Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho mình hỏi đo thế nào để biết mô tơ xe điện còn hay hỏng bằn đồng hồ VOM vậy,mình thấy có 3 dây lớn và 5 dây nhỏ ra,
    xe mình bật chì khóa vẫn có điện bình còn tốt nhưng lên ga thì kô quay bánh,làm sao để biết nó hư chỗ nào,tay ga hay bộ điều khiển,hay motơ,mình tháo ra hết nhưng kô biết cách đo làm ơn giúp mình

Comment

• em định lắp con mini nhật dùng động cơ 3 pha 250w nhưng em thấy cái càng trước khoảng cách nhỏ, như vậy phải kéo rộng nó ra tương đối nhiều, liệu có yếu không. Bác nào lắp rồi tư vấn em với, em cám ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi quangminh2k6 Xem bài viết
        xe máy chạy điêẹ thì phải dùng DC mạnh hơn là 48v- 450w, bạn có thể ra chợ trời nó bán cả bộ là 1tr8 cái DC, kèm bộ DK tay ga linh tinh ac quy là tầm hơn 3tr.
        còn k thì bạn tìm ở đâu, con xe máy điện đời cũ, có động cơ có thể đan nan hoa ấy, bỏ bánh cũ đi, đan bánh xe máy vào, dùng đc cả bộ khung của nó luôn.
        Mình đang muốn lắp động cơ điện vào khung xe máy mini . Tiện đây bạn cho hỏi nếu xe máy điện nặng khoảng 50kg và tải 100kg chạy được tốc độ tầm 40km thì lắp động cơ 36v500w được ko ? Mình định lắp bằng pin lithium để giảm cân nặng của khung xe .

Comment

• Nguyên văn bởi dmllinh Xem bài viết
          em định lắp con mini nhật dùng động cơ 3 pha 250w nhưng em thấy cái càng trước khoảng cách nhỏ, như vậy phải kéo rộng nó ra tương đối nhiều, liệu có yếu không. Bác nào lắp rồi tư vấn em với, em cám ơn nhiều
          mini nhật chuẩn hả? vậy thì kéo ra cũng khó khăn đấy. hàng nhật chất đừng hỏi

Comment

• Nguyên văn bởi ruanchangsan Xem bài viết
            Mình đang muốn lắp động cơ điện vào khung xe máy mini . Tiện đây bạn cho hỏi nếu xe máy điện nặng khoảng 50kg và tải 100kg chạy được tốc độ tầm 40km thì lắp động cơ 36v500w được ko ? Mình định lắp bằng pin lithium để giảm cân nặng của khung xe .
            thừa ấy chứ, nhưng tốn acquy! muốn tiết kiệm thì sài loại 36v-350w. nhưng sẽ chậm hơn 1 chút. nhưng DC ít ăn dòng hơn. đỡ hại acquy

Comment

• Hôm nay đi mấy vòng chợ trời rồi , mình hỏi được cái động cơ , nhưng cái nhông sau ko chỗ nào bán cả . Bạn có nhớ mua hàng nào ko ? Chỉ rõ cho mình với !
              Hôm nay đi HN về tay không chỉ vì cái nhông sau ! Hix .

Comment

• Nguyên văn bởi quangminh2k6 Xem bài viết
                thừa ấy chứ, nhưng tốn acquy! muốn tiết kiệm thì sài loại 36v-350w. nhưng sẽ chậm hơn 1 chút. nhưng DC ít ăn dòng hơn. đỡ hại acquy
                Bạn mua cái nhông sau ở đâu vậy ? Hôm nay mình đi hỏi khắp ko có cái nhông sau đấy . Hix .

Comment

• mới xong cái thứ 3 đăng lên cho các bác "bình"

Mới xong cái thứ 3 đăng lên cho các bác "bình"
                  Good luck !!!
                  Click image for larger version

Name:	556746_312514945561122_1223264917_n.jpg
Views:	1
Size:	62.9 KB
ID:	1383349

Name:	1003198_312514978894452_1529652408_n.jpg
Size:	64.2 KB
ID:	1383350

Name:	1146721_312515002227783_1036349476_n.jpg
Size:	67.2 KB
ID:	1383351

Email:
                  Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                    Hôm nay đi mấy vòng chợ trời rồi , mình hỏi được cái động cơ , nhưng cái nhông sau ko chỗ nào bán cả . Bạn có nhớ mua hàng nào ko ? Chỉ rõ cho mình với !
                    Hôm nay đi HN về tay không chỉ vì cái nhông sau ! Hix .
                    chỗ bán nhông đây

xong bạn làm như thế này mà lắp vào
                    01628337724

Comment

• con xe của bác nhìn ngon phết mỗi tội chỉ đi đc có 1 người ko chở đồ vs người đc

Comment

• Chỉ dám bình là acquy để thế kia rất nặng nên khi đi ko được vững !
                        Còn lại thì rất đẹp Xe này chắc đi nhanh lắm bác nhỉ ?

Comment

• Nguyên văn bởi đinhnam243 Xem bài viết
                          chỗ bán nhông đây [ATTACH=CONFIG]71777[/ATTACH]

xong bạn làm như thế này mà lắp vào [ATTACH=CONFIG]71778[/ATTACH]
                          Bạn làm ơn chỉ rõ địa chỉ dùm mình với , hôm nay mình đi mấy vòng quanh chợ trời mà ko mua nổi cái nhông sau
                          Bao nhiêu tiền cái nhông sau vậy bạn ? Hay bạn mua hộ mình với , thứ 7 mình xuống gửi tiền bạn được ko ạ ?

Comment

• Hay bạn cho mình địa chỉ cụ thể để mua cái nhông sau cũng được .
                            Cái đó bao tiền vậy bạn ?

Comment

• Nguyên văn bởi theanhkc07 Xem bài viết
                              con xe của bác nhìn ngon phết mỗi tội chỉ đi đc có 1 người ko chở đồ vs người đc
                              bình làm = tôn nên kèm ok nhưng cũng k quá 40-50kg

Email:
                              Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                                Chỉ dám bình là acquy để thế kia rất nặng nên khi đi ko được vững !
                                Còn lại thì rất đẹp Xe này chắc đi nhanh lắm bác nhỉ ?
                                3 bình nên k nặng lắm, hơn nữa cũng phải gia công lại phần khung gác ba ga nên khá chắc chắn và nhẹ
                                tốc độ nhích hơn 40km/h 1 xíu

Email:
                                Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X