Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi chickenkts Xem bài viết
    Mình đang chạy con mini vành 16 động cơ 24v lắp bánh trc, tốc độ chắc khoảng 15km/h, nói chung nhu cầu đi chợ, dạo phố loanh quanh như vậy với mình là ổn, nhưng sau khi độ thêm tí đồ chơi (đèn đóm, loa đài..) nhu cầu sử dụng em nó lại tăng lên mới đau, vác đi đường thoáng thoáng tí thì nó như rùa bò, thế nên mình mới tính lắp thêm 1 em ắc quy 12v nữa để chạy trong trường hợp này, chế chạy 2 tốc độ 24v và 36v, các bác dự tốc độ nó lên đc bao nhiêu, e hi sinh tí tuổi thọ động cơ cũng đc.
    sao bác ko nói sớm, em dự là bác đang chạy con sanyo bánh trước đúng ko, nếu vậy thì chạy 36 thoải con gà mái đi, động cơ 3 pha chạy quá áp nó đâu có dễ tèo như chổi than, còn vấn đề sợ mẻ bánh răng thì cũng gác qua 1 bên đê, bánh xe bé tí momen cản nhỏ nên phản lực lên bánh răng nhỏ chạy 36 vô sờ tư.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
      sao bác ko nói sớm, em dự là bác đang chạy con sanyo bánh trước đúng ko, nếu vậy thì chạy 36 thoải con gà mái đi, động cơ 3 pha chạy quá áp nó đâu có dễ tèo như chổi than, còn vấn đề sợ mẻ bánh răng thì cũng gác qua 1 bên đê, bánh xe bé tí momen cản nhỏ nên phản lực lên bánh răng nhỏ chạy 36 vô sờ tư.
      Thank bác, nhưng mình muốn hỏi lắp thêm liệu nhanh hơn nhiều ko? đang 15km/h liệu có lên nổi 20-25km/h ko? Mình định bình thường chạy 24v... còn bình 12v đấu vào đồ chơi để đi loanh quanh trong khu, còn khi cần thêm tốc độ thì chế 1 cái cầu dao đóng vào để nối 3 bình với nhau thành 36v...

Comment

Thank bác, nhưng mình muốn hỏi lắp thêm liệu nhanh hơn nhiều ko? đang 15km/h liệu có lên nổi 20-25km/h ko? Mình định bình thường chạy 24v... còn bình 12v đấu vào đồ chơi để đi loanh quanh trong khu, còn khi cần thêm tốc độ thì chế 1 cái cầu dao đóng vào để nối 3 bình với nhau thành 36v...
        theo kinh nguyệt của em thì lên được tầm 25km.h đới , mượn cái bình xe máy lắp vô coi sao, 5 phút là bít liền

Comment

• Thiếu gì!
          Bạn cứ ra các hàng thiết bị nước, thông thường sẽ có các đoạn ngắn thừa lại sau khi họ làm công trình.
          Ví dụ hàng đầu Đê La Thành - Giảng Võ, trên phố Cát Linh, Trung Kính...
          Tôi mua mấy lần rồi, nhưng để làm việc khác

Comment

• Nguyên văn bởi LHQuan Xem bài viết
            Thiếu gì!
            Bạn cứ ra các hàng thiết bị nước, thông thường sẽ có các đoạn ngắn thừa lại sau khi họ làm công trình.
            Ví dụ hàng đầu Đê La Thành - Giảng Võ, trên phố Cát Linh, Trung Kính...
            Tôi mua mấy lần rồi, nhưng để làm việc khác
            Bác này nói gì sao tôi ko hiểu gi hết

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
              Bác này nói gì sao tôi ko hiểu gi hết
              he..he..sorry các bác,
              tôi quên trích dẫn bạn nào đó hỏi mua lẻ ống PVC ở HN.
              P/S: vừa đăng ký thành viên xong nên hơi lóng ngóng !

Comment

he..he..sorry các bác,
                tôi quên trích dẫn bạn nào đó hỏi mua lẻ ống PVC ở HN.
                P/S: vừa đăng ký thành viên xong nên hơi lóng ngóng !
                Bác mua ong pvc làm gì

Comment

• Nguyên văn bởi GioLangLe Xem bài viết
                  [ATTACH=CONFIG]75906[/ATTACH]

Em mới mua đc con nhật bãi ... Chắc dáng con này lên đạp điện ổn đó nhỉ? Thiệt hại mất 2.200k

DC có nhông đạp đỡ mệt hơn khi hết điện hả các bác?

Bộ sanyo 24v 250w muốn lắp bánh sau đc không ah? Với phanh đùm, líp tầng thế kia thì chạng ra nhiều có yếu xe không nhỉ?

1 thắc mắc ngoài lề mong các bác giúp em vs. Xe sao mà đạp lên nấc cao nhất thì bánh sau nó kêu cạch cạch... khi chống chân thì không có nghe thấy. Đã bung ra siết ốc lại các kiểu rồi. Cũng bung ra coi trục bi thử nhưng ổ bi vẫn ngon ~_~ Chả hiểu nữa. Nghe tiếng nó kêu mà điên tiết luôn.
                  Tôi cũng kết con này, thấy đang rao trên mạng là 1.8tr.
                  Ban GioLangLe đã chế xong chưa cho xin ngắm chút nhé!

Comment

Tôi cũng kết con này, thấy đang rao trên mạng là 1.8tr.
                    Ban GioLangLe đã chế xong chưa cho xin ngắm chút nhé!
                    Bác tìm được bài này ở trang thứ mấy vậy. Bác tìm bài xa quá thì khó có hồi âm.

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                      Bác tìm được bài này ở trang thứ mấy vậy. Bác tìm bài xa quá thì khó có hồi âm.
                      số 593 thì phải!
                      Đang lọ mọ đọc lại từ đầu để tìm hiểu mà

Comment

• Nguyên văn bởi gadoiyenthe Xem bài viết
                        Bác mua ong pvc làm gì
                        Các bạn tìm mua ống PVC loại to để làm hộp ắc qui đó!

Comment

• Các bác cho hỏi:
                          - Chỗ nào ở Hà Nội Hàn - Cắt - Sơn được khung xe đạp CHUẨN ạ?
                          - Chỗ nào có thể mua xác xe đạp cũ?

P/S: Tôi quyết định nhập môn CHẾ xe đạp điện.

Comment

• Khoe xe tí.

Comment

• - Chỗ nào ở Hà Nội Hàn - Cắt - Sơn được khung xe đạp CHUẨN ạ?
                              Cùng câu hỏi với Bác LHQuan

Comment

Khoe xe tí.
                                Xe bác nhìn chất thật. Em xin góp ý kiến. Cái yên chính giữa em thấy nó hơi cao. Với lại ở dưới yên chính dây nhợ hơi rối. Còn toàn bộ xe quá đẹp.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X