Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển thiết bị nhà bằng máy tính

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

[QUOTE=PHUC;34998]còn phần chương trình viết dưới VĐK mình sẽ tải lên sau ,bữa nay quên mang theo,nhưng mình cần là khi nối chân 2 & 3 cổng Com thì chương trình phải nhận được,không cần phải dùng VDk

Comment

chuong trinh nay dieu khien 8 ngo ra(chua nhan vao duoc),co the quay led
      cac ban dung thu va gop y
      Attached Files

Comment

Hâm nóng thread này một phát. Cuối năm rùi đạo chích hoành hành

Joao Pedro Wettlauser, doanh nhân người Brazil, đang đi công cán ở Đức thì nhận được báo động an ninh trên điện thoại. Anh lấy laptop ra để truy cập Internet và phát hiện một tên trộm đang bắc thang leo vào ngôi biệt thự của mình bên bở biển Đại Tây Dương.

Tên trộm đang thử diện quần áo của Wettlauser thì bị cảnh sát xông vào nhà tóm gọn. Lúc đó, một số đồ đạc đắt tiền như hệ thống âm thanh nổi trong nhà bếp đã được chuẩn bị kỹ càng để vác đi. "Hắn ta rất ngạc nhiên khi biết bị phát hiện bằng camera nối với Internet", cảnh sát Americo Rodrigues cho biết.

Wettlauser trang bị cho ngôi nhà một hệ thống quan sát qua webcam một cách toàn diện. Chỉ cần các thiết bị ở hai đầu luôn có năng lượng (điện hoặc pin) và khả năng truy cập mạng (dây hoặc không dây), người dùng có thể theo dõi nhà mình ở bất cứ nơi nào trên thế giới.

T.H. (theo Reuters)
        “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
          Có một phần mềm điều khiển riêng biệt 15 chân ra của cổng máy in ( LPT
          ) Bật tắt từng chân một tùy ý
          Kết hợp với một bảng điện giao diện là cho phép điều khiển các thiết bị điện trong nhà 220v ngon lành
          Bạn nào cần thì báo cho tôi nhé !
          Anh cho toi xin mot ban, ca phan code thi cang tot.
          Rat cam on ve mon qua Nam moi nay!
          trungandme@yahoo.com

Comment

bạn KienVTC ơi gửi cho mình tài liệc cái ứng dụng của bạn với nhé
            cảm ơn bạn nhiều
            email của mình là namhuynh822005@yahoo.com
            |

Comment

xin chao cac bro cua dien dan , e thay cac bro tranh luan soi noi ve de tai " Can nha thong minh " qua ,. Sau khi doc xong e cam thay hung thu ve de tai nay . Cac Bro nao dang thuc hien de tai nay cho e giup 1 tay voi duoc khong . Phan lap trinh thi e ko biet , nhung ve phan mach in thi e se dam nhan . Ua ma sao den day , e ko thay cac Bro ban ve de tai nay nua . Hien e co mach in ve ket noi ULN2003 voi 7 relay ,ket noi voi cong con 25 chan . E dung Orcad de ve , cac bac xem nha .

Comment

chao

xin chao cac bro cua dien dan , e thay cac bro tranh luan soi noi ve de tai " Can nha thong minh " qua ,. Sau khi doc xong e cam thay hung thu ve de tai nay . Cac Bro nao dang thuc hien de tai nay cho e giup 1 tay voi duoc khong Phan lap trinh thi e ko biet , nhung ve phan mach in thi e se dam nhan . Ua ma sao den day , e ko thay cac Bro ban ve de tai nay nua . Hien e co mach in ve ket noi ULN2003 voi 7 relay ,ket noi voi cong con 25 chan . E dung Orcad de ve , cac bac xem nha

Ua goi File dinh kem sao ko duoc
                Last edited by lamthongtkm; 18-03-2007, 09:40.

Comment

cong LPT

em chao cac bac
                  nhan chuyen nay em muon hoi cac bac la neu minh muon dung VB6.0 de lap trinh giao dien de truyen va nhan du lieu thong qua cong LPT thi phai lam nhu the nao?
                  cac bac giup em voi nhe!
                  thank cac bac nhieu

Comment

Nguyên văn bởi lamthongtkm Xem bài viết
                    xin chao cac bro cua dien dan , e thay cac bro tranh luan soi noi ve de tai " Can nha thong minh " qua ,. Sau khi doc xong e cam thay hung thu ve de tai nay . Cac Bro nao dang thuc hien de tai nay cho e giup 1 tay voi duoc khong Phan lap trinh thi e ko biet , nhung ve phan mach in thi e se dam nhan . Ua ma sao den day , e ko thay cac Bro ban ve de tai nay nua . Hien e co mach in ve ket noi ULN2003 voi 7 relay ,ket noi voi cong con 25 chan . E dung Orcad de ve , cac bac xem nha

Ua goi File dinh kem sao ko duoc
                    Có lẽ các bro đã chán dùng PC để điều khiển smarthouse rồi chăng nên chuyển qua embedded để điều khiển . Bạn có thể upload schematics lên một host nào đó như rapidshare. Nếu giúp đỡ về lập trình thì mình sẽ giúp cho.
                    “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

chao anh!
                      em rat thich lam ve cac mach ung dung co ket noi voi may tinh. Mo hinh dieu khien cac thiet bi trong nha bang may tinh thong qua cong may in cua anh em cam thay rat hay. Em mong anh co the giup em lam duoc ung dung nay dc ko a?
                      Rat mong duoc anh giup do. Tai lieu anh co the gui qua email :ngocdung12c8@yahoo.com

Comment

bác bxngoc ơi, em có cái 7610 mà không tài nào gửi SMS bằng lập trình với nó được, em đã down SDK 2.1 cài cũng ko được AT command cũng ko gửi được (nó nhận là cổng COM3). Bác giúp em với, em còn mỗi phần này thôi, phần mạch điều khiển em xong hết cả rồi
                        |

Comment

Nguyên văn bởi LoS Xem bài viết
                          bác bxngoc ơi, em có cái 7610 mà không tài nào gửi SMS bằng lập trình với nó được, em đã down SDK 2.1 cài cũng ko được AT command cũng ko gửi được (nó nhận là cổng COM3). Bác giúp em với, em còn mỗi phần này thôi, phần mạch điều khiển em xong hết cả rồi
                          Bạn tải thử bản Nokia Connectivity SDK 3.0 xem. Bản 2.1 sẽ không hoạt động được với các model đời mới của Nokia.
                          http://forum.nokia.com/info/sw.nokia...y_SDK_3.0.html

Comment

Bác Văn ơi, em cũng rất cần cái mạch đây nhưng cái em cần lại không phải là LPT mà là RS232..bác giúp em với được không?

Comment

mình thấy sơ đồ co 8 chân đata vay lam sao tín hiệu ra nhiều chân được,và mình muốn hỏi muốn ra điện +- ở mấy chân data đó có được không?chỉ giúp mình với

Comment

Re:

Nguyên văn bởi kid81 Xem bài viết
                                Bác Văn ơi, em cũng rất cần cái mạch đây nhưng cái em cần lại không phải là LPT mà là RS232..bác giúp em với được không?
                                Muốn làm mạch RS232 thì ko đơn giản đâu. Cần phải có một con VDK có cổng RS232 như 89, AVR, PIC và phải lập trình nữa.

mình thấy sơ đồ co 8 chân đata vay lam sao tín hiệu ra nhiều chân được,và mình muốn hỏi muốn ra điện +- ở mấy chân data đó có được không?chỉ giúp mình với
                                Đúng là sơ đồ có 8 chân data nhưng có thể out ra vài chục ngõ ra vẫn bình thường. Để làm được điều này cần phải xài thêm IC chốt (74373, 74573...). Còn chuyện ra điện +- thì tui chưa làm lần nào chắc cần phải thêm mạch bên ngoài mới làm được. Tui có ý tưởng là dùng MAX232 thử xem vì MAX232 nó chuyển tín hiệu 0v --> +12V còn 5v --> -12V đó.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X