Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ về mạch nguồn 5A 12V có bảo vệ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp đỡ về mạch nguồn 5A 12V có bảo vệ

Mình đang làm bài tập lớn môn điện tử công suất mong các bác giúp đỡ

Mình cũng đang làm bài tập nhớn, đề tài gần giống bạn (nguồn 6A 12V có bảo vệ). Nguồn vào cấp từ biến áp 16,5VAC, 7A.
    Có gì mình chia sẻ nhé.
    - Đánh giá độ ổn định của điện áp lối ra khi điện áp lối vào thay đổi.
    - Đánh giá độ ổn định của điện áp lối ra khi điện trở tải thay đổi.
    - Bảo vệ: quá áp, quá dòng.
    Hic.
    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Bác nào có sơ đồ nguyên lý, giải thích chức năng từng linh kiện trong mạch luôn giùm em. Hic, sắp nộp bài rồi mà em chã biết gì.
      sau.ph

Comment

Ôi xui xẻo quá , mấy cái đề (đồ) án đó , tôi có hết , rất là nhiều , các mạch mẫu , chú thích (cô cũng thích) , lời giải đầy đủ , đáp án suôn sẻ trình bày mạch lạc , nhưng tiếc là ổ cứng chứa nó bị "sâu" cắn , chưa thể phục hồi được , nên không thể post lên đây được , các bác chịu khó chờ đến mùa quýt sẽ có ngay thôi ạ !!!

Comment

Này này các Mod và các cao nhân đua nhau troll em nó đấy àh ?? Các bác làm em nổi cả da gà da vịt. Bác HTTTTH đang học đại học năm thứ hai nhăm rồi đúng ko??

Chủ thớt ơi, diễn đàn này rất rất rất anti và rất ghét những thành viên lười học tập và nghiên cứu. Bạn hãy dốc toàn lực ra nghiên cứu, học hỏi và tự làm cái đồ án của bạn, khi nào gặp phải cục gạch ko thể nhai nổi thì lên đây trình bày chi tiết tình hình tiến độ thì anh em sẽ chung sức cho bạn cây búa hoặc khối TNT để giải quyết rắc rối của bạn.
          MOD ơi, kính xin đừng ban nick của những bạn này vội nha. Em vừa giúp cho 1 bạn tương tự như thế hiểu rõ vấn đề và bạn đó đang tiến bộ tích cực đấy.
          Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
          Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Nguyên văn bởi hoahauvn2 Xem bài viết
            ... Bác HTTTTH đang học đại học năm thứ hai nhăm rồi đúng ko??

Chủ thớt ơi, diễn đàn này rất rất rất anti và rất ghét những thành viên lười học tập và nghiên cứu. Bạn hãy dốc toàn lực ra nghiên cứu, học hỏi và tự làm cái đồ án của bạn, khi nào gặp phải cục gạch ko thể nhai nổi thì lên đây trình bày chi tiết tình hình tiến độ thì anh em sẽ chung sức cho bạn cây búa hoặc khối TNT để giải quyết rắc rối của bạn.
            MOD ơi, kính xin đừng ban nick của những bạn này vội nha. Em vừa giúp cho 1 bạn tương tự như thế hiểu rõ vấn đề và bạn đó đang tiến bộ tích cực đấy.
            Dạ, đang học năm thứ ba... , chứ không phải năm thứ hai...
            Đồ án, bài tập như thế này là một bài cơ bản, nhưng khó viết báo cáo. Rất mong các anh giúp đỡ, làm hộ cả mạch, giải thích tác dụng các linh kiện, giải thích hoạt động và cả khảo sát các thông số nữa thì quí hóa lắm ạ.
            Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

sao không có bác nào giúp hết vậy

Comment

Nguyên văn bởi nuoc Xem bài viết
                sao không có bác nào giúp hết vậy
                Bạn làm được đến đâu rồi??? Bị vướng chỗ nào??? Trình bày rõ ràng thì mới giúp được
                Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
                Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Về tác giả

Collapse

nuoc Tìm hiểu thêm về nuoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X