Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển từ xa bằng hồng ngoại thiết bị điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều khiển từ xa bằng hồng ngoại thiết bị điện

Cac bac oi em dang lam do an tot nghiệp ve điều khiển từ xa bang hong ngoai thiet bị dien. nhung kho tim tai lieu qua bac nao co cho em xin it lam tham khao. thanks

bạn lên mạng xem tham khảo tài liệu về cặp IC thu phát hồng ngoại pt2248/PT2249 đó. cặp đó sài tốt là điểu khiển được 10 kênh đó bạn. nếu bạn cần thì hôm nào rãnh tui tìm giúp cho, có gì thì Pm tui, mạch đó tui đã làm rất nhiều và tất cả đều thành công. good luck

Comment

Cam on bac nhieu, 2 cap IC do em cung da xem qua nhung em muon xin cai so do nguyen ly cua no xem hoat dong the nao, bac co the cho em cai mach va mot it tai liêu kem theo khong. thanks bac

Comment

mjnh moi lam do an nam ngoai xong .ban can ko mjnh gui bai cho

Comment

ô cảm ơn bạn nhiều lắm. nếu có thể bạn cho minh tham khảo được ko? thanks anhddt3a

Comment

mình cũng đang cần làm mạch này để báo cáo cho thày . mọi người gửi cho mình với nha : lexuancong252@gmail.com . thanks mọi người nhiều , gửi cho mình file layout nữa nha .

Comment

Nếu có thể bạn gửi mạch đó cho mình với nhe! mình vẫn chưa biết cách chốt trạng thái để giữ rơle hoạt động khi mình đã nhấn nút rồi thả ra! cám ơn bạn trước

Comment

dùng 4013 đó bạn
                SĐt: 01238004961

Comment

Các anh ơi, e đang làm dktx bằng hồng ngoại nhưng e gặp vấn đề, các a chỉ e nối dây từ PT2249 với CD4013 với. E đang cần gắp, các anh cho e mạch luôn nhé. E mới tìm hiểu nên mong các a tận tình giúp đở cho e. Đơn giản chỉ cần một nút điều khiển thôi ah, không cần nhiều đâu các a.

Comment

Nguyên văn bởi thanhlonguit Xem bài viết
                    Các anh ơi, e đang làm dktx bằng hồng ngoại nhưng e gặp vấn đề, các a chỉ e nối dây từ PT2249 với CD4013 với. E đang cần gắp, các anh cho e mạch luôn nhé. E mới tìm hiểu nên mong các a tận tình giúp đở cho e. Đơn giản chỉ cần một nút điều khiển thôi ah, không cần nhiều đâu các a.
                    chịu khó tìm đi ! vào đây xem ... có cái cần đó ! http://www.dientuvietnam.net/forums/...8-pt2249-8461/
                    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

bạn có dùng vi điều khiển chứ, phần phát hồng ngoại thì bạn dùng remote cho khoẻ.
                      giải mã tín hiệu của remote như remote SONY thì không quá khó, mạch cũng đơn giản.
                      Mình dùng AVR đã làm về cái remote này rồi, chỉ cần 1 con thu hồng ngoại (loại bọc nhôm là được) thêm vài con trở và tụ để chống nhiễu, remote sony thì 2-3 chục/1cai.

Comment

E không nối với CD4013 thi điều khiển được, nhưng khi thả tay nút ấn ra thì đèn tắt. Còn khi nối với CD4013 thi không có tín hiệu gì hết.

Comment

Nguyên văn bởi thanhlonguit Xem bài viết
                          E không nối với CD4013 thi điều khiển được, nhưng khi thả tay nút ấn ra thì đèn tắt. Còn khi nối với CD4013 thi không có tín hiệu gì hết.
                          xem lại mạch xem nào mạch chốt = 4013 đúng chưa

Email:
                          Gmail:

Comment

cho em xin với anh tienthi.102@gmail.com.
                            tks anh nhiều.

Comment

có ai có mạch nguyên lý của cái này cho mình xin với fanconan_93@yahoo.com.vn mình đang tìm hiểu để làm một mạch điều khiển quạt nhưng không hiểu gì về relay cả

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhhaicn Tìm hiểu thêm về thanhhaicn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X