Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• voi con daylay chuyen dien co the cho them nguoi hoac hang hoa thi bat buoc phai dung dong co ngoai tu 1000w den 1500w moi chay dc. voi cac dong co cong xuat lon ho dieu chay dien ap tu 60v den 72v.de chay dc ngon lanh quang duong khoang 40km thi can pin co dung luong khoang 40>50A.tien mua pin loai tam dc va bo dong co cung mat khoang 30trieu.neu bac co kha nang thi cu lam thoi chu con do co lam thi cung de choi thoi chu di cho hang luc het pin thi chi co ma thue xe day hoac xe tai 5ta ma cho ve.luu y ko the dung ac quy vi voi dung luong cung dien ap do thi phai can den 5 hoac 6 cai binh ac quy oto loai 45A.ko biet se de dau cho het va nang bao nhieu kg thi minh ko nghi ra d

Comment

• minh mua cel pin litium o ben nuoc ngoai ve gep 48v 30A da mat 11trieu chua ke sac.neu bac lam con daylan thi cu len ke hoach va lam thoi chu theo minh voi 30trieu thi co the lam han cai xe khac van di tan gai dc va khong dung hang.chuc bac som co dc uoc mo cua minh

Comment

• hay quá anh Tú vào phanh bác Hiếu voi lại chứ ko lại mất tiền , times

Comment

• Các bác cho hỏi 1 bộ động cơ, khiển, ga( loại có báo bình và khóa điện), sạc, đũa xe(lắp bánh 660), 3bình 12ah, hộp đựng bình tất cả giá bao nhiêu vậy? Bộ 36v350w và có bảo hành không ạ.!

Comment

• Nguyên văn bởi vandiep1995 Xem bài viết
            Các bác cho hỏi 1 bộ động cơ, khiển, ga( loại có báo bình và khóa điện), sạc, đũa xe(lắp bánh 660), 3bình 12ah, hộp đựng bình tất cả giá bao nhiêu vậy? Bộ 36v350w và có bảo hành không ạ.!
            bác nên tìm hiểu những người bán và liên lạc trực tiếp với họ, đây là nơi trao đổi kinh nghiệm nên admin ko thích những người buôn bán, mọi hành động chèo kéo người mua đều bị đưa vào tầm ngắm và có thể bị bắn cháy nick bất cứ lúc nào.
            còn mình có thể trả lời bác như này: bộ 36V 350W thì tùy theo nhật hay china mà giá khác, chổi than hay 3 pha giá khác, loại lắp xe thể thao hay xe thường mà giá lại khác, có loại china mới còn đắt hơn nhật bãi. hộp đựng bình thì vô cùng, tuy nhiên ít ai làm sẵn hộp 3 bình bán cả, làm = tôn giá khác, gỗ hay nhựa giá khác, quan trọng là nó phải vừa với cái xe của bác nên cái đó chỉ bác mới biết bác thích thể loại gì.
            ac quy có nhiều loại, loại chính hãng của xe đạp điện - bình china xem ra lại ngon hơn việt nam, và rẻ hơn việt nam, đơn cử như bình dùng hơi tạm tạm là Globe 12-12Ah thì giá chung tầm 420k 1 cái trong khi cùng loại china tầm giá 380k 1 cái, mà china dùng ngon hơn. e vẫn tư vấn cho người ta là
            cái thằng china nó làm xe điện 20 năm rồi thì nó mới biết làm cái ac quy cho phù hợp, còn mấy anh kia giờ mới tập tọe thì chỉ làm được bình cho ô tô xe máy và bộ lưu điện thỉnh thoảng phóng 1 phát rồi nghỉ cả tháng, xe điện phải chạy hàng giờ, hàng ngày nên nó phải khác.
            còn bảo hành thì có thằng bán ko bảo hành, thằng bảo hành 1 tháng, thằng 2-3 tháng, thằng lắp xe thì có thể bảo hành 1 năm . vô cùng lắm

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
              hay quá anh Tú vào phanh bác Hiếu voi lại chứ ko lại mất tiền , times
              OK thanks anh em đã tư vấn, em vẫn đang tìm hiểu mà. Giờ 1 con Attila khoảng 3T, em chỉ lấy khung, thụt trước, đôi vành, phần điện đóm. Đồ đạc và độ chế lên Zoomer hết 6T. Pin và acquy em dự đoán khoảng 15T. Tổng cộng khoảng >20T thì nằm trong khả năng của em. Cơ mà các bác tính pin hết 30T thì em phải xem xét lại...

Comment

• Nguyên văn bởi vandiep1995 Xem bài viết
                Các bác cho hỏi 1 bộ động cơ, khiển, ga( loại có báo bình và khóa điện), sạc, đũa xe(lắp bánh 660), 3bình 12ah, hộp đựng bình tất cả giá bao nhiêu vậy? Bộ 36v350w và có bảo hành không ạ.!
                tay ga 36v thì ko có loại có báo bình và ổ khóa ( có nhưng ko thấy ai bán, có 24v và 48v thôi), hộp thì bác tự làm cũng đc, làm bằng ống nhựa thì hơi khoai, cho bình 9ah thì dễ, chứ 12ah thì khó, làm bằng gỗ nếu mỏng thì té cái là banh cái hộp, dầy thì nhìn thô, làm bằng tôn thì nhìn gọn, chắc chắn, đẹp, rẻ nếu có đổ xe hay phi vào đâu cũng ko lo hỏng hộp, bọc da vào thì gỗ nhự tôn nhìn như nhau hết...

Comment

• ko biet bac da che xe bao gio chua nhung voi nhung gi minh nghien cuu thi che xe atila hay daylay cung nhu nhau thoi phai cat cai may ra va du lai phan cang sau co hop day culoa.noi tom lai vut truc cua dong co di lap dong co dien vao do.khoa chet he thong con vo cap lai ( ly do khoa chet la khi may no gacenti thi da quay o toc do 800v phut roi nen xu huong con vang ra gan den diem bam roi nen chi can ga nhe nua la xe di.nhung neu la dong co dien thi ko the luc cung quay dc cho du co thay lo xo hay dan la con day len thi cung van phai quay thi con moi bung ra.neu tha tay ga ra thi dong co dien dung han con luc do thu lai hoan toan den khi ga len thi con lai bung ra se khien xe bi giat dot ngot nhat la khi di cham.neu cat hoan toan phan cang sau di thay cang khac vao thi rat xau va phuc tap nen phai du phan cang nguyen ban lai .tom lai muon chay dc phai lam rat nhieu thu va neu muon nhanh nhat la mua cai dong co lien vanh 1000w cua xe xmen hoac cua xe may dien Dk ve chay luon nhung de keo dc cai khung xe may do thi co ve cung met moi

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
                    ko biet bac da che xe bao gio chua nhung voi nhung gi minh nghien cuu thi che xe atila hay daylay cung nhu nhau thoi phai cat cai may ra va du lai phan cang sau co hop day culoa.noi tom lai vut truc cua dong co di lap dong co dien vao do.khoa chet he thong con vo cap lai ( ly do khoa chet la khi may no gacenti thi da quay o toc do 800v phut roi nen xu huong con vang ra gan den diem bam roi nen chi can ga nhe nua la xe di.nhung neu la dong co dien thi ko the luc cung quay dc cho du co thay lo xo hay dan la con day len thi cung van phai quay thi con moi bung ra.neu tha tay ga ra thi dong co dien dung han con luc do thu lai hoan toan den khi ga len thi con lai bung ra se khien xe bi giat dot ngot nhat la khi di cham.neu cat hoan toan phan cang sau di thay cang khac vao thi rat xau va phuc tap nen phai du phan cang nguyen ban lai .tom lai muon chay dc phai lam rat nhieu thu va neu muon nhanh nhat la mua cai dong co lien vanh 1000w cua xe xmen hoac cua xe may dien Dk ve chay luon nhung de keo dc cai khung xe may do thi co ve cung met moi
                    Bác viết kiểu này em đọc muốn xỉu.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                      bác nên tìm hiểu những người bán và liên lạc trực tiếp với họ, đây là nơi trao đổi kinh nghiệm nên admin ko thích những người buôn bán, mọi hành động chèo kéo người mua đều bị đưa vào tầm ngắm và có thể bị bắn cháy nick bất cứ lúc nào.
                      còn mình có thể trả lời bác như này: bộ 36V 350W thì tùy theo nhật hay china mà giá khác, chổi than hay 3 pha giá khác, loại lắp xe thể thao hay xe thường mà giá lại khác, có loại china mới còn đắt hơn nhật bãi. hộp đựng bình thì vô cùng, tuy nhiên ít ai làm sẵn hộp 3 bình bán cả, làm = tôn giá khác, gỗ hay nhựa giá khác, quan trọng là nó phải vừa với cái xe của bác nên cái đó chỉ bác mới biết bác thích thể loại gì.
                      ac quy có nhiều loại, loại chính hãng của xe đạp điện - bình china xem ra lại ngon hơn việt nam, và rẻ hơn việt nam, đơn cử như bình dùng hơi tạm tạm là Globe 12-12Ah thì giá chung tầm 420k 1 cái trong khi cùng loại china tầm giá 380k 1 cái, mà china dùng ngon hơn. e vẫn tư vấn cho người ta là
                      cái thằng china nó làm xe điện 20 năm rồi thì nó mới biết làm cái ac quy cho phù hợp, còn mấy anh kia giờ mới tập tọe thì chỉ làm được bình cho ô tô xe máy và bộ lưu điện thỉnh thoảng phóng 1 phát rồi nghỉ cả tháng, xe điện phải chạy hàng giờ, hàng ngày nên nó phải khác.
                      còn bảo hành thì có thằng bán ko bảo hành, thằng bảo hành 1 tháng, thằng 2-3 tháng, thằng lắp xe thì có thể bảo hành 1 năm . vô cùng lắm
                      Anh cho em xin ảnh cái bình China mà anh giới thiệu được ko?!
                      Em đang chạy bình MBK 12V 9Ah, thấy ghi là Công nghệ Thái Lan, sx ở VN. Bình này giới thợ sửa xe ở HN dùng rất nhiều, rẻ hơn Globe 1 chút và cũng được BH 6 tháng.

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
                        ko biet bac da che xe bao gio chua nhung voi nhung gi minh nghien cuu thi che xe atila hay daylay cung nhu nhau thoi phai cat cai may ra va du lai phan cang sau co hop day culoa.noi tom lai vut truc cua dong co di lap dong co dien vao do.khoa chet he thong con vo cap lai ( ly do khoa chet la khi may no gacenti thi da quay o toc do 800v phut roi nen xu huong con vang ra gan den diem bam roi nen chi can ga nhe nua la xe di.nhung neu la dong co dien thi ko the luc cung quay dc cho du co thay lo xo hay dan la con day len thi cung van phai quay thi con moi bung ra.neu tha tay ga ra thi dong co dien dung han con luc do thu lai hoan toan den khi ga len thi con lai bung ra se khien xe bi giat dot ngot nhat la khi di cham.neu cat hoan toan phan cang sau di thay cang khac vao thi rat xau va phuc tap nen phai du phan cang nguyen ban lai .tom lai muon chay dc phai lam rat nhieu thu va neu muon nhanh nhat la mua cai dong co lien vanh 1000w cua xe xmen hoac cua xe may dien Dk ve chay luon nhung de keo dc cai khung xe may do thi co ve cung met moi
                        Anh viết tiếng Việt có dấu cho anh em dễ hiểu được ko? Em thề là em nhìn chữ ko dấu rất là ngại nhưng đã cố đọc và không hiểu anh viết gì...

Comment

• anh em thong cam.dang di cong tac nen vao wew bang dien thoai vi the ko co dau

Comment

• Chào các bác, em có tối kiến như sau : xe em mạch 24v, xài acquy, giờ em muốn chế 1 cái cổng USB để sạc đt được không ? chỉ cần gắn thêm điện trở vào dây USB để dòng ra là 5v có được không nhỉ ??

Comment

• Nguyên văn bởi i1allz Xem bài viết
                              Chào các bác, em có tối kiến như sau : xe em mạch 24v, xài acquy, giờ em muốn chế 1 cái cổng USB để sạc đt được không ? chỉ cần gắn thêm điện trở vào dây USB để dòng ra là 5v có được không nhỉ ??
                              Bác mua 1 đế 1 tẩu sạc ô tô loại 24-12v ra 5v, thêm 1 cái gọng lắp đèn pin để gài mấy thứ đó vào là xong. Đã thử và thành công. Tổng chi phí khoảng 100k, (tẩu đểu thôi nhé)

Comment

• Nguyên văn bởi i1allz Xem bài viết
                                Chào các bác, em có tối kiến như sau : xe em mạch 24v, xài acquy, giờ em muốn chế 1 cái cổng USB để sạc đt được không ? chỉ cần gắn thêm điện trở vào dây USB để dòng ra là 5v có được không nhỉ ??
                                sạc chơi thì đc, sạc 3 cái đt xịn dễ đi cái màn hình lắm

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X