Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cam bien nhiet

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cac ban oi. ban nao co tai lieu tat ca ve do nhiet do thi gui cho minh nhe. Minh dang lam mot mach do nhiet do cao khoang 1200 co

Comment

Cac ban oi. ban nao co tai lieu tat ca ve do nhiet do thi gui cho minh nhe. Minh dang lam mot mach do nhiet do cao khoang 1200 co
      Dùng cặp nhiệt điện đi!

Comment

chào các anh em là thành viên mới gia nhập diễn đàn muốn nhờ các anh chỉ giáo hộ em một số việc: em muốn dùng vi xử lý 89s52 viết bằng mã asm để đo nhiệt độ bằng sensor lm 335 và bộ chuyển adc 0809 hiển thị lên led 2 led 7 đoạn đồng thời ở từng mức nhiệt độ thiết đặt trước sẽ điều khiển 4 quạt động cơ dc nhiệt độ càng cao số quạt quay cùng lúc càng nhiều.có nút nhấn on\off.em định dùng nó trong việc tản nhiệt cho cpu.mong anh em có ý kiến đóng góp giúp đỡ.cảm ơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi mylove299 Xem bài viết
          chào các anh em là thành viên mới gia nhập diễn đàn muốn nhờ các anh chỉ giáo hộ em một số việc: em muốn dùng vi xử lý 89s52 viết bằng mã asm để đo nhiệt độ bằng sensor lm 335 và bộ chuyển adc 0809 hiển thị lên led 2 led 7 đoạn đồng thời ở từng mức nhiệt độ thiết đặt trước sẽ điều khiển 4 quạt động cơ dc nhiệt độ càng cao số quạt quay cùng lúc càng nhiều.có nút nhấn on\off.em định dùng nó trong việc tản nhiệt cho cpu.mong anh em có ý kiến đóng góp giúp đỡ.cảm ơn nhiều
          không có ai gúp với đang cần lắm cảm ơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi VNarmy Xem bài viết
            Xem tại đây nhé: http://www.sixca.com/micro/mcs51/ds1820_51/index.html
            Cần DS1820, 89s52 thì contact với tôi. Xem thêm ở chữ ký nhé.
            Anh ơi! Em cũng đang làm về con 18b20 này, khởi tạo cho con này như thế nào hả anh, ah,cả cách nó truyền tin nữa. Anh chỉ em với.
            contact với anh là như thế nào hả anh?
            có được free không anh?
            Trái tim anh cũng thuộc về em như chính đời em vậy_ Nhưng chẳng bao giờ em biết trọn nó đâu

Comment

Nguyên văn bởi NGAI Xem bài viết
              Do nhiet do dung 8051,hien thi ra LED,dung cam bien DS1820.
              giup minh voi.cam on
              Cậu có bài giống hệt mình, cậu làm xong chưa? Chỉ bảo cho tớ với
              Trái tim anh cũng thuộc về em như chính đời em vậy_ Nhưng chẳng bao giờ em biết trọn nó đâu

Comment

Nguyên văn bởi Arane Xem bài viết
                Anh ơi! Em cũng đang làm về con 18b20 này, khởi tạo cho con này như thế nào hả anh, ah,cả cách nó truyền tin nữa. Anh chỉ em với.
                contact với anh là như thế nào hả anh?
                có được free không anh?
                Contact với mình theo email vietdung79@yahoo.com hoặc 0982083106
                Free hỗ trợ kỹ thuật thui
                AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
                Xem thêm tại Online Store ---> Click here
                Mob: 0982.083.106

Comment

các bác ơi , con lm335 ngõ ra không cần khuếch đai điện áp khi đưa vào adc có đươc kh, mà điều chỉnh V ref cụ thể là như thế nào vậy?

Comment

Mình dùng LM335,ATmega8 để làm mạch đo nhiệt độ.Hiện tại mình vẫn còn một số thắc mắc là:
                    - đầu ra lm335 có cần qua khuếch đại điện áp trc khi đưa vào ADC ko?
                    - sử dụng ADC của ATmega như thế nào ấy nhỉ?ko rõ lắm về vấn đề này.
                    - cách điều chỉnh Vref để giảm sai số ?
                    Mong các bạn giúp đỡ.Cám ơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi gtvt45 Xem bài viết
                      chào bạn.
                      vấn đề cảm biến nhiệtmình và 1 số người bạn đãlàm thành công trên VĐK Atmega8.
                      nếu bạn cần thì mail cho mình: vanhungk45@gmail.com
                      mình sẽ cung cấp code và mạch cho bạn.
                      Mình có thể xem mạch của bạn đc ko?nếu có cả code thì tốt qúa

Comment

Không có ai giúp đỡ cả nhỉ.Đi đâu hết rồi à? Đành phải tự lực cánh sinh vậy.Hôm nào hoàn thành mạch chắc cũng phải khoe với mọi ng mới đc.Nếu có ng hỗ trợ thì sẽ nhanh có kết quả hơn đây.

Comment

nếu mình muốn dùng cảm biến chỉ với con 89c51 với 1 đầu vào để nhận biết cho con 8051 này xử lý thì mình nên dùng cảm biến nhiệt loại nào vậy các đại ca....
                          tp hcm
                          email :

Comment

Nguyên văn bởi thehomeland Xem bài viết
                            Mình dùng LM335,ATmega8 để làm mạch đo nhiệt độ.Hiện tại mình vẫn còn một số thắc mắc là:
                            - đầu ra lm335 có cần qua khuếch đại điện áp trc khi đưa vào ADC ko?
                            - sử dụng ADC của ATmega như thế nào ấy nhỉ?ko rõ lắm về vấn đề này.
                            - cách điều chỉnh Vref để giảm sai số ?
                            Mong các bạn giúp đỡ.Cám ơn nhiều
                            cái này ko có gì cả.
                            1. ko cần kđ đâu, làm theo datasheet
                            2. sử dụng ADC thì ko khó, cho điện áp vào và Vref ==>đưa ra giá trị
                            3. điều chỉnh Vref cần cẩn thận, ko là có nhiều rắc rối đấy

chúc thành công

Comment

Học 89C51

Nguyên văn bởi HPECOM Xem bài viết
                              Đề án này tớ làm năm 2003. Lần đầu tiên thiết kế mạch và cũng lần đầu tiên lập trình 89. Bạn tham khảo và hoàn thiện hơn về phần mạch nhé.
                              Cám ơn HPECOM rất nhiều, mình mới bắt đầu làm quen với VDK 89C51. Bạn post đồ án của bạn nên mình vô cùng hâm mộ vì thật là công phu. Mình đọc mà cũng chưa hiểu nhiều lắm nên nhờ bạn nói cụ thể về các công việc mà mạch của bạn làm (Tức là thuật toán của chương trình ASM của bạn) và giải thích giúp mình cái led thu (Tín hiệu khói đó nó hoạt động như thế nào nhé!). Mình sắp phải nhận đồ án môn học về vấn đề chống cháy và khói của một phòng máy.Help me!!!!!

Comment

toi cung dang lam ve VKD va su dung LM 335 de do nhiet do ne , neu ai co gi thi lien he voi tui nha

Comment

Về tác giả

Collapse

leducnhat Tìm hiểu thêm về leducnhat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X