Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác ko hiểu ý em rồi, cái sạc nó ghi 24v12ah là có nghĩa nó dùng cho acquy 12ah, chứ dòng sạc có khoảng 2ah thôi

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
      hôm trước mua được cái đùm shimano 100k tưởng ngon ăn
      ai dè hôm qua ngồi cả buổi tối lắp lại, nó lắp sai bét, thảo nào về thử mãi vẫn không thay đồi tỉ lệ truyền
      lại bị hỏng lò xo nữa,híc, bác nào có mua thứ đó ở chợ trời nhớ kiểm tra kỹ nhé
      các bác mua ở chợ Giời thì hỏng là đúng rồi, e đây mua của chỗ chuyên rã đồ xe nhật, khách quen mà họ còn đòi 250-300k. bộ đùm shimano 3 số còn ngon, các bác bảo nhau mua 100-150k em không dám ho he

Comment

• Nguyên văn bởi doctor Xem bài viết
        Hj mình đang tính mua 1 em về lắp cho xe địa hình. Khả năng phải soi lại vấn đề này. Hôm nọ thấy 1 em cào cào có cái đùm này vứt xó mà quên tháo. Giờ lại đi mua. Nhọ thế...
        bác đi test kỹ là ok thôi.em về phải chỉnh sửa chút chứ nó vẫn ngon

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
          các bác mua ở chợ Giời thì hỏng là đúng rồi, e đây mua của chỗ chuyên rã đồ xe nhật, khách quen mà họ còn đòi 250-300k. bộ đùm shimano 3 số còn ngon, các bác bảo nhau mua 100-150k em không dám ho he
          thế mà bác không nói sớm, em chả biết mua ở đâu, ra đó hỏi có thì mua thôi, của em nó chỉ gãy cái lò xo nên nảy hơi yếu chứ bánh răng vẫn còn tốt lắm, nhưng có cái nó lắp lộn xộn hết nên về em phải lắp lại thôi, chưa được mở nó ra bao giờ làm tối qua ngồi mãi lắp mới ăn

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
            đùm 3 số là có thêm chức năng tăng tốc độ vòng quay à bác, bình thường em thấy đùm chỉ có làm giảm hoặc bằng
            01628337724

Comment

• Nguyên văn bởi đinhnam243 Xem bài viết
              đùm 3 số là có thêm chức năng tăng tốc độ vòng quay à bác, bình thường em thấy đùm chỉ có làm giảm hoặc bằng
              vậy à?
              mai tui mượn con xe của ông hàng xóm chạy thử xem sao?

Comment

tăng hay giảm là do mình quy định, theo từng loại xe, cỡ vành,... chứ 3 số thì là 3 số chứ bác, nếu có khác thì là khác giữa 3 số và 4 số ...

Comment

đùm 3 số nó có cơ chế hoạt động giống líp tầng, có điều líp tầng thì có đến 18 số nếu đĩa chỗ bàn đạp có 3 đĩa và líp 6 tầng, líp 7 tầng thì có đến 21 số, tức 21 chế độ đạp.
                  cái líp shimano chỉ có 3 số( có loại 2 số) , tương ứng 3 chế độ đạp:
                  1. đạp cực nhẹ nhưng tốc độ rùa bò, thích hợp lên dốc, chở bồ
                  2. lực đạp và tốc độ trung bình, tương đương xe mini nhật bình thường
                  3. đạp hơi nặng nhưng tốc độ cao

Comment

• Nguyên văn bởi hongtuan@1 Xem bài viết
                    Có bác nào có động cơ chổi than, có hộp số tầm 50-100W không pm thông số với giá cả với ạ.
                    minh co cai dong co ko choi than(brus less) cua My co san bo mach ben trog. dien ap 20-30v, 80w, range speed 500-4600 rpm.qua giam toc con 83-766 rpm.neu ban can alo cho minh.DT 0984944059 .xl vi minh reply bang DT nen ko co dau

Comment

• Nguyên văn bởi chinhnguyen Xem bài viết
                      minh co cai dong co ko choi than(brus less) cua My co san bo mach ben trog. dien ap 20-30v, 80w, range speed 500-4600 rpm.qua giam toc con 83-766 rpm.neu ban can alo cho minh.DT 0984944059 .xl vi minh reply bang DT nen ko co dau
                      sao bác nào cũng ham đc khỏe mà có bác này lại kiếm đc yếu chắc làm cho bé chăng?

Comment

• Nguyên văn bởi chinhnguyen Xem bài viết
                        Vừa sms cho bác xong

Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                        sao bác nào cũng ham đc khỏe mà có bác này lại kiếm đc yếu chắc làm cho bé chăng?
                        Vâng ạ em làm xe cho con chơi

Chỗ em tỉnh lẻ kiếm động cơ không ra bác ạ

Comment

• Nguyên văn bởi hongtuan@1 Xem bài viết
                          Vừa sms cho bác xong

Vâng ạ em làm xe cho con chơi

Chỗ em tỉnh lẻ kiếm động cơ không ra bác ạ
                          con này đk tốc độ nhanh chậm sao bác nhỉ
                          Last edited by s0ng_h0ng; 18-02-2014, 23:00.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                            con này đk tốc độ nhanh chậm sao bác nhỉ
                            con dc cua minh tich hop ca mach dk ben trong.motor co ba day,+ - va day dk,co the dk bang tay ga hoac triet ap cac bac ah

Comment

• Con shimano 3 số của em nó có 3 tỉ lệ truyền, 1,5 : 1 , 1 : 1 , 1 : 1,5
                              shimano có loại tới 8 số đó, nhưng chắc là giá của nó trên trời rồi !!!

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                                Bác ko hiểu ý em rồi, cái sạc nó ghi 24v12ah là có nghĩa nó dùng cho acquy 12ah, chứ dòng sạc có khoảng 2ah thôi
                                dạ e hiểu ý bác rồi, thường thì dòng sạc chỉ khoảng 1/10 dòng của acquy, nhưng bình em 20ah dùng hai cái sạc 12ah thì dòng ra khoảng 2.4ah, mà bình 20ah thì dòng sạc chỉ 2ah thôi, vậy có nhanh làm hư bình không bác nhỉ? mà em chưa thấy ai dùng 2 sạc bao h, liệu mình mắc vậy sạc có bình thường không nữa. ở chỗ em mua đồ khó quá

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X