không ?
        em có mạch in AERS nguồn và led 8x16 nhưng ko có nguyên lý. anh giúp e cái mạch nguyên lý với.. e học capture nên ko rành (có mô phỏng rồi)
        MatranLED8x16.zip

Comment

Có thể down bản proteus protable mang ra quán in cho nhanh. hoặc nếu có thời gian thì cài proteus rồi in. Chọn output>>print. Nếu in mặt dưới chọn Bottom copper. Chọn máy in và in thôi
          caoson.vnatr@gmail.com
          Thiết kế mạch điện tử
          0914024690

Comment

Nguyên văn bởi vinhletrong Xem bài viết
            anh cho em hỏi thêm là ra tiệm IN thì họ in cho mình giấy gì??
            bạn mang giấy thủ công Hồng Hà khổ A4 đi, rồi bảo họ in vào giấy đó cho thì về mới dễ là mạch

Anh giúp em cái này được không ?
            em có mạch in AERS nguồn và led 8x16 nhưng ko có nguyên lý. anh giúp e cái mạch nguyên lý với.. e học capture nên ko rành (có mô phỏng rồi)
            MatranLED8x16.zip
            trong file bạn gửi có đủ cả mạch nguyên lý rồi đây

Comment

bạn mang giấy thủ công Hồng Hà khổ A4 đi, rồi bảo họ in vào giấy đó cho thì về mới dễ là mạch

trong file bạn gửi có đủ cả mạch nguyên lý rồi đây
              Anh ơi mạch in in ra không phù hợp với linh kiện, mạch in ra nhỏ hơn anh ơi(phải làm sao)
              em đã in ra dạng pdf dạng 100% rồi

Comment

- ARES đã có sẵn máy in ảo rùi mà vs world 2003. các bạn cũng có thể in qua định dạng pdf. bạn vingletrong in the nào? ngoài quán hay ở nhà? lúc in có chọn 100% ở properties chưa?
                Không biết ký thế nào?

Comment

mình vẫn dùng Foxit Phantom làm máy in ảo để in mạch ra file PDF rồi mang file PDF đi in mà có bao giờ bị nhỏ hơn đâu. bạn đưa hình ảnh các bước bạn làm nên thì t mới biết bạn sai ở chỗ nào

Comment

mình vẫn dùng Foxit Phantom làm máy in ảo để in mạch ra file PDF rồi mang file PDF đi in mà có bao giờ bị nhỏ hơn đâu. bạn đưa hình ảnh các bước bạn làm nên thì t mới biết bạn sai ở chỗ nào

Comment

Nguyên văn bởi Mosfet Xem bài viết
                      - ARES đã có sẵn máy in ảo rùi mà vs world 2003. các bạn cũng có thể in qua định dạng pdf. bạn vingletrong in the nào? ngoài quán hay ở nhà? lúc in có chọn 100% ở properties chưa?
                      Em in ở nhà dạng pdf bằng phần mềm "do pdf" kích cỡ 100% lun... in ra thì mạch nhỏ hơn thực tế

Comment

Nguyên văn bởi dtthanhcong
                        Bạn in mà bé hơn bình thường là do bạn in PDF bị lỗi thôi, thông thường khi in trong PDF bạn cần chọn như hình dưới đây nhé:
                        Em in bằng qua dạng pdf 100% rồi mà chưa hiểu tại sao lại mach lại nhỏ

Comment

Em in bằng qua dạng pdf 100% rồi mà chưa hiểu tại sao lại mach lại nhỏ
                          down proteus bản portable bỏ vô USB ra tiệm in trực tiếp bằng area luôn.

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                            down proteus bản portable bỏ vô USB ra tiệm in trực tiếp bằng area luôn.
                            Làm thế này có gì khác với in ảo ko

Comment

Làm thế này có gì khác với in ảo ko
                              khác ở chỗ khoảng cách chính xác tuyệt đối, chất lượng in tốt hơn

Comment

Về tác giả

Collapse

vinhletrong Tìm hiểu thêm về vinhletrong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X