Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi song_hong2 Xem bài viết
    làm thế phức tạp quá, bản thân tay ga đã là hộp số vô cấp rồi. nhưng bạn cũng kỳ công thật đó.!!!
    @ song_hong2 . bác nói phức tạp là đúng . so với những ai nghe mà chưa làm thì phức tạp thật , nhưng mình đã chế xe nhiều cấp từ thời bao cấp , ngày đó mua đồ rất khó khăn . nhưng với tinh thần " em yêu khoa học " thì ....
    bây giờ cái gì cũng dễ mua nên mình nghĩ sao khg làm thử coi nó chạy lên cở nào ?
    - đúng bản thân tay ga là vô cấp ...nhưng xe mình chế theo cách "lưỡng cư" đạp thể thao cũng tốt ...mỏi chân thì chêm ga nhè nhẹ cho nó đẩy phụ ...cần đi gấp thì cứ vặn lút ga cho cho nó đua ..... hihi
    vì vậy 2 bình 12v-12a mà mình đi lòng vòng 2-3 ngày chưa phải xạc

Comment

• Nguyên văn bởi minhtuanpt Xem bài viết
      @ vjetcc - 63 cấp độ là bạn sẽ chạy được 63 tốc độ khác nhau , từ nhẹ nhất cho tới nhanh nhất . bạn hình dung như vầy nhé : 3 dĩa x 7 líp = 21 cấp . 21 cấp x cho đùm 3 số = 63 cấp . nếu để số nhẹ nhất thì mình nghỉ bất cứ con dốc nào đạp cũng lên . còn số nhanh nhất thì bạn không đề pa được vì nó rất nặng , nhưng khi chạy có trớn nhanh cở nào thì bạn cũng đạp theo cũng kịp .

thân .

@ hthaibao - bạn nói đúng , động cơ mắc vào xích . nếu động cơ mà mắc vào (đùm) bánh sau thì tốc độ tối đa cũng chỉ từ 25 - 30 km/h . tùy vào kích cở bánh . nhưng mình lấp vào xích kéo vào ngay đĩa trước nên xe mình có 63 cấp . nó kéo đủ 63 cấp nên chạy ngoài 50km/h là nhẹ nhàng . còn bạn nói khi chạy nhanh thì thì chân để đâu ? hihi. chân vẫn gác lên giò đạp bình thường bạn ạh ! vì ngay đó mình có làm bộ líp ngược . " nhông -sên-dĩa + mô tơ kéo chạy , nhưng riêng giò đạp thì dừng

thân .
      Bạn có thể chụp hình chi tiết bộ nhông , sên , đĩa của bạn được ko ? Nhìn đẹp với chuyên nghiệp quá
      Phải lắp thêm đĩa trước cho motor kéo vào đấy ạ ? Rồi lắp cái líp ngược vào đâu ạ ?
      À cho mình hỏi xe cào cào bình thường có lắp dc đề với líp tầng vào ko ạ ?

Comment

@ song_hong2 . bác nói phức tạp là đúng . so với những ai nghe mà chưa làm thì phức tạp thật , nhưng mình đã chế xe nhiều cấp từ thời bao cấp , ngày đó mua đồ rất khó khăn . nhưng với tinh thần " em yêu khoa học " thì ....
        bây giờ cái gì cũng dễ mua nên mình nghĩ sao khg làm thử coi nó chạy lên cở nào ?
        - đúng bản thân tay ga là vô cấp ...nhưng xe mình chế theo cách "lưỡng cư" đạp thể thao cũng tốt ...mỏi chân thì chêm ga nhè nhẹ cho nó đẩy phụ ...cần đi gấp thì cứ vặn lút ga cho cho nó đua ..... hihi
        vì vậy 2 bình 12v-12a mà mình đi lòng vòng 2-3 ngày chưa phải xạc
        bình 12Ah đi lòng vòng 2-3 ngày không hết là đúng mà vì bt nó đi đc tàm 30km. bạn chế nhiều nên thấy bình thường thôi, àh mà bác chế nhiều cho em hỏi kinh nghiệm cái. bác mua động co ở đâu vậy bn k? moay ơ có số bano nhiu vậy bạn? lắp vào xe có phải thay dũa cũ không, tổng tiền con xe của bạn mình nghĩ cũng gần bằng con xe đạp điện trên thị trg không???

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
          Bạn có thể chụp hình chi tiết bộ nhông , sên , đĩa của bạn được ko ? Nhìn đẹp với chuyên nghiệp quá
          Phải lắp thêm đĩa trước cho motor kéo vào đấy ạ ? Rồi lắp cái líp ngược vào đâu ạ ?
          À cho mình hỏi xe cào cào bình thường có lắp dc đề với líp tầng vào ko ạ ?
          Click image for larger version

Name:	IMG_20130905_094514.jpg
Views:	1
Size:	117.6 KB
ID:	1384599Click image for larger version

Name:	IMG_20130905_094514.jpg
Size:	117.6 KB
ID:	1384599
          theo mình nghĩ thì đa phần xe nào chế cũng được . vấn đề là có yêu thích mà làm cho tới hay khg thôi

thân .

Comment

• Click image for larger version

Name:	IMG_20130905_094503.jpg
Size:	100.3 KB
ID:	1384600Click image for larger version

Name:	IMG_20130905_094503.jpg
Size:	100.3 KB
ID:	1384600

Comment

bình 12Ah đi lòng vòng 2-3 ngày không hết là đúng mà vì bt nó đi đc tàm 30km. bạn chế nhiều nên thấy bình thường thôi, àh mà bác chế nhiều cho em hỏi kinh nghiệm cái. bác mua động co ở đâu vậy bn k? moay ơ có số bano nhiu vậy bạn? lắp vào xe có phải thay dũa cũ không, tổng tiền con xe của bạn mình nghĩ cũng gần bằng con xe đạp điện trên thị trg không???
              [MENTION=284558]song_hong2[/MENTION] - như mình đã nói xe mình độ theo phong cách "lưỡng cư" chủ yếu là đạp thể thao . nhưng khi dừng đèn đỏ hay lên dốc thì chêm nhẹ thêm ga là xe vọt rất mạnh . cảm giác rất sướng và khg mất sức nhiều (già rùi đâu còn sung như hồi trẻ đâu mà cố "....
              động cơ mua của anh lộc an giang đấy 1200k ,
              vành xe cở 550 . khi thay vào khg phải thay đủa ...nhưng hơi khó bắt căm . nếu ai bắt lần đầu thì phải cố gắng suy nghỉ ( hôm trước bận công việc , mình đưa cho thợ làm , làm cả buổi nó trả lại bảo làm khg làm được , thế là phải tự làm thui )
              tổng thiệt hại là hơn 7 triệu cho tiền mua xe vs phụ tùng độ chế ...
              trên thị trường mình thấy xe đạp điện bán cũng tầm trên dưới 10 triệu , nhưng đa phần xe TQ , vã lại toàn xe cho tuổi ten . chứ khg có xe cho thể thao cho thanh niên hay người đứng tuổi ...vì vậy mình quyết định mua về độ .
              -- hihi ...bảo đảm khg đụng hàng

thân .

Comment

[MENTION=284558]song_hong2[/MENTION] - như mình đã nói xe mình độ theo phong cách "lưỡng cư" chủ yếu là đạp thể thao . nhưng khi dừng đèn đỏ hay lên dốc thì chêm nhẹ thêm ga là xe vọt rất mạnh . cảm giác rất sướng và khg mất sức nhiều (già rùi đâu còn sung như hồi trẻ đâu mà cố "....
                vành xe cở 550 . khi thay vào khg phải thay đủa ...nhưng hơi khó bắt căm . nếu ai bắt lần đầu thì phải cố gắng suy nghỉ ( hôm trước bận công việc , mình đưa cho thợ làm , làm cả buổi nó trả lại bảo làm khg làm được , thế là phải tự làm thui )

trên thị trường mình thấy xe đạp điện bán cũng tầm trên dưới 10 triệu , nhưng đa phần xe TQ , vã lại toàn xe cho tuổi ten . chứ khg có xe cho thể thao cho thanh niên hay người đứng tuổi ...vì vậy mình quyết định mua về độ .

thân .

Bác ở đâu vậy , nếu ở hà nội em mời bác coffe chiêm ngưỡng xe bác với . em có con xe MTB giống bác cũng muốn độ để thỉnh thoảng đi uống bia lúc về đỡ phải đạp

Comment

thân .
                  cho em hỏi 1200k là bao gồm những gì à?

Comment

• Nguyên văn bởi viengachdo Xem bài viết
                    Bác ở đâu vậy , nếu ở hà nội em mời bác coffe chiêm ngưỡng xe bác với . em có con xe MTB giống bác cũng muốn độ để thỉnh thoảng đi uống bia lúc về đỡ phải đạp
                    mình ở trong miền nam ( bình thuận) bác ui , nhưng cũng có bạn ở miền bắc rất nhiều . hy vọng lúc nào ra hà nội chơi sẽ giao lưu cùng bác
                    Forum Gateway - Powered by DnP Firewall trên trang web này hỏi "Tuấn phan thiết " thì AE cả nước ai cũng biết .
                    ps / ở hà nội bác gặp anh em nào đi xe 67 thì đa phần đều biết mình

thân .

Comment

xe cho mẹ chạy nên cũng ko cần nhanh lắm, nhà không có xe ngon ngon lắp vào cho đẹp hi, nếu bạn định làm thì mình cho thông số làm cái hộp đựng ác quy làm trước cho nhanh,
                      vậy ạ.vâng, cho mẹ không đạp là ok rồi.hi. vậy bác cho e cái thông số làm hộp đựng acquy với.e cũng định làm con xe mini như của bác.
                      bác gửi vào mail cho e với nhé! huuky_st@yahoo.com
                      thank bác!

Comment

• Nguyên văn bởi songh_ong2 Xem bài viết
                        cho em hỏi 1200k là bao gồm những gì à?
                        @ song_hong2 : gồm mô tơ kéo +tay ga+mạch điện+ xạc

Comment

[ATTACH=CONFIG]73541[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]73541[/ATTACH]

Ý mình là bác chụp hệ thống truyền động của bác ý . Quan trọng nhất là từ motor vào dĩa kiểu j để khi motor kéo mà giò vẫn đứng yên .
                          mình nghĩ mãi mà ko tưởng tượng ra .
                          Mình có cái xe cào cào muốn lắp líp tầng với đề cho nó mà ko biết có được ko nữa .

Comment

mình ở trong miền nam ( bình thuận) bác ui , nhưng cũng có bạn ở miền bắc rất nhiều . hy vọng lúc nào ra hà nội chơi sẽ giao lưu cùng bác
                            Forum Gateway - Powered by DnP Firewall trên trang web này hỏi "Tuấn phan thiết " thì AE cả nước ai cũng biết .
                            ps / ở hà nội bác gặp anh em nào đi xe 67 thì đa phần đều biết mình

thân .
                            Vâng cám ơn bác .Bác ra hà nội thì alo em, anh em giao lưu. Tiện đây có bác nào ở hà nội mà máu mê xe đạp điện thì hú em . coffe nhé , số em là 0944 836 784

Comment

• Nguyên văn bởi trungkien12 Xem bài viết
                              mình không phải dân điện tử nên nhìn cái sơ đồ không hiểu gì hết.có bác nào hãy lắp mạch điện thì quay video để mọi người làm theo được không
                              cái này thuộc bản quyền rồi, ngay cái mạch của tq nó cungx mài mất số ic, mà gắn theo sơ đồ là đc mà
                              Last edited by song_hong2; 05-09-2013, 13:36.

Comment

@ song_hong2 : gồm mô tơ kéo +tay ga+mạch điện+ xạc
                                moto sau bao nhieu hả bác.bao ship k
                                Last edited by thiên ân; 05-09-2013, 15:14.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X