Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hthaibao Xem bài viết
    mình dùng nan loại 22cm.
    Thank, loại nan hoa này có thể mua ở đâu vậy bạn? bạn có thể cho biết đc để mình tìm mua không?
    0988 445 085

Comment

• Nguyên văn bởi thiên ân Xem bài viết
      cho sdt đi bác
      0983818955, nhắn tin nha bạn, vì đang mải làm con xe nên ít nghe lắm, mấy nay bà xá kêu quá trời, mà làm không quen mệt quá, ah mà bà chị mình bán phụ tùng xe điện thấy mấy cái bo đk ba pha bán có 200k, bo 1 pha 120k ,sạc 120k, tay ga 40k,kóa điện 25 k...mà sao các bác trên diễn đàn bán đắt thế nhỉ,...hehe quảng cáo giùm bà chị cái

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenhuuky Xem bài viết
        bạn làm như bác locto hướng dẫn ấy.lấy ống PVC hơ lửa rồi nong thanh gỗ vuông vào.tớ cũng chưa làm nhưng thấy bác hướng dẫn thế thấy m có thể làm được nhưng chắc chắn là không đẹp bằng.hi
        mấy cái hình hd mất hết rồi, quan trọng là làm cái nắp cơ

Comment

• làm xong con xe!!! nói chung lắp ở bánh trước thì hay có hiện tượng trượt do đầu xe nhẹ,chạy khỏe,do xe k có thụt nhún nên đi nhanh cũng xóc,nc phù hợp đường tp hơn, chưa làm nhiều nên bị tốn nhiều tiền linh tinh quá...

Comment

• Nguyên văn bởi song_hong2 Xem bài viết
            0983818955, nhắn tin nha bạn, vì đang mải làm con xe nên ít nghe lắm, mấy nay bà xá kêu quá trời, mà làm không quen mệt quá, ah mà bà chị mình bán phụ tùng xe điện thấy mấy cái bo đk ba pha bán có 200k, bo 1 pha 120k ,sạc 120k, tay ga 40k,kóa điện 25 k...mà sao các bác trên diễn đàn bán đắt thế nhỉ,...hehe quảng cáo giùm bà chị cái
            Chị bác có động cơ zin không bác?

Comment

• Chị bác bán hàng ở đâu nhỉ ? Cho anh em xin cái địa chỉ nếu gần thì qua ủng hộ luôn

Comment

• Ai bán hàng thì chẳng cần lợi nhuận. Miễn làm sao để a e bỏ tiền ra thật đáng đồng tiền bát gạo. Dù có đắt thế nào thì tôi ko biết nhưng đã gọi là anh e kỹ thuật thì hàng phải đảm bảo kỹ thuật và bảo hành đầy đủ. Giá cả các bác ko nên chê ai đắt ai rẻ. Cứ chỗ nào ngon - bổ - rẻ thì các bác mua. Rẻ mà không bổ không ngon thì nên tránh các bác ạ
                Trần Quang Định
                0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                  Thế cơ ạ ? Mình chưa thử lắp 36v bao giờ nên cũng ko biết dc . Lắp 24v lên max dc có 24km thôi ợ .
                  Nhưng bác lắp 36v đi có bền ko ợ ! Mình chỉ sợ mấy cái bánh răng bằng nhựa ko chịu được .
                  bánh trước thì cũng k đáng ngại lắm tại vì nó k tải gì nặng nếu lên dốc hoặc khi khởi động mà k đạp trợ lực thì nó quay tít mù luôn, k vấn đề gì cả chỉ sợ các bác k đủ tiền thay lốp thôi nhanh mòn lắm

Email:
                  Gmail:

Comment

• bảng kích cỡ nhông đây

Uploaded with ImageShack.us
                    01628337724

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                      bánh trước thì cũng k đáng ngại lắm tại vì nó k tải gì nặng nếu lên dốc hoặc khi khởi động mà k đạp trợ lực thì nó quay tít mù luôn, k vấn đề gì cả chỉ sợ các bác k đủ tiền thay lốp thôi nhanh mòn lắm
                      Chạy 36v khoảng >10km thì động cơ có nóng lắm ko bác ?

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                        Chạy 36v khoảng >10km thì động cơ có nóng lắm ko bác ?
                        bình e 7.5A chạy hết pin thì ấm ấm chừng hơn 20km

Email:
                        Gmail:

Comment

• ko biết dự án của bác này đến đâu rồi, ko thấy trình làng cho ae xem
                          Nguyên văn bởi hoangbach135 Xem bài viết
                          Xin chào các Bác, dạo này bên Giao Thông làm căng quá nên cũng có chút thời gian rảnh rỗi, lang thang đọc được bài viét trên diễn đàn của các Bác nên em mạnh dạn thử nghiệm một chiếc xe ba bánh chạy điện. Rất mong các bác giúp đỡ vì quả thực em chưa biết tẹo gì về động cơ điện, hiện tại em đã chuẩn bị một số thứ như sau :
                          1 - Đã bắt tay thiết kế và tạo khung xe theo ý tưởng
                          2 - Về vật tư em có thể đáp ứng mọi chỉ tiêu để đạt được thử nghiệm ví dụ : Bình điện, động cơ,....... tóm lại là tất cả các thứ chỉ cần các bác chỉ bảo giúp nên mua loại gì công suất phù hợp.
                          Cụ thể em nhờ các bác tư vấn giúp em :
                          1 - Động cơ ? ( công suất bao nhiêu)
                          2 - Bình điện ( Em dự kiến dùng bình 100 ah đến 150 ah)
                          3 - Bộ điều khiển ( có thể tiến lùi vì xe em thử nghiệm là xe ba bánh)
                          tạm thời em chỉ biết có vậy mong các bác tư vấn nhiệt tình để em có thể biến ý tưởng thành hiện thực một cách nhanh nhất.
                          Tải trong xe sau khi hoàn thành em dự kiến nó năng khoảng 250 kg và có hai ghế ngồi
                          Em up tạm một số hình ảnh ban đầu nên để các bác tiện theo dõi giúp đỡ nhé.
                          Chân thành cảm ơn các Bác

Em tạm up như vậy mong các bác giúp đỡ, quan trọng nhất các bác chỉ giúp xem động cơ nào phù hợp nhất

Comment

• Nguyên văn bởi song_hong2 Xem bài viết
                            làm xong con xe!!! nói chung lắp ở bánh trước thì hay có hiện tượng trượt do đầu xe nhẹ,chạy khỏe,do xe k có thụt nhún nên đi nhanh cũng xóc,nc phù hợp đường tp hơn, chưa làm nhiều nên bị tốn nhiều tiền linh tinh quá...
                            bác có kinh nghiệm gì chia sẻ e với.giờ e mới bắt đầu tìm hiểu.

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenhuuky Xem bài viết
                              bạn làm như bác locto hướng dẫn ấy.lấy ống PVC hơ lửa rồi nong thanh gỗ vuông vào.tớ cũng chưa làm nhưng thấy bác hướng dẫn thế thấy m có thể làm được nhưng chắc chắn là không đẹp bằng.hi
                              Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
                              Thấy bạn nói dùng bình 7.5A không biết là loại gì. Mình dùng GLOBE 7.5A (W65,H93.5) mình dùng phi 140 làm khúc gỗ 76x140 đã là quá to so với bình (vì tìm mãi không có đại lý nào bán lẻ ống 125). Nhưng thực tế khi hơ nóng cho gỗ vào nó còn giãn thêm ra nữa nên to xác quá nên mình không dùng
                              Bạn cứ hơ dần và nong dần gỗ vào nhưng đừng để chỗ đã vào rồi nguội quá (cứ hơ nóng chỗ cần thiết rồi lại hơ nóng chỗ đã vào gỗ), dần dần cho khi xong thì thôi. Chẳng cần tách gỗ gì cả vẫn rút ra dễ dàng mà. Sau đó hơ tiếp hai cạnh một sát nhau rồi dùng hai tấm kính 5mm ép giữ cho phẳng. Nhưng làm kiểu gì thì góc của nó vẫn bị bo không sao vuông theo ý mình được nên cũng chán

Cái nắp mình làm như vầy

Bạn phải làm đầu khúc gỗ bo bo chút và không để PVC nguội thì không thể nào đứt được ống
                              http://www.dientuvietnam.net/forums/.../index401.html
                              Bạn có cần tặng bạn luôn

Mình mới nâng cấp bình 14ah nên dư cái vỏ bình này (7.5 ah GLOBE nhé). Ai cần cũng tặng luôn.

Last edited by quangvinh06; 28-08-2013, 19:52.

Comment

• con xe mới làm nè các bác, 2 con đông cơ kia đã có ng đặt làm hàng rồi, sr các bác nha, bao giờ có lại báo các bácClick image for larger version

Name:	IMG202.jpg
Views:	2
Size:	85.2 KB
ID:	1384281

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X