Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cảm biến hồng ngoại xác định người

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tranhoangbac Xem bài viết
    Mạch này thì có bán cả mạch luôn giá khoảng 60K, nhưng còn tùy vào đồ án của bạn kích thước như thế nào mà có thể dùng mạch đơn giản tiết kiệm hơn.
    pác biết ở chỗ nào bán không chỉ em phát em đang tìm nó đây,chợ trời có không bác quan trọng là cái kính của nó cơ bác kiếm đươc chưa,không biết chế kính cho vào có được không nhỉ.cho cái kính lúp vào nhỉ..
    đùa chứ tớ hơi ngu...thông cảm nha..heee...

Comment

Nguyên văn bởi tdm Xem bài viết
      người không chuyển động thì cho cảm biến nó chuyển động .(vd:lắp cảm biến trên động cơ
      cho nó quay qua lại một góc nào đó.)
      đau đầu đấy nhỉ,tưởng cứ có thân nhiệt là nó xét chứ lại phải chuyển động hả,thế có nghĩa là người cứ phải chạy đi chạy lại thì cảm biến mới xét à,chuối nhỉ...!!!

Comment

Nguyên văn bởi toan258 Xem bài viết
        pác biết ở chỗ nào bán không chỉ em phát em đang tìm nó đây,chợ trời có không bác quan trọng là cái kính của nó cơ bác kiếm đươc chưa,không biết chế kính cho vào có được không nhỉ.cho cái kính lúp vào nhỉ..
        chợ trời có đấy bác ak nhưng mà tìm khó lắm.e hum nọ cũng tìm mãi mà mới thấy đa số k biết nó là cái j may nhìn thấy mới biết chứ ngay cả người bán cũng k biết đâu hum đó mình hỏi cả chợ luôn.e có chụp mấy cái hình về nó nhưng mà cũng k thấy tên tuổi j cả mà chân cẳng cũng chẳng biết tên luôn nên vấn bó tay chưa biết làm j với e nó nữa nên ai biết chỉ hộ e cái nha.thank nhìu nhìu nhìu
        good luck....!!!!!
        Attached Files

Email:
        Gmail:

Comment

Chân cẳng của nó đây bạn, thế bạn đã có mạch chưa, và quan trọng là phải có kính lọc cho nó nữa, không đeo kính cho em nó là không phát hiện được xa đâu nhé.
          Chúc thành công !
          Attached Files
          Trao Đổi, Sửa Chữa Các Mạch Điện Tử CN
          Face:

Comment

thấu kính có thể mua ở khu B nhật tảo chỗ bán RF, mình thấy có rất nhiều thấu kính rời bày bán.
            ĐT: 0972 20 58 68
            Gmail:

Comment

Chân cẳng của nó đây bạn, thế bạn đã có mạch chưa, và quan trọng là phải có kính lọc cho nó nữa, không đeo kính cho em nó là không phát hiện được xa đâu nhé.
              Chúc thành công !
              nhưng con của e đâu có thây tên tuổi j đâu mà biết xác định kiểu j mà còn k biết nó phải k nữa cơ.mà bác đã làm mạch này chưa vậy có cái nào đơn giản tầm 3-4m sent e xin cái nha

Email:
              Gmail:

Comment

Mình có mấy loại mạch về cảm biến PIR này, nhưng chưa rảnh vẽ ra thành nguyên lý vì chưa mua được kính cho nó, mình thử với mấy cái mạch này rồi khi bỏ kính ra thì không phát hiện được xa đâu bạn tuankep6 à. Bạn hoangnam555 có hay ra nhật tảo không, hỏi mua giúp mình với. Cảm ơn nhiều.
                Trao Đổi, Sửa Chữa Các Mạch Điện Tử CN
                Face:

Comment

Bác tuankep6 mua con pir ở hàng nào thế chỉ cho em với em đang cần. Thanks bác nhiều!!!

Comment

Nguyên văn bởi Đức_CDT Xem bài viết
                    Bác tuankep6 mua con pir ở hàng nào thế chỉ cho em với em đang cần. Thanks bác nhiều!!!
                    bảo rùi hàng thì e k biết nhưng bác có muốn mua thì nên chụp cái ảnh của e nó rùi đy hoi chứ hỏi thì k ai biết đâu.cái hàng đó cũng gần hàng chính loan đó cách tầm 3-5 nhà j đó.cái bà cũng có tuổi òy có 2 cô con gái bán hàng đằng sau đó.
                    good luck!!!

Email:
                    Gmail:

Comment

Mình có mấy loại mạch về cảm biến PIR này, nhưng chưa rảnh vẽ ra thành nguyên lý vì chưa mua được kính cho nó, mình thử với mấy cái mạch này rồi khi bỏ kính ra thì không phát hiện được xa đâu bạn tuankep6 à. Bạn hoangnam555 có hay ra nhật tảo không, hỏi mua giúp mình với. Cảm ơn nhiều.
                      bác hoàng nam thỉnh thoảng về quê thì mới ra NT hoặc có mạch j hay hay.e cũng hay nc với bác ý.còn mạch e cũng chỉ cần 1 vài m thui chứ cũng k cần xa lắm.ở đây kiếm pir đã khó rùi thì kiếm đâu ra đc kính của nó.khó lắm bác ak ngoài bắc này k nhìu thứ = trong nam .chán mua cái j cũng khó.
                      mà bác có mạch sent cho e xin cái mail của e bên dưới kìa

Email:
                      Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                        bác hoàng nam thỉnh thoảng về quê thì mới ra NT hoặc có mạch j hay hay.e cũng hay nc với bác ý.còn mạch e cũng chỉ cần 1 vài m thui chứ cũng k cần xa lắm.ở đây kiếm pir đã khó rùi thì kiếm đâu ra đc kính của nó.khó lắm bác ak ngoài bắc này k nhìu thứ = trong nam .chán mua cái j cũng khó.
                        mà bác có mạch sent cho e xin cái mail của e bên dưới kìa
                        mình ở tp mới ra nhật tảo đc chứ về quê sao ra.
                        mạch thì ko có nhưng load datasheet về có đó.
                        Ở nhật tảo có bán mấy cái này đó, ai thích thì mua về ngâm cứu có đầy đủ các loại luôn, modul sẵn 65k, loại thiết kế trong vỏ âm tường sẵn mua về ráp là chạy luôn giá 110k ngoài ra còn có bán kính riêng và các loại khác nữa.
                        PIR thì mua con DS203 hay PIR325 củng đc.
                        có mấy cái mạch các bác ngâm thử.cái mạch dùng mấy em thuật toán đầu tiên nha các bác, em tìm trên mạng đó.
                        Attached Files
                        ĐT: 0972 20 58 68
                        Gmail:

Comment

cái này thì mấy bác trong nam ngâm cứu chứ e ngoài bắc thì ngâm cái j.hum nào đủ money tính mua hàng qua mạng ở nhattaoonline k biết ổn k.ai đã mua qua mạng ở đó chưa vậy???

Email:
                          Gmail:

Comment

Mua hàng modul PIR chỗ mình đi_Giá rẻ thui mà_65k cả gương luôn.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                            Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
                              hình thức mua bán như thế nào vậy bác. Em cũng đang muốn kiếm về nghịch thử xem thế nào mà khó kiếm qúa.

Comment

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
                                ông tướng mãi hải phòng xa quá.em cũng hải phòng đây nhưng về quê ngại lắm.giờ ra trường pác mở công ty đấy à.

Comment

Về tác giả

Collapse

DuyTuanpdt Tìm hiểu thêm về DuyTuanpdt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X