Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cho em hỏi 1 tí về orcad

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho em hỏi 1 tí về orcad

em đang xài orcad 9.2.em đã biết cách vẽ mạch nguyên lí,nhưng ko biết cách chạy mô phỏng.em thấy thầy em chạy mô phỏng biết được dạng sóng ra.sóng vào.nhưng em ko biết làm.em thấy tài liệu hướng dẫn bảo là khi khởi động ỏcad xong thi vào capture hoặc capture Is để vẽ mạch,nhưng vẽ xg rồi em lại ko thấy cái nút có hình tam giác (nút giống vậy ne i>) để chạy mô phỏng.xin các anh chỉ giúp.
    em hỏi thêm tí trung tâm DKS chỉ có ở HN thôi hả mấy anh?ở HCM có ko ạ?

thanks

Tài liệu đây bạn tham khảo nha!
    Hoặc search trên diễn đàn đi nha!
    Attached Files
    SỰ HỌC LÀ MÃI MÃI......!!!!

Comment

cảm ơn anh.em hơi ngại đọc tai liệu tiếng anh.vi em dở tiếng anh lắm.bạn nào biết chỉ nhanh chỗ nay giúp mình đi

Comment

bạn hãy tìm sách của thầy Hưng, Q10-TpHCM. Sách tiếng Việt hướng dẫn cách mô phỏng, nếu không tìm được sách này thì alo cho tôi, tôi sẽ giúp bạn.ok!

Comment

Nguyên văn bởi MicroDuyphi Xem bài viết
          bạn hãy tìm sách của thầy Hưng, Q10-TpHCM. Sách tiếng Việt hướng dẫn cách mô phỏng, nếu không tìm được sách này thì alo cho tôi, tôi sẽ giúp bạn.ok!
          Tựa đề của sách là gì hả bạn, mình cũng đang tìm để hoc !

Comment

bạn lại tiệm photo Hòa trên đường 3/2 gần BK đó.người ta có bán các loại sách này! sách thầy Vương Khánh Hưng!

Comment

Proteus

ban nên sử dụng phần mềm proteus mô phỏng sẽ hiệu quả hơn và đặc biệt là dễ hơn ỏcad

Comment

Nguyên văn bởi deckam Xem bài viết
                ban nên sử dụng phần mềm proteus mô phỏng sẽ hiệu quả hơn và đặc biệt là dễ hơn ỏcad
                tùy chứ bạn ,mỗi phần mềm có thế mạnh riêng của nó! Orcad chuyên về phân tích mạch analog hơn,còn proteus thiên về các loại ic logic

Comment

@tallht:không biết bạn sử dụng proteus lâu chưa mà bạn lại khẳng định rằng nó chỉ thiên về IC logic .Bạn thử đưa ra một ví dụ mà proteus phân tích kém so với orcad xem

Comment

nguyên văn bởi: giakien
                    cho em hỏi 1 tí về orcad

--------------------------------------------------------------------------------

em đang xài orcad 9.2.em đã biết cách vẽ mạch nguyên lí,nhưng ko biết cách chạy mô phỏng.em thấy thầy em chạy mô phỏng biết được dạng sóng ra.sóng vào.nhưng em ko biết làm.em thấy tài liệu hướng dẫn bảo là khi khởi động ỏcad xong thi vào capture hoặc capture Is để vẽ mạch,nhưng vẽ xg rồi em lại ko thấy cái nút có hình tam giác (nút giống vậy ne i>) để chạy mô phỏng.xin các anh chỉ giúp.
                    em hỏi thêm tí trung tâm DKS chỉ có ở HN thôi hả mấy anh?ở HCM có ko ạ?

thanks
                    nguyên văn bởi: deckam
                    ban nên sử dụng phần mềm proteus mô phỏng sẽ hiệu quả hơn và đặc biệt là dễ hơn orcad
                    đúng vậy bạn nên dùng phần mềm proteus để mô phổng thì hay hơn! đó là phần mềm mô phỏng rất mạnh!
                    còn nếu bạn muốn dùng orcad để mổ phỏng thì bạn có thể làm như sau!
                    bạn vào file >> new >>prject. thì hiện ra cho bạn cửa sổ newPrject trông cửa sổ này bạn chọn tên (name) và đường dẫn xong, thì bạn tích vào mục Analog or MixedA/D. sau đó hiện ra cửa sổ làm việc cho bạn. có nguồn DC, AC bạn giữ lại còn đâu xóa bỏ hết cho đỡ vướng, sau đó bạn vẽ mạch mà bạn cần mô phỏng! su khi vẽ xong thì bạn nhìn trên thanh công cụ có các công cụ là cac que đo dòng điện, điện áp, công suất ... bạn tích vào đó >> rồi tích vào các vị trí bạn muốn đo. sau đó bạn nhấn vào biểu tượng tam giác(play). để chạy mô phỏng. chương trình xẽ mô phỏng mạch điện và dạng tín hiệu cho bạn! nếu mạch không có lỗi!
                    chúc bạn thành công!
                    ----------**^^o0o^^**------------
                    "tháng ngày dong duổi cuộc đời
                    nhớ người cố hữu hạn ngày tái ngộ"

Comment

Nguyên văn bởi tallht Xem bài viết
                      Tài liệu đây bạn tham khảo nha!
                      Hoặc search trên diễn đàn đi nha!
                      Lai bị Break nữa rùi tallht ơi

Comment

Về tác giả

Collapse