Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
    cái hình này ko dùng khoá điện mà dùng công tắc điện. còn cái bác bảo ổ khoá thì nó là chân cắm sạc ac quy nhé
    Bác cho xin cái địa chỉ cửa hàng ở Hải Phòng, rảnh thì ae qua giao lưu.
    Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• xe đạp điện em chế tạo đây ,tuy mới hoàn thiện 95 % . xe em hôm nay chạy thử thấy lúc mà động cơ tải nặng là nó bị giật, quay ,ngừng liên tục. các bác cho em hỏi nó bị lỗi gì ạ, mặc dù tối qua chạy không bị vấn đề đó

Last edited by đinhnam243; 05-08-2013, 16:12.
      01628337724

Comment

• Nguyên văn bởi đinhnam243 Xem bài viết
        xe đạp điện em chế tạo đây ,tuy mới hoàn thiện 95 % . xe em hôm nay chạy thử thấy lúc mà động cơ tải nặng là nó bị giật, quay ,ngừng liên tục. các bác cho em hỏi nó bị lỗi gì ạ, mặc dù tối qua chạy không bị vấn đề đó
        [ATTACH=CONFIG]71484[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]71485[/ATTACH]
        đường đây điện bác nên khoang lỗ trên thân xe, sau đấy luồn dây vào cho có tính thẫm mỹ,
        còn cái đc của bác là động cơ có chổi than hã?

Comment

• các bác cho em hỏi chút.em muốn dùng cell pin của laptop loại 90k 1cell để chế pin cho xe đạp điện được không
          định dùng 21cell làm 3pin 24v song song.để giảm trọng lượng được không vậy

Comment

• Nguyên văn bởi nghientoan Xem bài viết
            nhưng xe diện chạy 24v mà bạn.vậy là mất gần 40 viên à?
            7 viên 1 dãy.làm 3 dãy 21 viên.chắc cũng chạy tạm tạm đó bác

Comment

• To dinhnam243:Bác xem đinh chốt nhông con và nhông to xem có bị lỏng ko, nếu ko thì mạh điện của bác có vấn đề rồi
              Last edited by namdc; 05-08-2013, 18:29.

Comment

• Nguyên văn bởi theanhkc07 Xem bài viết
                bác ra tiệm quảng cáo mua miếng hợp kim rồi bảo họ soi cho cái hộp hàn thêm cái khung bằng sắt hộ 14 là xong thôi.Em thường làm hộp như thế để bỏ nguồn cho khách che mua che nắng vô tư
                nói tấm hợp kim nhiều lúc người ta k biết.
                bác ra nói là tấm nhôm alu thôi là người ta hiểu.

Comment

xe đạp điện em chế tạo đây ,tuy mới hoàn thiện 95 % . xe em hôm nay chạy thử thấy lúc mà động cơ tải nặng là nó bị giật, quay ,ngừng liên tục. các bác cho em hỏi nó bị lỗi gì ạ, mặc dù tối qua chạy không bị vấn đề đó

Mình nghĩ cái nhông sau nhỏ quá tốc độ lớn thành ra motor kéo không được khỏe .
                  Lỗi giật bác thử sờ xem cái điều khiển có bị nóng quá không ?
                  À làm sao bác lắp được cái nhông sau vào líp thế ? Hướng dẫn mình cái này dc ko ạ ?

Comment

• mach em chạy vẫn bình thường, không nóng quá, mỗi tội khi mình tăng tốc đột ngột thì nó lại bị giật thôi, em nghĩ là do mạch điều tốc nguyên lí hoạt độgn kiểu cắt dòng nên đó là xung của nó
                    01628337724

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                      Mình nghĩ cái nhông sau nhỏ quá tốc độ lớn thành ra motor kéo không được khỏe .
                      Lỗi giật bác thử sờ xem cái điều khiển có bị nóng quá không ?
                      À làm sao bác lắp được cái nhông sau vào líp thế ? Hướng dẫn mình cái này dc ko ạ ?
                      cái xe này đúng là cái nhông hơi bé, tại ra quán họ bán mỗi nhông đó là to nhất, nhưng em thấy nếu lắp vào bánh xe mini thì rất hợp

cái đó em dùng 2 líp song song, 1 líp lắp vào nhông, 1 líp dùng để đạp , cách làm rất đơn giản, chỉ cần lấy 1 ống ren cắt ra từ moay ơ để nối thêm 1 cái líp nữa vào, không phải tháo cái phanh bên kia ra
                      01628337724

Comment

Uầy, con này chất lừ. Đi một người kéo hết cỡ có thể lên đến 50kmph thậm chí hơn nếu đường bằng phẳng và đề pa tốt.
                        Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

cái xe này đúng là cái nhông hơi bé, tại ra quán họ bán mỗi nhông đó là to nhất, nhưng em thấy nếu lắp vào bánh xe mini thì rất hợp

cái đó em dùng 2 líp song song, 1 líp lắp vào nhông, 1 líp dùng để đạp , cách làm rất đơn giản, chỉ cần lấy 1 ống ren cắt ra từ moay ơ để nối thêm 1 cái líp nữa vào, không phải tháo cái phanh bên kia ra
                          [ATTACH=CONFIG]71500[/ATTACH]
                          Nối 2 cái líp vào thế có phải hàn nối cái ren của moay ơ ra không ạ ? Chứ mình thấy lắp 1 cái líp đã hết ren rồi còn đâu để xoáy thêm cái nữa . Hix .
                          Nhông sau của bác bao nhiêu răng vậy ? Lắp vào xe mini là vừa ạ ?
                          À lắp động cơ bên này có phải đấu ngược dây động cơ ko ? Tức là dây đỏ lại nối vào cực âm của board điểu khiển ý ?
                          Nhìn xe bác làm đẹp quá !
                          Bác thử kéo hết ga đường bình thường xem tốc độ được bao nhiêu ?

Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
                          Uầy, con này chất lừ. Đi một người kéo hết cỡ có thể lên đến 50kmph thậm chí hơn nếu đường bằng phẳng và đề pa tốt.
                          Last edited by vjetcc; 05-08-2013, 21:05.

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                            Nối 2 cái líp vào thế có phải hàn nối cái ren của moay ơ ra không ạ ? Chứ mình thấy lắp 1 cái líp đã hết ren rồi còn đâu để xoáy thêm cái nữa . Hix .
                            Nhông sau của bác bao nhiêu răng vậy ? Lắp vào xe mini là vừa ạ ?
                            À lắp động cơ bên này có phải đấu ngược dây động cơ ko ? Tức là dây đỏ lại nối vào cực âm của board điểu khiển ý ?
                            Nhìn xe bác làm đẹp quá !
                            Bác thử kéo hết ga đường bình thường xem tốc độ được bao nhiêu ?
                            đi được bao nhiêu thế, con này có hộp điều khiên ko ak, đây là động cơ 1 chiều luôn. 2 dây

Comment

• hộp điều tốc động cơ DC các bác có thể làm hoặc mua hàng thương mại của anh China nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi rockynsammy Xem bài viết
                                Bác lên trang aliexpress.com . Mua xong, ship thẳng về nhà. Em mới mua 1 cái 48V/750W : 153 dollars
                                bác mua 153$ là giá cả bo điều khiển hay chỉ có motor

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X