Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em vật liệu làm khung led cube

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em vật liệu làm khung led cube

Tình hình là em đang định làm cái led cube , em thấy các bác trên mạng làm khung hinh như = khung thép , nhưng khi em ra hàng nhìn chất liệu thì có vẻ không dẫn điện ổn lắm . Ai đã làm cái led cube có thể chỉ cho em vật lêiuj làm khung vơi , nếu tiện chỉ cho em cách chọn điện trở phù hợp (em đang làm = FPGA làm xong sẽ post báo cáo lên diễn đàn ) . Thk for read

Nguyên văn bởi Devost24 Xem bài viết
    Tình hình là em đang định làm cái led cube , em thấy các bác trên mạng làm khung hinh như = khung thép , nhưng khi em ra hàng nhìn chất liệu thì có vẻ không dẫn điện ổn lắm . Ai đã làm cái led cube có thể chỉ cho em vật lêiuj làm khung vơi , nếu tiện chỉ cho em cách chọn điện trở phù hợp (em đang làm = FPGA làm xong sẽ post báo cáo lên diễn đàn ) . Thk for read
    Hình như làm bằnh dây đồng để hàn cho dễ mà!

Bạn cứ mua dây điện nhà (đơn cứng), tuốt vỏ lấy ruột là được

Comment

nhưng bác mrgiang ơi , em xem trên youtube thấy họ làm = dây có màu trắng , mà em cần cái loại vật liệu đúng như chân của con led ấy cho màu đẹp . AI biết bán ở đâu chỉ em với

Comment

nhưng bác mrgiang ơi , em xem trên youtube thấy họ làm = dây có màu trắng , mà em cần cái loại vật liệu đúng như chân của con led ấy cho màu đẹp . AI biết bán ở đâu chỉ em với
        vật liệu dẫn điện , hàn được , có màu trắng . chắc là bạc rồi . loại này dẫn điện tốt lắm .

Comment

người ta dùng luôn chân con led để làm led cube mà bác

b.r

Comment

Nguyên văn bởi huuphuong Xem bài viết
            vật liệu dẫn điện , hàn được , có màu trắng . chắc là bạc rồi . loại này dẫn điện tốt lắm .
            Bạc thì mua bao nhiêu cho vừa hả bác , loại nào như thiếc hoặc kim loại nào rẻ hơn , chứ bạc thì tiền đâu đầu tư được , sinh viên nghèo mà

Nguyên văn bởi nhatson.elec Xem bài viết
            người ta dùng luôn chân con led để làm led cube mà bác

b.r
            chịu thôi bạn , nếu dùng chân led ko ko thể đủ được , bắt buộc có khung , bạn lên youtube search led cube rồi ngó qua mà xem

Comment

Bạc thì mua bao nhiêu cho vừa hả bác , loại nào như thiếc hoặc kim loại nào rẻ hơn , chứ bạc thì tiền đâu đầu tư được , sinh viên nghèo mà

chịu thôi bạn , nếu dùng chân led ko ko thể đủ được , bắt buộc có khung , bạn lên youtube search led cube rồi ngó qua mà xem
              xin lỗi , mình nói vui đấy mà .

Comment

Cứ lấy dây kẽm hay inox mà làm, mỏ hàn đủ nóng là OK thôi!

Nếu dùng 60W thì dễ, còn 40W thì phải chịu khó để hơi lâu!

Trước khi hàn nên lấy giấy nhám hoặc giũa đánh sạch mối hàn!

Comment

Nguyên văn bởi mrgiang99 Xem bài viết
                  Cứ lấy dây kẽm hay inox mà làm, mỏ hàn đủ nóng là OK thôi!

Nếu dùng 60W thì dễ, còn 40W thì phải chịu khó để hơi lâu!

Trước khi hàn nên lấy giấy nhám hoặc giũa đánh sạch mối hàn!
                  Cám ơn bác , bác chỉ hộ em chỗ mua kẽm luôn với , em ở Hà Nội

Comment

.

bác muốn làm sợi này, thì lấy dây đồng dơn lõi rồi tước vỏ ra mà hàn thôi
                    Last edited by nhatson.elec; 11-10-2009, 08:06.

Comment

@ nhatson.elec : bạn ơi thế dây đồng đơn nó màu trắng à , mình nghĩ nó là kẽm hoặc thiệc chứ , như trong ảnh ấy

Comment

Tiện thể nếu bác làm rồi chỉ cho em cách chọn điện trở phù hợp , em định dùng thêm 74244 làm mạch đệm

Comment

nếu bác ko thích đây đồng màu đỏ thì chịu khó ngồi tráng thiếc là okies ma.

Comment

Chân led là đủ rồi bác ạ, em đã làm 2 cái mỗi led cách nhau 0.9 inch. Các layer share chân cathode, các colum share chân anode. Làm 1 cái đế = gỗ có các lỗ khoan 5mm hoặc 3mm tùy loại led. Việc cân chỉnh lớp thì dễ, còn cân chỉnh cột thì chỉ có thể dùng giác quan thôi, chưa nghĩ ra công cụ gì để cân chỉnh hiệu quả. Việc chọn led cũng khó khăn. Nếu làm hiệu ứng "cháy nổ" thì dùng led siêu sáng 5mm, nếu dùng để hiện chử thì phải dùng led vỏ trắng đục để không lem màu...Còn nhiều chi tiết khác, em sẽ sớm viết bài chi tiết phục vụ các bác. Các bác đón theo dõi tại website: www.eeelabs.org phần đồ án.

Comment

cai nay hay day co bac nao lam xong cai led 3*3 chua gui hinh cho e duoc ko

Comment

Về tác giả

Collapse

Devost24 Tìm hiểu thêm về Devost24

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X