Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm hiểu OPC trong việc kết nối PLC của các hãng khác nhau

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tìm hiểu OPC trong việc kết nối PLC của các hãng khác nhau

Chào các bạn:
    Mình đang có một vấn đề thắc mắc là sử dụng OPC để kết nối các PLC của các hãng khác nhau. Trong trường thì mình được học của siemens nhưng thực tế là ra đi làm rất ít công ty dùng hàng của siemens mà thường dùng delta, ormron hay misubishi...
    Giờ nếu mình có một HMI của siemens nếu muốn kết nối với PLC của một hãng khác thì không biết làm sao, nếu pro nào biết mong chỉ giúp( nghe nói dùng OPC không biết có đúng ko nữa)

Mình cũng đang vứng mắc vấn đề này.
    Mình muốn dùng winCC để thiết kế giao diện và kết nối với PLC khác ngoài Siemen.
    Mình đang làm về Omron.
    Rất mong các bạn giúp đỡ.
    Mình đang dùng Kepware để kết nối WinCC với PLC Omron nhưng làm rùi nhưng vẫn chưa đc

Comment

Đề tài lần này có người dùng OPC để để dùng wincc kết nối với PLC allen bradley, mà họ sử dụng OPC ( OLE for Process Control ) mình sẽ tiếp tục cập nhật.
      Ai đã từng làm việc này xin chỉ giáo.

Comment

uh , minh đang lập cấu hình cho con OP170 , bạn nào làm rùi giúp minh tí nhe.
        Mình muốn nó điều khiển con S7_300 thông qua con PLC simatic S7_400
        thanks nhé

Comment

Cái này thì mình có thể giúp bạn. Mình từng thiết lập hệ thống profibus giữa 3 con 300 và 1 con 400 làm master dùng TP177 giám sát, bạn muốn mình giúp j, con vấn đề kia thì dùng OPC là chính sác,

Comment

Về tác giả

Collapse

vandung_2006 Tìm hiểu thêm về vandung_2006

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X