Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đồ án dùng ARM để điều khiển đối tượng (ví dụ Robot dò đường)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đồ án dùng ARM để điều khiển đối tượng (ví dụ Robot dò đường)

Mình mới tham gia diễn đàn mong các bạn giúp đỡ!!!

Mình mới nhận được đồ án tôt nghiệp, đề tài là dùng VXL ARM để điều khiển một đối tượng nào đó!!!

Hiện h mình chưa có kinh nghiệm j cả , các bạn có thể chỉ cho mình biết h mình cần học những j và bắt đầu từ đâu không??bạn nào có tài liệu thì share cho mình với..

Mình rất mong được các bạn giúp đỡ..

Nguyên văn bởi chinh_dktd49 Xem bài viết
    Mình mới tham gia diễn đàn mong các bạn giúp đỡ!!!

Mình mới nhận được đồ án tôt nghiệp, đề tài là dùng VXL ARM để điều khiển một đối tượng nào đó!!!

Hiện h mình chưa có kinh nghiệm j cả , các bạn có thể chỉ cho mình biết h mình cần học những j và bắt đầu từ đâu không??bạn nào có tài liệu thì share cho mình với..

Mình rất mong được các bạn giúp đỡ..
    - Vi Điều khiển: AVR(theo đồ án của bạn).
    - Điện tử cơ bản.
    2 cái này là làm được rồi.Mình góp ý là dùng AVR để làm PID điểu khiển DC SERVO đi bạn ơi.
    The goal of power electronics is control the flow of energy from an electrical source to an electrical load with high efficiency, high availability, high reliability, light weight and low cost.

Comment

bạn ơi dùng ARM chứ không phải AVR... ARM hình như chíp 32 bit thì phải.. mình cũng mù tịt về ARM luôn

Comment

bạn ơi dùng ARM chứ không phải AVR... ARM hình như chíp 32 bit thì phải.. mình cũng mù tịt về ARM luôn
        À sorry mình lộn.Nhưng nói chung là bạn phải biết VDK.Con nào không quan trọng bởi vì bạn đang làm luận văn mà.
        The goal of power electronics is control the flow of energy from an electrical source to an electrical load with high efficiency, high availability, high reliability, light weight and low cost.

Comment

Nguyên văn bởi chestnut Xem bài viết
          À sorry mình lộn.Nhưng nói chung là bạn phải biết VDK.Con nào không quan trọng bởi vì bạn đang làm luận văn mà.
          ok. cảm ơn bạn .. thế h mình bắt đầu tìm hiểu về con VDK hả ???

Comment

ok. cảm ơn bạn .. thế h mình bắt đầu tìm hiểu về con VDK hả ???
            Để bắt đầu học VDK thì phải có một mạch nạp,mạch test,tài liệu ....Và có tí kiến thức về điện.

Comment

bạn có tài liệu j không ?? bạn cung cấp cho mình đc chứ . rất cảm ơn bạn

Comment

bạn có tài liệu j không ?? bạn cung cấp cho mình đc chứ . rất cảm ơn bạn
                Bạn cảm ơn mình mà chẳng thanks mình cái nào mà kêu cảm ơn .Mà bạn đang tìm tài liệu con gì? Đọc đỡ cái này đi.Căn bản lắm đó
                Attached Files

Comment

mình đọc mấy cái này rồi.bạn có tài liệu về con ARM không ???

Comment

mình đọc mấy cái này rồi.bạn có tài liệu về con ARM không ???
                    Mình không rành con này bạn à.

Comment

ban dang dung con gi vay ? Co ho tro ARM Linux , Windows CE ... Minh su dung rat nhieu kit ARM co ho tro WinCe hoac la Linux Kernel 2.6
                      .oo0 Ho Van Minh 0oo.
                      ARM: SAMSUNG, CIRRUS, ATMEL,

Comment

mình mới nhận đồ án thiết kế vi mạch lập trình được sử dụng VDK ARM điều khiển robot dò đường. bạn nào có nhiều kinh nghiệm có thể chia sẻ cho mình ít với

Comment

Về tác giả

Collapse

chinh_dktd49 Tìm hiểu thêm về chinh_dktd49

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X