Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đồ án : Điều khiển thiết bị điện từ xa bằng sóng FM (giúp em)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đồ án : Điều khiển thiết bị điện từ xa bằng sóng FM (giúp em)

Em là Sv bên ngành điện đang làm đồ án tốt nghiệp cuói năm về đề tài "Điều khiễn các thiết bị điện từ xa bằng sóng FM (RF) " .Nhưng vì là SV bên điện nên kỹ thuật về điện tử em mù tịt .em lên mạng search thì chỉ tìm được các bài hướng dẫn về 2 con PT2262/PT 2272 nhưng em không hiểu 1 điều :
    1\Sơ đồ nguyên lý của nó như tác dụng của tùng IC và đặc biệt là cách quấn cuộn cảm nhu thế nào ,tác dụng của cuộn dây ấy
    Có a chị nào từng làm đồ án về đề tài này ,có thể gứi cho em bài mẫu hay hướng dẫn cho em 1 vài điều về nó nhé .Thank các anh chị trước

Trên mạng có rất nhiều bài nói về nó. Bạn chịu khó tìm hiểu thật kỹ trước đã. IC PT2262 và PT2272 là ic mã hoá và giải mã dữ liệu. Khi bạn nhấn nút nó sẽ phát ra một đoạn xung mang theo thông tin đưa tới tầng phát sóng và truyền ra ngoài môi trường. Bên thu sẽ nhận tín hiệu này và tách ra rồi đưa về ic để giải mã rồi bật đầu ra tương ứng với nút lệnh đã nhấn ở bên phát.
    Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

nguyenthanh@gmail
      Nguyên văn bởi luckyboy1510 Xem bài viết
      Em là Sv bên ngành điện đang làm đồ án tốt nghiệp cuói năm về đề tài "Điều khiễn các thiết bị điện từ xa bằng sóng FM (RF) " .Nhưng vì là SV bên điện nên kỹ thuật về điện tử em mù tịt .em lên mạng search thì chỉ tìm được các bài hướng dẫn về 2 con PT2262/PT 2272 nhưng em không hiểu 1 điều :
      1\Sơ đồ nguyên lý của nó như tác dụng của tùng IC và đặc biệt là cách quấn cuộn cảm nhu thế nào ,tác dụng của cuộn dây ấy
      Có a chị nào từng làm đồ án về đề tài này ,có thể gứi cho em bài mẫu hay hướng dẫn cho em 1 vài điều về nó nhé .Thank các anh chị trước
      |

Comment

Nguyên văn bởi luckyboy1510 Xem bài viết
        Nếu anh chị nào đã từng làm đồ án về đề tài này thì có thể gửi cho em tham khảo được không ,dia chỉ mail của em là :huynhthi1510@yahoo.com

Comment

anh chị nào có tài liệu về làm diều khiển từ xa dùng sóng FM thì cho e xin .E xin cảm ơn trước.:greenstar@yahoo.com

Comment

anh chi nao co mach nguyen ly,thong so gui em voi.
            email:ngockiemdtnd@gmail.com
            em cam on nhieu!

Comment

Về tác giả

Collapse

luckyboy1510 Tìm hiểu thêm về luckyboy1510

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X