Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
    Làm bằng ic op-amp bác ah. Điển hình như LM339. Không thì bác làm 6884 thì sơ đồ như hình vẽ nhé
    [ATTACH=CONFIG]76805[/ATTACH]
    Cảm ơn bác , nhưng hôm rồi đi mua con zener 20v , 21v ko có , nhưng mình có rất nhiều con 6.2v , đấu nối tiếp 3 con chắc cũng tạm ổn bác nhỉ ?

Comment

• Nguyên văn bởi hanchjcha Xem bài viết
      ngon bác nhể giờ xe gấp thấy bán toàn củ rưỡi 2 củ , làm chơi 1 cái mà ngĩ cũng phí ! con này làm cái phuộc trước nữa thì nhon
      Cũng chả cần phuộc đâu bác ạ , cái phuộc giữa mình vặn cho nó cứng nhất lại rồi vì mình thấy nó yếu yếu , chạy điện thì ko sao chứ đạp chân mất lực lắm , lúc mình đạp xuống thì cái lò xo cũng nhún xuống rồi lực mới truyền ra bánh sau .
      Mình mua cũ mà , 400k nhưng cũng phải thay nhiều thứ : săm , lốp , yên ... cả cặp chắn bùn nữa , nguyên bản nó là sắt , đi kêu lạch cạch mình tháo bỏ , ra lấy bộ của x game có 25k lắp vào . Tóm lại cũng phải mất 6 - 700k đấy , nhưng dc cái cũng ngon .

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
        Cũng chả cần phuộc đâu bác ạ , cái phuộc giữa mình vặn cho nó cứng nhất lại rồi vì mình thấy nó yếu yếu , chạy điện thì ko sao chứ đạp chân mất lực lắm , lúc mình đạp xuống thì cái lò xo cũng nhún xuống rồi lực mới truyền ra bánh sau .
        Mình mua cũ mà , 400k nhưng cũng phải thay nhiều thứ : săm , lốp , yên ... cả cặp chắn bùn nữa , nguyên bản nó là sắt , đi kêu lạch cạch mình tháo bỏ , ra lấy bộ của x game có 25k lắp vào . Tóm lại cũng phải mất 6 - 700k đấy , nhưng dc cái cũng ngon .
        hi. xe điện nó đi nhanh bác lại bóp cái giảm xóc thế thì chết đi vào chỗ xóc thì giãy nảy lên . chủ yếu chạy điện mà bác , e cũng đang tính kiếm 1 em ntn lấy cái khung xe là chính , thay phuộc trước , thay vành với lốp béo mới đầm xe

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
          Cảm ơn bác , nhưng hôm rồi đi mua con zener 20v , 21v ko có , nhưng mình có rất nhiều con 6.2v , đấu nối tiếp 3 con chắc cũng tạm ổn bác nhỉ ?
          linh kiện giờ toàn hàng loại 3 loại 4 chán lắm bác ah, lâu lâu rồi e mua con 21V mà 23V đã ngắt rồi, mắc nối tiếp mà linh kiện chuẩn thì cũng đc.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
            Chào bác quoctuy, bác dùng điều tốc gì hả bác, em chạy ok mà, con đấy dây to gấp 2-3 lần sanyo trước nên nếu chạy 36V thì có lẽ công suất nó đội lên đến 400W, với điều tốc mà bên trong dùng MOSFET với độ dự trữ dòng lớn thì ok, còn điều tốc mà dùng Fet chịu dòng sát với dòng định mức thì sẽ nóng. bác chụp hình cái điều tốc của bác lên xem thế nào nhé.
            PS: bác đấu dây ra chạy cảm biến hay dùng bo đa năng?
            Mình dùng điều tốc DOOA 36v mua của bác Dinh.dt. Sau một hồi nghiên cứu mình thấy thế này ko bit có đúng hay ko. Dc của bon Japan này momen của chúng khá là lớn và thường dùng cho trợ lực cũng như vành cỡ lớn(600 hoặc 650) cho nên muốn chạy nhanh ko cần phải thay bo mà chỉ cần thay vành thôi. Anh em mình mua về chế thương chế vào xe vành 20 hoặc 22 ins nên chạy chậm và quãng đường đi được sau mỗi lần xạc ngắn.

Comment

Trường hợp bo nóng đến 70 độ thì không dùng bác nhé. Cho em nó về nguyên bản xem sao. Còn những trường hợp dù chạy ko tải hay có tải khi ga to hết cỡ và giữ 1 lúc khi thả tay ra mà xe vẫn chạy tối đa như vậy thì có 3 nguyên nhân
              - Do bo có chức năng " tự giữ " như vậy, muốn giảm ga thì bác thả tay ga ra rồi vặn nhẹ 1 cái là ok
              - Trường hợp là do motor 24V cho chạy 36V ( tôi đã thử, cứ tưởng hỏng bo hay tay ga, thay hết vẫn ko được, cuối cùng cho em nó về 24V thì ok)
              - Trường hợp bị rò, rỉ tay ga, lỗi bo
              Nhưng tôi nghĩ do trường hợp 2 , giống như tôi đã làm, 1 lô motor Sanyo bị như vậy
              Cám ơn bác, chắc là trường hợp của tôi là trường hợp 2 rồi. Vì cái bo đk là loại DAAO tôi mua của bác bữa trc đấy. Lại phải chuyển hướng Tăng dung lượng ắc quy thay vành cỡ to vậy.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
                linh kiện giờ toàn hàng loại 3 loại 4 chán lắm bác ah, lâu lâu rồi e mua con 21V mà 23V đã ngắt rồi, mắc nối tiếp mà linh kiện chuẩn thì cũng đc.
                Mình có mấy chục con zener 6.2v toàn hàng lấy trong cty ra nên cũng yên tâm .
                nhưng lắp 3 con mới được 18.6v .

Comment

• Dạo qua trên mạng e thấy có loại motor này. có thể lắp đc cả vành trc và sau. có 2 ren bắt bát phanh và líp.
                  4r đã có bác nào nhập nguồn hàng này chưa.
                  24v đi đc 25-20km
                  36v 35-40km

Comment

• kon nay gia ka tnao the a oi?

Comment

• Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
                      Dạo qua trên mạng e thấy có loại motor này. có thể lắp đc cả vành trc và sau. có 2 ren bắt bát phanh và líp.
                      4r đã có bác nào nhập nguồn hàng này chưa.
                      24v đi đc 25-20km
                      36v 35-40km
                      bác hỏi bác nam ấy.bác ấy moi về nak.

Comment

• có bác nào có con my1016 24v 250w bán lại không inbox mình toannguyenkt69@gmail.com

Comment

bác nào kiếm đc em xe gấp ntn ko? [ATTACH=CONFIG]76803[/ATTACH] em nhớ xe này ngày trc mua mới có 1tr2 hay 1tr5 gì đó mà giờ không nhớ tên xe
                          con này rẻ ề! phuộc cũng có luôn!!! vừa lên xong cho khách nè! còn 1 em màu xanh ghi đông phốt tăng như của bạn Click image for larger version

Name:	Hình1169.jpg
Views:	1
Size:	277.7 KB
ID:	1387517
                          bác tham khảo nha!!! cái nhựa trên bánh xe vất đi cho thoáng
                          Last edited by s0ng_h0ng; 25-10-2013, 23:15.

Comment

Làm bằng ic op-amp bác ah. Điển hình như LM339. Không thì bác làm 6884 thì sơ đồ như hình vẽ nhé
                            [ATTACH=CONFIG]76805[/ATTACH]
                            bác dinh.dt làm bán hàng loạt đi!!! em đăng ký mua 10 con!!! hihi nếu rẻ...

Comment

• Click image for larger version

Name:	Hình1176.jpg
Views:	1
Size:	280.3 KB
ID:	1387518 hàng độc nè các bác(không rõ lắm có độc ko! ko rõ suất sứ)! đồng hồ báo bình 36v còn hoạt động, 1 đồng hô công tơ mét, 1 động hồ xi nhan và báo nguồn còn hoạt động.
                              Last edited by s0ng_h0ng; 25-10-2013, 23:58.

Comment

ngon bác nhể giờ xe gấp thấy bán toàn củ rưỡi 2 củ , làm chơi 1 cái mà ngĩ cũng phí ! con này làm cái phuộc trước nữa thì nhon
                                à bác! con này nguyên bản vành 28 đũa muốn độ xe điện thì phải mua vành 36 đũa, muốn đi nhanh thì lắp loại động cơ không nhông giảm tốc đi không dưới 30km/h em nói sai chặt đầu em luôn, nhưng vành nhỏ thì em khuyên là đi nhanh thì đội cái nồi cơm điện cho chắc cú , động cơ này thì siêu rẻ, chỉ đắt hơn đồng nát 1 tí, mấy bác đồng nát thích mua em này vì lượng đồng gần 2kg, loại xe và đc này thì nhiều!!!
                                Last edited by s0ng_h0ng; 26-10-2013, 00:01.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X