Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mn cho em hỏi về chương trình và mạch vẽ đề tài ngã tư đèn giao thông dùng ic 89c51

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mn cho em hỏi về chương trình và mạch vẽ đề tài ngã tư đèn giao thông dùng ic 89c51

hiện tại em đang học môn vxl đầu em đang học và làm bài viết chương trình và chạy thử em thì không có đồ để test trên mạch như ở lớp lên em muốn tham khảo bài vẽ mạch trên proteus và viết chương trình rồi nạp để chạy thử mn có thể cho em xin kinh nghiệm hay những bài tham giảo để em học hỏi thêm với với

Ui chú thích thế ạ. Chắc chú lớn lắm rùi lên mới được học vxl ấy. Cháu cũng muốn học nhưng cô giáo bảo phải mấy năm nữa lớn rùu đi lên phố tận trên tỉnh may ra mới có lớp. Chú chịu khó ngày nghỉ đi ra gánh phân hay rửa bát thuê kiếm tiền mua mấy con mcu với mạch nạp về học đi ạ. Cái này cực kỳ hữu ích cho tương lai hiện đại hoá ấy...

Comment

Mình vẫn luôn khuyến khích các bạn mua kit có support mạch nạp sẵn để có thể debug được khi code có vấn đề.
      Đừng có code chay và chạy mô phỏng vì từ mô phỏng ra mạch thật nó còn nhiều vấn đề lắm.
      Giá kit tương đối rẻ. chỉ khoảng 3-500k một kit là bạn có thể làm được rất nhiều việc rồi.
      Sau khi bạn học và hiểu hết về peripheral của vi xử lý thì có thể ngồi vẽ mạch, mua linh kiện về hàn và chạy thôi.
      goodluck
      Nguyen Nhan Tinh
      Ha Noi University of Science and Technology
      Email : nguyennhantinh@outlook.com

Comment

bạn có thể học 8051 nhưng giờ 8051 nó không còn phổ biến như ngày xưa nữa.
        Bạn có thể chuyển sang một số dòng khác rẻ hơn, mạnh hơn một chút như AVR, PIC hay STM arm core.
        Nếu ở gần bách khoa thì qua chỗ này mua.
        https://banlinhkien.com/
        Họ bán kit và đi kèm khá nhiều code example. Bạn có thể nhờ họ tư vấn
        Nguyen Nhan Tinh
        Ha Noi University of Science and Technology
        Email : nguyennhantinh@outlook.com

Comment

Làm phiền mọi người chút. Giải giúp mình mấy câu hỏi 8051 với. Xin đa tạ:
          1;Nếu giá trị nạp cho TH0 – TL0 là FFFAH, sau bao nhiêu xung thì TF0=1?
          2;Viết lệnh khởi tạo ngăn xếp có kích thước 24 bytes.
          3;Viết lệnh lấy dữ liệu khỏi ngăn xếp lưu vào thanh ghi R1 Bank 1
          4;Nhãn NEXT phải được gọi khi giá trị trong A<10, viết lệnh thực hiện.

Comment

Về tác giả

Collapse

phamtuan9101 Tìm hiểu thêm về phamtuan9101

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X