Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về việc học Master ngành điện tự động hóa và xin mẫu recommendation letter

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về việc học Master ngành điện tự động hóa và xin mẫu recommendation letter

Chào mọi người, mình đang muốn tìm cơ hội du học Master ngành tự động hóa. Có lẽ là ở Đài Loan hoặc Úc vì 2 nước này đang có nhu cầu nhiều về ngành kĩ thuật. Mình đã tìm trên google các mẫu recommendation letter và study plan nhưng viết ko hay lắm nên mình muốn xin thêm của các tiền bối cũng như các bạn đã từng làm thủ tục hồ sơ xin học. Và mình cũng muốn hỏi rằng ở mấy trường bên Đài Loan khoa Electrical Engineering mình thấy toàn liên quan đến Power electronics hay Design IC board. Mấy cái đó mình ko thích lắm. Khi còn đi học mình thích môn lập trình PLC và có thể trong công nghiệp cần học cấp quản lí rộng hơn là SCADA (Supervisory control and data aquisition) . Mọi người có thể cho mình biết thường thì hướng học về quản lí hệ thống như SCADA thì nằm trong khoa nào ko? Mình tìm trong khoa Industrial and Management engineering thấy có giáo sư nghiên cứu về Human-Machine Interface. Ko biết có phải là hướng nghiên cứu SCADA nằm trong khoa này ko. Và nếu học Master về SCADA tốt rồi liệu về VN có nhìu cơ hội việc làm tốt ko?Vì mình nghe nói những cái phức tạp như thế VN mình toàn để mấy chuyên gia nước ngoài làm nên mình giỏi hay ko cũng chả ăn thua. Nếu vậy thì liệu mình có thể nghiên cứu theo hướng nào khác mà cũng liên quan tới PLC hay SCADA ko? Mong mọi người tư vấn giúp mình

Mình cũng có đang định apply master ngành tự động hóa ở Đài Loan, ko biết bạn làm hồ sơ sao rồi?

Comment

Về tác giả

Collapse

vishiha Tìm hiểu thêm về vishiha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
    X