Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi song_hong4 Xem bài viết
    đang máu nên nó thế! sao mình chuyển nhanh có 3 ngay nhận nhỉ.
    nhà bạn cách chùa keo TB bao nhiêu km vây .mình bận wá ko sang đc

Comment

• Nguyên văn bởi thangtrang24 Xem bài viết
      đã nhận đc đâu bạn.chờ đợi mệt wa!!!!!!!!!!!!!
      hàng đã nhận m gửi b cái ảnh đấu nốiClick image for larger version

Name:	IMG_1131rfesrgfegerfd.jpg
Views:	1
Size:	141.7 KB
ID:	1385468
      Attached Files
      các bác cần linh kiện gì pm em
      ch1 số 132 Đường Mạc Đăng Doanh Anh Dũng Dương Kinh Hải phòng
      Hotl 01679..582..888, 0976.623.586
      tk ngân hàng techcombank
      phạm xuân trường 190.2738.7059.012

Comment

• Nguyên văn bởi song_hong4 Xem bài viết
        đấu 1 bình ra nhanh hỏng bình lắm!!! hạ điện xuống 12 vol là đc! mà các bác mua con rơ le này ở đâu vậy? cho mình xem cái hình với mai mình đi mua! mình đang cần!
        con rơ le ăn dòng có bao nhiêu đâu bạn ,với lại khi mình lùi thì mới bật mà ,chắc 1 năm mới hết điện cái bình 12vol ,rơ le nhiều tiếp điểm bạn mua ở chỗ bán linh kiện điện tử thiếu gì ,mà đỡ lằng ngoằng thì mua 2 cái công tắc 3 chấu công tắc điện gia đình ,hoặc 1 cái 6 chấu về đấu cho nhanh
        tk ngân hàng techcombank

Comment

• các bác cho em hỏi,em định lắp 1 bộ gồm đùm chạy trước 24v 250w .4 bình 12v 7.5a tổng lại là 24v 15a.xe vành 660.tổng tải trọng 2 người khoảng 120kg.như vậy thì xe chạy được bao xa và vận tốc tối đa là bao nhiêu à.mong các bác tư vấn giúp em.đang cần lắp gấp ạ

Comment

• Nguyên văn bởi truongdk Xem bài viết
            hàng đã nhận m gửi b cái ảnh đấu nối[ATTACH=CONFIG]74760[/ATTACH]
            ok,có j thắc mắc xin hỏi bạn tip sau na.thanks bạn

Comment

• Nguyên văn bởi lehaiquang99 Xem bài viết
              các bác cho em hỏi,em định lắp 1 bộ gồm đùm chạy trước 24v 250w .4 bình 12v 7.5a tổng lại là 24v 15a.xe vành 660.tổng tải trọng 2 người khoảng 120kg.như vậy thì xe chạy được bao xa và vận tốc tối đa là bao nhiêu à.mong các bác tư vấn giúp em.đang cần lắp gấp ạ
              sao bác ko dùng 2 ac quy 12v-14a có phải gọn nhẹ hơn 4 cái bình 7,5a ko, chênh lệch về dung lượng ko bao nhiêu , lại rẻ tiền , dễ bố trí. còn chạy 2 em ko biết chứ e kiểm chứng rồi, chạy 1 người 65kg+ xác xe 30kg , động cơ sanyo 24, bình 14a, chạy đc 33km vẫn còn lết đc thêm tí, 2 người chắc đc 28-29km.

Comment

[ATTACH=CONFIG]74741[/ATTACH] mình vẽ sơ sơ vậy ,bạn dùng loại ít nhất có 2 cặp tiếp điểm ,36vol thì 3 bình mắc nối tiếp ,bạn câu từ một bình ra thì sẽ là 12vol chạy cho rơ le,nên dùng chung mass,nguyên lý ,
                -----khi rơ le không được cấp điện thì 2 cực của rơ le sẽ ở điểm A,cực dương điều tốc nối vào cực dương động cơ ,( cực âm cũng vậy )động cơ chạy theo chiều thuận ,
                ------khi rơ le được cấp điện ,2 cực được hút nhảy xang điểm A đòng điện từ điều tốc đến động cơ qua rơ le được đảo chiều (+) nối vào (-) khiến động cơ quay ngược ,bác nào biết về điện chắc nhìn phát biết ngay ,
                hoặc bạn dùng công tắc 6 chấu đấu như trên cũng ok
                Chú ý mấy thím dùng relay hay công tắc đảo chiều động cơ chổi than hay động cơ ko chổi than nhóe.
                Nguyên tắc: Với động cơ chổi than thì chỉ cần đảo 2 dây cấp cho động cơ là xong. Còn động cơ không chổi than thì đảo 2/3 dây <dùng bo dk đa năng ko có hall, như động cơ 3pha bình thường>
                Chuyển mạch bằng relay hay công tắc H <6 tiếp điểm> đều được. Dùng relay lấy 12V từ 1 bình ra thoải mái nhé, ko phải hạ áp j đâu, vì khi chạy lùi thời gian ít hơn rất nhiều.
                Cái quan trọng ở đây là dòng điện chạy qua các tiếp điểm của relay hay công tắc
                Cặp tiếp điểm này mà không chịu được dòng lớn, ít cũng phải 10A thì mình tin rằng nó sẽ cháy tiếp điểm ngay lần chuyển mạch đầu tiên...
                Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• các bác dùng rơ le thì có thể dùng con omron 12/24v, có 4 cặp tiếp điểm thường đóng và mở, ta dùng thường mở. muốn tải đc dòng lớn thì đấu song song 4 cặp này với nhau, một số xe e lắp cho khách dùng con điều tốc tháo ở xe GIANT ra, nó ko có dây khoá điện nên phải chế Rơ le vào, khoá điện của mình đóng cắt cuộn hút rơ le, dùng 2 rơ le, song song 8 cặp tiếp điểm , tiếp điểm lớn này đóng cắt dây nguồn cho điều tốc.

Comment

• Em cần mua 1 moto 24v. loại có thể đáp ứng sau khi chế lên xe chạy đc tối đa là trên 30km/h
                    Vì e thấy 1 số moto trên thị trường chỉ chạy đc 15-25km.
                    Các bác nào biết ở đâu bán cho em ý kiến với.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
                      các bác dùng rơ le thì có thể dùng con omron 12/24v, có 4 cặp tiếp điểm thường đóng và mở, ta dùng thường mở. muốn tải đc dòng lớn thì đấu song song 4 cặp này với nhau, một số xe e lắp cho khách dùng con điều tốc tháo ở xe GIANT ra, nó ko có dây khoá điện nên phải chế Rơ le vào, khoá điện của mình đóng cắt cuộn hút rơ le, dùng 2 rơ le, song song 8 cặp tiếp điểm , tiếp điểm lớn này đóng cắt dây nguồn cho điều tốc.
                      đóng cắt nguồn cho điều tốc bạn dùng cái rơ le đề xe máy cho nhanh ,chịu dong lớn ok
                      tk ngân hàng techcombank

Comment

• đây là 5 dây của động cơ sanyo các bác cho e hỏi dây nào là dây nguồn cảm biến ạ, e đấu vào cái bo đa năng nhưng k biết chân cẳng thế nào mà đấu sợ cháy
                        Click image for larger version

Name:	IMG00656-20130923-1549.jpg
Views:	1
Size:	83.2 KB
ID:	1385502

Comment

• Nguyên văn bởi bien_bg1996 Xem bài viết
                          đây là 5 dây của động cơ sanyo các bác cho e hỏi dây nào là dây nguồn cảm biến ạ, e đấu vào cái bo đa năng nhưng k biết chân cẳng thế nào mà đấu sợ cháy
                          [ATTACH=CONFIG]74803[/ATTACH]
                          bo đa năng không cần dây này ,chỉ cần 3 dây phase thôi
                          tk ngân hàng techcombank

Comment

bo đa năng không cần dây này ,chỉ cần 3 dây phase thôi
                            thế liệu có ổn k bác ?

Comment

• Nguyên văn bởi bien_bg1996 Xem bài viết
                              thế liệu có ổn k bác ?
                              bạn cứ cắm chạy đi ,nếu động cơ không bị giật thì thoải mái , nếu bị giật thì đấu ,mắt hall vào
                              tk ngân hàng techcombank

Comment

bạn cứ cắm chạy đi ,nếu động cơ không bị giật thì thoải mái , nếu bị giật thì đấu ,mắt hall vào
                                bị giật và tự quay bác ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X