Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi adam9999 Xem bài viết
    Đang tính chế 1 chiếc xe điện mà chưa tìm được linh kiện, nay xin các bác giúp đỡ (Đặc biệc là bác Lộc):
    - Motor và Bo mạch BLDC 48v - 1000w đến 1200w.
    Nếu các bác có bộ nào tương đương thì xin báo giá giúp em.
    Em ở Bình Dương. Thanks all.
    Chào bạn , mô tơ chú Locto là loại mô tơ Yamaha pas , nên chỉ dưới 350w ít có hơn nhiều , loại bạn yêu cầu thì bạn ra nơi bán động cơ chợ Dan Sinh ở HCM có thể có hoặc bạn đặt hàng từ china về vậy . Mình gửi bạn cái line cty này chuyên làm động cơ công suất cao và tốc độ cao (http://www.ebike-bmsbattery.com.cn/p...or_E_Bike.html)

Line đó là loại Brushless motor 48v DC 1000w (giá khoảng 142dola , chua phí vận chuyển , vận chuyển qua DHL hình như là 120 dola thì phải chưa tính thuế nhé) có vả bo mạch trên đó và của pin Lithium-ion luôn sạc đủ hết

Comment

• hehehehh lâu lam' rùi em mới vào lại....nhờ Bác lộc ban'1 cho em Bộ moto mà em chế chiét xe 3 bánh nhỏ xinh...chay..manh khỏe..và lâu hết bình....giò chiếc xe của em làm đã dc 1 nam rùi..mà chay vẫn tốt.....hàng doc o~ sài gòn...chay nhanh nhe...linh động....và em tự hào mình sáng chế ra mọt loại mạch sài 24v ...câu dòng điện vô bóng 12v mà ko chay'...sáng den'1 noi~ như đèn senon ....xanh và do~...về giàng cơ khí do ko có dung cụ làm nên hơi xí tí..nhưng dc nhùi người trầm trồ khen....và cung~ nhùi cho~ mun' mua lai ban~ quyen` nhưng do diêu` kiên nen..chua làm 1 chiec' haong` chinh~ theo minh` mong mun'....de~ em dua 1 hinh` coi thu~...tai vi` ko co' may' chup hinh` nen dua 1 tam' coi tam ...mau~ nay` luc' truoc' chup lâu rui`...gio` haong` thien nhui` roi` nhung chua chup hinh` dc cai' moi' ....ban nao` co' hung' thu' thi` ghe' wa cho~ van thanh'...p22 binh` thanh xem chi tiet' ...de~ lam` don gian~ va` re~ tien`....chay = motrro 24v cua` bac' loc.va` 1 bo do em thiet ke' ...bo phun lua~ = ga mini ...bo đánh lửa của bếp ga hàng đọc nhùi dân chơi ưa thích ........hix rất tiết em ko có máy chup hình

hinh` nay` em úp do~ thui ...chup lau lam' rui`...hình cu~ gio` em no' dc chinh~ haong` tat' roi`..có ghe' dua lung đèn, kính hậu....và cái cánh quat sau lung nua~...nhui` thứ...chiu trong tai~ 90 kg, chay wen rui` thi` de~ lam'...
      Last edited by emyeu_bacloc; 02-06-2011, 16:25. Lý do: hinh

Comment

• để em chup haong2 tất rùi viết 1 bài hoàng chỉnh...và trong tương lai em sẻ len 1 mẫu ung ý...giàng trước xe sẻ có dến 6 cái đèn chóe cưc sáng.....giàng phun lửa....ghế dựa..phụot nhúng hoàng chỉnh..và chở dc 2 người .và nhùi thứ ko the~ ngờ.....xe trên chco1 dung cu làm chỉ cần 3 chai là haong2 thiệt ...mẫu này em alm2 lâu rùi giờ haong2 thiệt có dè ,...đầy đủ và kèn như xe hon da...ban nào có hứng thú..mình se~ tìm cách úp lên hoàng thiên hơn mẫu này lau rùi.....

Comment

• Nguyên văn bởi emyeu_bacloc Xem bài viết
          hehehehh lâu lam' rùi em mới vào lại....nhờ Bác lộc ban'1 cho em Bộ moto mà em chế chiét xe 3 bánh nhỏ xinh...chay..manh khỏe..và lâu hết bình....giò chiếc xe của em làm đã dc 1 nam rùi..mà chay vẫn tốt.....hàng doc o~ sài gòn...chay nhanh nhe...linh động....và em tự hào mình sáng chế ra mọt loại mạch sài 24v ...câu dòng điện vô bóng 12v mà ko chay'...sáng den'1 noi~ như đèn senon ....xanh và do~...về giàng cơ khí do ko có dung cụ làm nên hơi xí tí..nhưng dc nhùi người trầm trồ khen....và cung~ nhùi cho~ mun' mua lai ban~ quyen` nhưng do diêu` kiên nen..chua làm 1 chiec' haong` chinh~ theo minh` mong mun'....de~ em dua 1 hinh` coi thu~...tai vi` ko co' may' chup hinh` nen dua 1 tam' coi tam ...mau~ nay` luc' truoc' chup lâu rui`...gio` haong` thien nhui` roi` nhung chua chup hinh` dc cai' moi' ....ban nao` co' hung' thu' thi` ghe' wa cho~ van thanh'...p22 binh` thanh xem chi tiet' ...de~ lam` don gian~ va` re~ tien`....chay = motrro 24v cua` bac' loc.va` 1 bo do em thiet ke' ...bo phun lua~ = ga mini ...bo đánh lửa của bếp ga hàng đọc nhùi dân chơi ưa thích ........hix rất tiết em ko có máy chup hình

hinh` nay` em úp do~ thui ...chup lau lam' rui`...hình cu~ gio` em no' dc chinh~ haong` tat' roi`..có ghe' dua lung đèn, kính hậu....và cái cánh quat sau lung nua~...nhui` thứ...chiu trong tai~ 90 kg, chay wen rui` thi` de~ lam'...

Bác trẻ mà sáng tạo quá hay thật , nhưng đọc comment bác em chẳn biết bác viết gì chắc em lạc hậu , không biết bác viết chữ gì luôn , hay đây là chữ cách tân cái này em thua , còn xe bác thì thiết kế đơn giản tiện lợi mà hay đó bác cố gắn phát triển , em là dân cơ khí , có gì không rành về cơ khí nếu biết em tu vần cho bác

Em cũng đang lên kế hoạch làm cái xe ba bánh có máy che mưa năng chơi đó mà mới từ nhà chú Locto về

Comment

hehehehh lâu lam' rùi em mới vào lại....nhờ Bác lộc ban'1 cho em Bộ moto mà em chế chiét xe 3 bánh nhỏ xinh...chay..manh khỏe..và lâu hết bình....giò chiếc xe của em làm đã dc 1 nam rùi..mà chay vẫn tốt.....hàng doc o~ sài gòn...chay nhanh nhe...linh động....và em tự hào mình sáng chế ra mọt loại mạch sài 24v ...câu dòng điện vô bóng 12v mà ko chay'...sáng den'1 noi~ như đèn senon ....xanh và do~...về giàng cơ khí do ko có dung cụ làm nên hơi xí tí..nhưng dc nhùi người trầm trồ khen....và cung~ nhùi cho~ mun' mua lai ban~ quyen` nhưng do diêu` kiên nen..chua làm 1 chiec' haong` chinh~ theo minh` mong mun'....de~ em dua 1 hinh` coi thu~...tai vi` ko co' may' chup hinh` nen dua 1 tam' coi tam ...mau~ nay` luc' truoc' chup lâu rui`...gio` haong` thien nhui` roi` nhung chua chup hinh` dc cai' moi' ....ban nao` co' hung' thu' thi` ghe' wa cho~ van thanh'...p22 binh` thanh xem chi tiet' ...de~ lam` don gian~ va` re~ tien`....chay = motrro 24v cua` bac' loc.va` 1 bo do em thiet ke' ...bo phun lua~ = ga mini ...bo đánh lửa của bếp ga hàng đọc nhùi dân chơi ưa thích ........hix rất tiết em ko có máy chup hình

xe bác thiết kế đẹp đấy. bộ phanh đĩa bác mua ở đâu vậy? giá nó bao nhiêu vậy?

Comment

• Bác locto ơi. Chiều nay em gui tiền vào tài khoản của bác rồi. Bác kiểm tra tài khoản xem đã nhận được chưa nhé. Bác cố gắng gửi sớm cho em nhé.
              Địa chỉ của em là: Trần Tuấn Anh. Số nhà 1/96 đường 19-5 Phường Trần Tế Xương. TP Nam Định
              Điện thoại: 01239124446

Comment

• Bác Lộc ơi. chỗ bác có bộ đùm thường mà lắp được thắng đĩa không bác? nó khoảng bao nhiêu một bộ hả bác?

Comment

• ah` bên cầu sắt...Bùi Hữu Nghĩa đó Bạn....Đường Điện Biên Phủ...Q1....bên đó chuyên về xe đạp ...giá thành re~ ....nhùi chiec' xe đạp gấp nho~ xinh đẹp lắm, bô thănng1 đĩa có 100 máy ah` re~ 120 k VND
                  Last edited by emyeu_bacloc; 03-06-2011, 13:55. Lý do: theiu

Comment

ah` bên cầu sắt...Bùi Hữu Nghĩa đó Bạn....Đường Điện Biên Phủ...Q1....bên đó chuyên về xe đạp ...giá thành re~ ....nhùi chiec' xe đạp gấp nho~ xinh đẹp lắm, bô thănng1 đĩa có 100 máy ah` re~ 120 k VND
                    Bác này chắc ở ngoài hình như "cà cà cà cà ....Lâm" thì phải viết chữ không đúng chữ còn ..... chắc chắn 100% "cà cà cà ... lâm"

Comment

• Số tài khoản của tôi :
                      Ngân Hàng Đông Á - PGD Long Xuyên
                      378 Hà Hoàng Hổ .P Mỹ Xuyên . TPLX
                      Chủ tài khoản : Nguyễn Hoàng Lộc
                      Số tài khoản : 0103982602
                      Chào Bác !

Địa chỉ nhà :
                      2/ 3 Lý Thường Kiệt . Phường Mỹ Bình . TP Long xuyên . An Giang

ĐT:0982852755
                      Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
                        Lâu rồi mình không lên dd , ý tưởng của bác hay quá , bác cho em hỏi là mô tơ bác dùng là loại nào vậy? RPM là bao nhiêu? sao bác không sài bánh căm để giảm trọng lượng , lợi về hiệu suất bác , em đang có ý tưởng làm cái xe 3 bánh điện dùng mô tơ dùm hub Yamaha pas của chú Locto đây , nhưng cái mạch đảo chiều thì mạch của chú Locto không biết có tích hộp thêm được không

Có hình đính kèm hihihi định nháy theo nó
                        cái mạch đảo chiều có thể dùng contactor mà bạn.Tôi bên mảng này có gì tôi biết có thể tư vấn thêm,còn mạch đảo chiều thì đơn giản bạn ạ
                        Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                        bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

• Nguyên văn bởi phamngochai Xem bài viết
                          cái mạch đảo chiều có thể dùng contactor mà bạn.Tôi bên mảng này có gì tôi biết có thể tư vấn thêm,còn mạch đảo chiều thì đơn giản bạn ạ

Ok thanks bạn

Chú Locto đã chỉ mình có gì pm YH lqtung1979@yahoo.com.vn trao đổi thêm nhé bạn , mình dân cơ khí nên về cơ có thắc mắt nếu mình biết mình sẽ chỉ
                          Last edited by quangtung300; 08-06-2011, 15:02.

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
                            Ok thanks bạn

Chú Locto đã chỉ mình có gì pm YH lqtung1979@yahoo.com.vn trao đổi thêm nhé bạn , mình dân cơ khí nên về cơ có thắc mắt nếu mình biết mình sẽ chỉ
                            tính về cái mạch đảo chiều thì có nhiều cách để làm,cách đơn giản nhất là dung cầu dao đảo chiều nhưng về hình thức thì coi ko được nên ta muốn gọn thì phải làm 1 cái công tắc nhỏ(như vậy nhìn nó đẹp hơn)mà công tắc nhỏ thì lại ko có cái nào chịu được dòng lớn,nên ta chuyển qua dùng contactor(dòng chịu đựng cao muốn bao nhiêu A cũng được)
                            Như vậy để dùng đảo chiều cho XDD thì bạn dùng cái 20A của thằng LS (loại 24v nhé) nhưng phải là loại có cả NC và NO và 1 công tắc (loại nhỏ)để cấp nguồn cho contactor
                            Thế là ok
                            Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                            bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

• Xe năng lượng mặt trời

Chiếc xe chạy bằng năng lượng mặt trời do một học sinh trung học chế tạo nên. Đây là bài dự thi tại cuộc tranh tài xe chạy bằng năng lượng mặt trời được tổ chức thường niên ở Fort Worth, Texas (Mỹ), do một nhóm học sinh thực hiện.

Sun Dog Racer - Xe chạy bằng năng lượng mặt trời
                              Được đặt tên là Sun Dog Racer, chiếc xe dài 4,6m có 1 tấm panô thu ánh sáng mặt trời ngay bên trên thân. Tấm panô này cũng được “nhặt nhạnh” từ nhiều nguồn khác nhau và được làm thủ công. Sun Dog Racer chỉ hoạt động tốt khi điều kiện nhiệt độ ngoài trời lý tưởng.

Gửi mấy bác đam mê xe điện 3 bánh về ý tưởng làm bộ lái và bộ giảm sóc nhé

Comment

• Nguyên văn bởi phamngochai Xem bài viết
                                tính về cái mạch đảo chiều thì có nhiều cách để làm,cách đơn giản nhất là dung cầu dao đảo chiều nhưng về hình thức thì coi ko được nên ta muốn gọn thì phải làm 1 cái công tắc nhỏ(như vậy nhìn nó đẹp hơn)mà công tắc nhỏ thì lại ko có cái nào chịu được dòng lớn,nên ta chuyển qua dùng contactor(dòng chịu đựng cao muốn bao nhiêu A cũng được)
                                Như vậy để dùng đảo chiều cho XDD thì bạn dùng cái 20A của thằng LS (loại 24v nhé) nhưng phải là loại có cả NC và NO và 1 công tắc (loại nhỏ)để cấp nguồn cho contactor
                                Thế là ok

Đã có nói chuyện với anh Lễ người làm cái xe 3 bánh điện trên dd này , ảnh nói sài công loại 6 chân của oto nó cháy hoài ảnh chuyển sang cái khác , bạn hướng dẫn cái này hì hay mua lại dễ và rẽ để mình thử , vì mình làm có thể acqui lên đến 50-60 Ah lận

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X