Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bác nào xem giúp mạch này với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
    [MENTION=301976]quanmsn[/MENTION]: Bạn cho tôi địa chỉ email, tôi sẽ gửi mail cho bạn.
    tieudaotu.93@gmail.com
    thanks bác!

Comment

Đã gửi mail. Chúc bạn lựa chọn được phương án tối ưu và hoàn thành tốt bài tập
      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Đã gửi mail. Chúc bạn lựa chọn được phương án tối ưu và hoàn thành tốt bài tập
        Thanks bác, nhưng e tìm thì mạch nào cũng có cuộn RFC cả, bác có thể vẽ định hình cho e cái cuộn chặn cao tần ấy đc ko ?

Comment

Bạn có quen ai làm thợ điện tử không?
          Nếu có, bạn xin họ một cuộn trong mạch chuyển hệ màu, cuốn thêm dây cho đầy lên là đã có 1 cuộn RFC (có lõi ferrite).
          Nếu không thì hãy kiếm 1 cuộn trung tần của radio, cuốn thêm dây cho đầy lên và chọc vỡ cái tụ ống ở dưới... là có 1 cuộn RFC có thể lắp ở vị trí đó trên mạch.
          Người ta còn có thể cuốn 1 cuộn RFC bằng cách cuốn dây lên một cái điện trở; nhưng cảm kháng hơi bé chỉ phù hợp với các mạch khuếch đại ở tần số cao một vài MHz.

Comment

Bạn có quen ai làm thợ điện tử không?
            Nếu có, bạn xin họ một cuộn trong mạch chuyển hệ màu, cuốn thêm dây cho đầy lên là đã có 1 cuộn RFC (có lõi ferrite).
            Nếu không thì hãy kiếm 1 cuộn trung tần của radio, cuốn thêm dây cho đầy lên và chọc vỡ cái tụ ống ở dưới... là có 1 cuộn RFC có thể lắp ở vị trí đó trên mạch.
            Người ta còn có thể cuốn 1 cuộn RFC bằng cách cuốn dây lên một cái điện trở; nhưng cảm kháng hơi bé chỉ phù hợp với các mạch khuếch đại ở tần số cao một vài MHz.
            Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	1
Size:	149.9 KB
ID:	1394660
            E quấn tầm 120 vòng nhưng thử thì vẫn ko đc, loa kêu iiiiiii, vậy là phải quấn thêm tiếp hở bác ?

Comment

từ 600 đến 900v lõi không khí làn như cái suốt chỉ trong máy khâu bằng thân bút bi mà quấn đường kính cuộn dây khoảng 6-8 mm là ứng với tần sô 500khz đến 1600 khz

Comment

Nguyên văn bởi linhdb Xem bài viết
                từ 600 đến 900v lõi không khí làn như cái suốt chỉ trong máy khâu bằng thân bút bi mà quấn đường kính cuộn dây khoảng 6-8 mm là ứng với tần sô 500khz đến 1600 khz
                Thân bút bi hay ruột bút bi hở bác, vì đường kính thân bút bi đã là 8mm rồi bác ợ ?

Comment

Nguyên văn bởi linhdb Xem bài viết
                  Tôi phục bạn sát đất. Tôi chưa biết cách tính như thế nào, đường kính dây bao nhiêu mm. Dải tần số bạn đưa ra quá rộng, tần số cuối dải lớn gấp 3 lần tần số đầu dải mà ZL ~ w*L = 2*pi*f*L nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

quanmsn Tìm hiểu thêm về quanmsn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X