Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
    Có bác nào biết tăng tốc độ cho động cơ Sanyo của bác Lộc đấy ko ạ ?
    Mình lắp 1 cái vào xe cào cào nhưng đi chậm quá , bây h muốn nó đi nhanh hơn mà không biết làm thế nào ? Bánh xe cào cào là loại to nhất mình từng thấy rồi . Hix.
    Tăng công suất bằng tăng áp dùng board điều khiển 36V và cấp áp 36V. Nhiều người trên này đã làm theo và tốc độ tăng đáng kể.

Không biết bạn chạy dc tốc độ bao nhiêu mà kêu chậm, nhưng tôi đã thử và chạy xe máy // với xe đạp lắp bộ SANYO bánh xe cào cào (660) đạt dc tốc độ tối đa là 30kmph trong quãng đường dài, bằng phẳng.
    Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi ->TVXQ<- Xem bài viết
      cái động cơ k chổi than thì ít phải bảo dưỡng hơn loại có chổi than, hơn nữa thiết kế cũng dễ dàng hơn bác à
      thế hả bác
      vậy phải dùng loại không chổi than rồi

Comment

• Nguyên văn bởi volta Xem bài viết
        Lắp xe dễ mà, bạn cứ mua đủ phụ tùng lắp là chạy thôi. Cái khó là gia công chỗ để hộp ắc quy sao cho chắc chắn, đẹp mắt.
        nếu về chuyện ắc quy thì e cũng không dáng ngại lắm
        vì còn tùy vào xe mà bố trí ắc quy ạ

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
          Ok bạn. Vấn đề gì giúp được tôi sẽ giúp. Theo cá nhân tôi động cơ không chổi than tốt hơn hẳn động cơ có chổi than
          vậy 1 bộ hoàn chỉnh không chổi than thì khoảng bao nhiêu vậy anh.
          quãng đường đi và về khoảng 30km
          tốc độ khoảng 30km/h a
          e lắp cho xe dàng cào cào ý anh

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
            Tăng công suất bằng tăng áp dùng board điều khiển 36V và cấp áp 36V. Nhiều người trên này đã làm theo và tốc độ tăng đáng kể.

Không biết bạn chạy dc tốc độ bao nhiêu mà kêu chậm, nhưng tôi đã thử và chạy xe máy // với xe đạp lắp bộ SANYO bánh xe cào cào (660) đạt dc tốc độ tối đa là 30kmph trong quãng đường dài, bằng phẳng.
            Mình lắp 24V , đo cả bằng xe máy cũng chỉ lên max được khoẳng 24 - 25km / h thôi ạ ! Liệu có khác nhau j giữa những động cơ khác nhau ko nhỉ ?
            Lắp lên 36V thì vận tốc lên được >35km/h ko vậy ạ ? Mình muốn lắp 1 cái để đi làm nữa mà chậm quá , mất nhiều thời gian cho việc đi lại

Comment

• Nguyên văn bởi xedapdien12 Xem bài viết
              vậy 1 bộ hoàn chỉnh không chổi than thì khoảng bao nhiêu vậy anh.
              quãng đường đi và về khoảng 30km
              tốc độ khoảng 30km/h a
              e lắp cho xe dàng cào cào ý anh
              Không biết mọi người lắp xe thế nào nhưng riêng bản thân anh thì anh thấy với xe cào cào lắp motor Sanyo 24V thì chỉ chạy được khoảng 22 - 25km/h thôi. Còn em muốn chạy tầm 30km/h thì e phải dùng 36V. Tất nhiên là 36V thì e phải dùng 3 bình ắc quy rồi. Còn với quãng đường e muốn đi 30km cả đi và về thì em phải dùng ắc quy 12Ah - 14Ah tùy theo mặt đường
              Trần Quang Định
              0932299590

Comment

• các bác cho cháu hỏi??cháu có động cơ 24v thì dùng được 3 bình acqui không ạ???nếu được thì dùng board dk như thế nào ạ???

Comment

• Nguyên văn bởi lolsad Xem bài viết
                  các bác cho cháu hỏi??cháu có động cơ 24v thì dùng được 3 bình acqui không ạ???nếu được thì dùng board dk như thế nào ạ???
                  đc bạn ạ, vậy thì phải dùng bộ điều khiển 36v 350w
                  good luck !!!

Email:
                  Gmail:

Comment

• Lắp 36v có lên được >35km/h với xe cào cào ạ ?
                    Bộ dk 36v ở mấy hiệu xe đạp điện có lắp dc ko ạ mọi người ?
                    Mình muốn đi nhanh mà khó quá .

Comment

• tình hình là rất tình hình

Bác locto ơi! em tính làm con xe điện ba bánh chở được 2 người, chở cháu đi học ý mà. nhưng mà dùng bánh nhỏ thôi. để lắp thêm bạt che nắng che mưa kiểu như xe jeep. tốc độ ko cần cao đâu. bác lên thiết kế và cho em cái giá được ko vậy bác. top dài quá em đọc ko hết nhưng cũng thấy tài nghệ của bác roài. em ở Gia Lai

253 Hùng Vương - Chư Prông - Gia Lai

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                        Không biết mọi người lắp xe thế nào nhưng riêng bản thân anh thì anh thấy với xe cào cào lắp motor Sanyo 24V thì chỉ chạy được khoảng 22 - 25km/h thôi. Còn em muốn chạy tầm 30km/h thì e phải dùng 36V. Tất nhiên là 36V thì e phải dùng 3 bình ắc quy rồi. Còn với quãng đường e muốn đi 30km cả đi và về thì em phải dùng ắc quy 12Ah - 14Ah tùy theo mặt đường
                        muốn đi như vậy gay go quá nhỉ
                        3 bình ắc quy thì để vào đâu đc bi giờ ?
                        trong khi 2 bình thì chậy xe chậm quá vậy trời .
                        e phải caan nhắc xem có trường hợp nào hợp lý hon thôi vậy
                        cảm ơn anh Định nhé

Comment

• Nguyên văn bởi xedapdien12 Xem bài viết
                          muốn đi như vậy gay go quá nhỉ
                          3 bình ắc quy thì để vào đâu đc bi giờ ?
                          trong khi 2 bình thì chậy xe chậm quá vậy trời .
                          e phải caan nhắc xem có trường hợp nào hợp lý hon thôi vậy
                          cảm ơn anh Định nhé
                          yên sau bạn ơi

Comment

• bác nào biết mua mạch báo dung lượng acquy 36v và mạch hạ áp 36v-> 12v ở đâu ko ?
                            Attached Files
                            DũngTattoo -Địa chỉ xăm hình tin cậy của bạn !
                            Từ Sơn-Bắc Ninh - 01 2662 88868 .

Comment

• yên sau thì nói làm gì hả bác
                              vì nếu để ắc quy nằm ngang thì trông có vể thẩm mỹ đấy vì trông giống cái đệm ngồi sau
                              nhưng e tính để ắc quy nằm đứng cơ ạ , như vậy mới bền ắc quy mà bác .

Comment

• Nguyên văn bởi DũngTattoo Xem bài viết
                                Bác dinh.dt và mọi người giúp mình với , mình có bộ dc 36v hiện tại nó bị lối ji ko biết để chạy trên không thì phải quay mồi rồi ga mới chạy đc ,khi chạy nó giựt giựt và kêu ,còn hạ xuống đất thì ko có lực để đẩy xe đi , rất ỳ khi ga hết ga thì hụt về 0 .e đã đo cảm biến hall như bác ĐỊnh chỉ thì 3 giây cùng 1 trị số .
                                mong các bác giúp e .
                                tay ga bị hỏng ý mà,thử mở tay ga ra và đẩy 2 miếng kim loại nhỏ vào là chạy ngon (chưa chắc đã phải do lỗi này).mình hồi trước cũng bị thế.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X