Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hem phải rồi : Theo mình cái gắn dây đồng thì là roto cái khoong gắn dây là stato, như cái quạt trần ý cái đúng yên là roto cái chạy là stato mà. Mà các Namdc ui bác bảo có hình hộp đựng bình mà em có thấy đâu. hôm qua xuống hà nội định mua đồ về luôn mà công việc mãi tối mới xong bùn. mua đồ cho con gần hết tìn, chuẩn bị xe rùi mấy hôm nữa đủ xiền làm lun. con địa hình chơ flaau mà chưa ráp đucowj bùn quá.

Comment

• Có giải pháp nào khác không bác Nam? Mục đích e muốn cho nó truyền động bằng xích là vì e sẽ để đc cao, tránh tình trạng bị ngập nước. Chỗ e đang tạm trú hay phải bơi lắm

Comment

• hình nè bác HƯNG http://www.dientuvietnam.net/forums/.../index607.html
        lúc đó nó là trang mới nhất, giờ bác xem thì nó là cũ rồi.
        giờ e đi chợ nè hôm nay bác có lấy đồ luôn ko em lấy hộp đựng cho bác 1 thể

Comment

• Nguyên văn bởi QhEvent Xem bài viết
          Có giải pháp nào khác không bác Nam? Mục đích e muốn cho nó truyền động bằng xích là vì e sẽ để đc cao, tránh tình trạng bị ngập nước. Chỗ e đang tạm trú hay phải bơi lắm
          chỉ còn cách dùng động cơ chổi than thui bác, động cơ 3 pha bldc chỉ lấy đc ở lõi xe điện thôi, loại dễ chế thì công suất nhỏ < 350w, loại công suất lớn như nijja thì liền bánh rùi, khó lắm

Comment

• cái ji quay đc gọi là roto bác ah, ro to là lấy từ ROTATE ( tiếng anh là quay)

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
              cái ji quay đc gọi là roto bác ah, ro to là lấy từ ROTATE ( tiếng anh là quay)
              bác nam cho e hỏi có khi nào nước nó ảnh hưởng đến tay ga không ạ, tay ga của e nó lúc ga đc lúc khong, trời mưa thì chập chơn trời nắng thì ok

Comment

• nước mưa nó thấm vào chân con ic hall trong tay ga đó bác, nước mưa dẫn điện mà

Comment

• Chả nhẽ phải thay đổi thiết kế chỉ vì không kiếm đc động cơ phù hợp hay sao . Bác Nam cho e hỏi thêm là động cơ liền cả bánh béo của con bò điên, bo, tay ga mua lẻ đc không? Và mua ở đâu ạ?

Comment

khó ji bác, 2 cái mã sắt là xong àh, lấy cái động cơ của con sanyo thui, cái động cơ nó ở bên trong cái đùm sanyo đó bác,nó to = cái động cơ chổi than kia , to hơn 1 nắm tay tí thui
                    Nhưng mà nguyên bản nó giảm tốc mười mấy hai mươi lần, nếu chế thì cái nhông to phải to gần bằng cái bánh xe Nam à
                    Last edited by quangvinh06; 19-10-2013, 14:33.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_hong
                      [ATTACH=CONFIG]76377[/ATTACH]bác namdc hoặc bác nào trên diễn đàn có khung xe con này alo em nhé!!! xe còn đủ cả trừ bộ đc và vỏ đựng bình
                      Con này hơi căng không < 4 củ

Comment

Chả nhẽ phải thay đổi thiết kế chỉ vì không kiếm đc động cơ phù hợp hay sao . Bác Nam cho e hỏi thêm là động cơ liền cả bánh béo của con bò điên, bo, tay ga mua lẻ đc không? Và mua ở đâu ạ?
                        xe này hả bác? Click image for larger version

Name:	tải xuống.jpg
Views:	1
Size:	8.6 KB
ID:	1387217

Comment

nước mưa nó thấm vào chân con ic hall trong tay ga đó bác, nước mưa dẫn điện mà
                          bác nam cho e hỏi cái đầu đèn 24v ko cảm ứng e lấy của bác. có 5 dây, trong 2 dây nguồn 1 dây công tắc động cơ, 2 dây công tắc còi. còn dây công tắc đèn thì đấu như thế nào ạ?

Comment

• bác đó hả, bác đấu nguồn đc chưa, dây đỏ to với đen to đấy, còn đèn thì nó có con cảm biến quang ở gầm cái đèn đấy, tối thì tự bật đèn, sáng thì tự tắt mà, vậy mới gọi là cảm ứng , tự động bật đèn khi tối mà, ko cần đấu thêm ji sất

Comment

• Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
                              Nhưng mà nguyên bản nó giảm tốc mười mấy hai mươi lần, nếu chế thì cái nhông to phải to gần bằng cái bánh xe Nam à
                              vâng làm 2 cấp chú ah, chú mần thịt đc cái bo chưa

Comment

Chả nhẽ phải thay đổi thiết kế chỉ vì không kiếm đc động cơ phù hợp hay sao . Bác Nam cho e hỏi thêm là động cơ liền cả bánh béo của con bò điên, bo, tay ga mua lẻ đc không? Và mua ở đâu ạ?
                                bác kiếm cái xe cào cào có giảm xóc giữa xe đấy, rồi mua cái phuộc trước giảm xóc, chế cái động cơ 36V vào bánh sau, đùm luôn nhé, chi phí thấp, lên đc 35km.h , em đã test rồi, cần ji bác cứ alo em .
                                Last edited by namdc; 19-10-2013, 21:44.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X