Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chụp ảnh bo dk lên xem thử cái đi anh letinhclover ơi.
    theo em thì có thể làm thêm cái công tắc thường đóng vào dây công tắc ở tay bóp thắng là dc
    Last edited by kimkhoa06; 23-06-2011, 22:28.

Comment

• công tắc đó bạn lấy từ xe máy ra là dc lấy công tắc của xe ga ở tay phanh khi bóp vào mớ đề dc hoặc công tắc đèn phanh (con sâu)là dc mà

Comment

• đọc mấy trang trước thì có người bảo k cần gắp công tắc stop cũng ko sao, chỉ cần thả hết ga rồi mời bóp thắng. mà tới giờ chưa thấy ai than động cơ hư vì vụ này
        Last edited by kimkhoa06; 24-06-2011, 23:55.

Comment

• Nguyên văn bởi kimkhoa06 Xem bài viết
          đọc mấy trang trước thì có người bảo k cần gắp công tắc stop cũng ko sao, chỉ cần thả hết ga rồi mời bóp thắng. mà tới giờ chưa thấy ai than động cơ hư vì vụ này
          Công tắc stop bác chế sài về sau sẽ gây khó khăn cho bác , cứ ko sài stop bác đi vô tư đi

Comment

• Nguyên văn bởi letinhclover Xem bài viết
            hôm nay chạy xuống số 10 nguyên bá học lấy hàng.rã xe ra làm.khó khăn đầu tiên là niềng xe quá yếu,phải mua niềng mới của đài loan hết 50k.sau đó tìm căm phù hợp,nhờ thợ già lắp căm,tất cả đều ko như mình nghi lúc ban đầu.khó khăn lắm đây.khi nào làm xong em pot lên cho các bác chém ah.thanks all
            "Có khó mới lòi cái khôn" mà làm cái gì có khó khăn khi mình vược được nó sẽ thấy bản thân mình có ích hơn đấy , cái gì cũng nhai sẵn bỏ vào miệng thì chán chết , với nhu cầu đi lại nhiều thì mấy bác gắn đầu tư tự làm con xe moto cho oách

Gửi bác cái này , khá dễ làm chịu tìm toài tí là làm được hehe , mình đang đâm đầu vào nghiên cứu làm cái xe 3 bánh rồi chứ không là làm loại này rồi , giờ đang làm cái phần giảm sóc trước khác vất vả vì nó kéo theo bộ phận lái , xong cái này hàn bộ sường sẽ post lên anh em tham khảo

Comment

• đã làm xong từ hôm qua.nhưng cái máy chụp hình có chức năng điện thoại đả ra đi nên ko chụp lên đây cho các bác chém được ah.tình hình em nó chạy khá ổn.đề pa nhanh,mạnh.tốc độ đạt được 25km/h. chạy khoang 20km thì acquy yếu phải nạp thêm.....có điều chạy đường trường ko bằng xe đạp điện thường,vì bánh xe nhỏ hơn....

Comment

• còn vụ bóp phanh coi như ko cần nửa vì cảm thấy ko cần thiết....

Comment

• Chào bác Lộc, đọc hết theard của bác em phục bác quá => em cũng ngứa tay muốn độ lại con xe đạp của em.

Đây là xe của em, bây giờ em muốn chế cái động cơ đùm 24V đặt ở bánh trước, 2 bình acqui đặt ở yên sau ( bọc nệm lại). Xe vừa chạy trợ lực zin vừa chạy điện.
                  Khi đềba thì để trợ lực làm việc, đến tốc độ cần thiết thì vít tay ga chạy động cơ ở bánh trước.
                  Bác xem vụ kết hợp cả 2 loại động cơ này có bị vấn đề j kô. Nếu kô có vấn đề j thì bác cho em đặt hàng luôn.
                  Bác xem có j gắn căm và niềng vô cái đùm giùm em luôn. Cái bánh cũ của xe em cất, khi nào cần trở về Zin em chỉ cần thay bánh độ bằng cái bánh zin à xong.
                  Các thứ em đặt hàng là:
                  1 động cơ đùm 24V + niềng + căm.
                  1 Mạch DK
                  1 Tay ga.
                  1 Sạc
                  1 hộp đựng Acqui ( chỉ cần hộp thôi nha, vì ở nhà e có 2 cái UPS rùi nên em sẽ mở ra lấy bình acqui gắn vô)
                  Bác tính toán tổng thiệt hại giùm em nhé.

Mong hồi âm của bác. sau khi bác hồi âm em sẽ gọi điện cho bác để xác nhận đặt hàng và chuyển tiền cho bác.

Em tên Phương 29T, ở Tân Bình HCM - DT: 0918795179

Comment

• bác lộc dạo này ít lên diên đàn lắm tốt nhất bác cứ gọi trực tiếp cho nhanh sdt bác lộc là 0982852755.mình nghi chi phí của bác tầm 1tr1

Comment

• Híc bác Lộc dạo này sao ít online thế nhỉ, gọi điện bác ấy báo bận hoài.

Comment

• Chắc chú Lộc đang làm mấy cái đề tài tốt nghiệp cho SV , mấy hôm trước xuống chú Lộc thấy đang làm cho 1 cô SV xinh đẹp

Comment

• Chào mọi người!

Cho Tui hỏi đùm chạy gắn với niềng leo núi 580mm thì độ dài căm là mấy ạ?

Comment

• đo đường kính của cái đùm trong xe là bao nhiêu ,rồi đo đường kính của đùm chạy lớn hơn bao nhiêu rồi chia 2
                            thí dụ : đường kính của đùm trong xe là 6 cm . còn đường kính của đùm chạy là 14 cm. vậy 2 cái cách nhau là 8cm, ta chia 2 là 4cm . vậy cây căm để bắt vào đùm chạy ngắn hơn cây căm củ là 4cm. lấy cây căm cũ cùa xe làm mẫu ra tiệm mua căm mới ngắn hơn 4cm là xong ....
                            Vài lời gởi Bác !

Comment

• Nguyên văn bởi dhai Xem bài viết
                              Chào mọi người!

Cho Tui hỏi đùm chạy gắn với niềng leo núi 580mm thì độ dài căm là mấy ạ?
                              đo đường kính của cái đùm trong xe là bao nhiêu ,rồi đo đường kính của đùm chạy lớn hơn bao nhiêu rồi chia 2
                              thí dụ : đường kính của đùm trong xe là 6 cm . còn đường kính của đùm chạy là 14 cm. vậy 2 cái cách nhau là 8cm, ta chia 2 là 4cm . vậy cây căm để bắt vào đùm chạy ngắn hơn cây căm củ là 4cm. lấy cây căm cũ cùa xe làm mẫu ra tiệm mua căm mới ngắn hơn 4cm là xong ....
                              Vài lời gởi Bác !

Comment

• Hôm vừa rồi lấy chỗ bác Lộc 2 bộ đùm chạy nhưng chỉ dùng có 1 bộ nên hiện tại đang dư một bộ (đùm chạy + bo điều khiển + tay ga) bác nào có nhu cầu thì em để lại với giá hữu nghị: 600 k
                                Em ở Nam Định, điện thoại: 01239124446

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X