Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tandat_dt21 Xem bài viết
    Minh tính làm cái hộp đựng 3 ắcquy 12vol 7.5a thì cần ống pvc fi bao nhiêu,lõi gỗ để nong dài rộng như nào nhỉ......mình tính chu vi ống 110,còn cái lõi gỗ hỏi cậu đây...
    bác tính dài rộng dựa vào kích thước ac quy thôi, để rộng ra tí còn luồn dây và lót giữa các ac quy để tránh gãy đầu cực, lắp giắc sạc và bố trí điều tốc
    PS: e có vấn đề cần hỏi các bác vào đây cho ý kiến nhé
    http://www.dientuvietnam.net/forums/...30/#post815951
    Last edited by namdc1; 15-02-2014, 11:35.

Comment

• Nguyên văn bởi tandat_dt21 Xem bài viết
      Bác có đèn rời cho xe đạp điện không...loại thời trag nhỏ gọn mà hsuat cao ấy,có báo dubg lượng dùg lcd k??
      có mỗi loại như này nè bạn đèn còi báo bình khóa
      Click image for larger version

Name:	IMG008.jpg
Views:	1
Size:	232.3 KB
ID:	1392240

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
        vậy hả bác.cơ mà những thứ liên quan đến có đắt không bác.như puli của nó ý, chứ dây đai thì bán nhiều lắm
        quan trọng là giá cả. nếu nó rẻ thì em thử xem sao, còn đắt đỏ thì chịu thôi
        chơi dây đai mà gì bác ơi, nếu trùng dây đai làm mất lực tốn nhiên liệu, trời mưa dễ trượt dây đai vs puli, ... nhưng mà em chưa làm bao giờ các bác cứ thử xem, em chỉ có lý thuyết vậy thôi, sợ trượt thì làm dây đai răng, nhưng chắc sẽ ko rẻ để thử nghiệm đâu

Comment

• thấy bác namdc thắc mắc vấn đề acquy globe và ác quy tàu, theo em đánh giá thì hàng tàu mang từ tàu sang việt nam mà vẫn rẻ hơn hàng vn sản xuất trong nước thì đủ biết ai ngon hơn rồi, globe cung là hang liên doanh mà, cái ácquy 7,5ah mau hư còn tùy cách đi của mỗi người nữa chứ ko hẳn do globe rởm...

Comment

• Thì em tính dây đai răng ý
            nhưng không biết giá cái puli của nó thế nào và mua ở đâu.nếu rẻ thì em sẽ chuột bạch xem sao

Comment

Thì em tính dây đai răng ý
              nhưng không biết giá cái puli của nó thế nào và mua ở đâu.nếu rẻ thì em sẽ chuột bạch xem sao
              làm cái gì cũng tính phương án thay thế bạn à, giả sử bạn ra Chợ Trời tìm đc thì liệu lúc hỏng bạn có ra đó mà tìm lại đc đúng cái puli và cái dây đai đó ko??? xe ga nó có dây đai nhưng mà nó che chắn trong hộp kín...

Comment

Thì em tính dây đai răng ý
                mà em thấy cái động cơ kéo nhông em ru mà sao phải dây đai nhỉ?

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                  thấy bác namdc thắc mắc vấn đề acquy globe và ác quy tàu, theo em đánh giá thì hàng tàu mang từ tàu sang việt nam mà vẫn rẻ hơn hàng vn sản xuất trong nước thì đủ biết ai ngon hơn rồi, globe cung là hang liên doanh mà, cái ácquy 7,5ah mau hư còn tùy cách đi của mỗi người nữa chứ ko hẳn do globe rởm...
                  Mình cũng thường hạ dòng sạc xuống , dòng sạc ban đầu của nó mình đo là ~ 1.8A , sau khi hạ xuống còn ~0.9A mình nghĩ là vừa cho bình 7.5Ah .
                  Mình làm 1 cái công tắc để chuyển dòng sạc , 1 bên để sạc nhanh với dòng 1.8A , 1 bên sạc chậm dòng 0.9A sạc qua đêm ( khoảng 8h ) là vừa ko phải lo rút sạc .

Comment

bác có biết chỗ bán puli cho dây đai răng không.em đang tìm hiểu cái đó xem thế nào.giá mà rẻ thì làm cái đó có khi lại hay,nhẹ mà êm
                    làm cái đó k khả thi khi đường phố VN nhiều bụi bẩn bám vào nhanh mòn và hỏng. bác làm xe máy điện tốc độ cao nên rất nhanh mòn và hỏng, trọng tải lớn nữa.
                    e làm xe xgame 1 2 tuần bụi bám nhiều vào xích e lại phải ra chỗ rửa xe xì hết r tra dầu lại .
                    xích đi 1 time dãn ra thì e xin cái xích cam mới ngta bỏ đi thay vào dùng ngon lành. :v
                    p/s: lâu k len 4r chúc ace năm mới vui vẻ thành công

Comment

• Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
                      làm cái đó k khả thi khi đường phố VN nhiều bụi bẩn bám vào nhanh mòn và hỏng. bác làm xe máy điện tốc độ cao nên rất nhanh mòn và hỏng, trọng tải lớn nữa.
                      e làm xe xgame 1 2 tuần bụi bám nhiều vào xích e lại phải ra chỗ rửa xe xì hết r tra dầu lại .
                      xích đi 1 time dãn ra thì e xin cái xích cam mới ngta bỏ đi thay vào dùng ngon lành. :v
                      p/s: lâu k len 4r chúc ace năm mới vui vẻ thành công
                      bác có thể úp cái hình xe lên làm mẫu đc ko? xem bác để acquy ở đâu à

Comment

bác có thể úp cái hình xe lên làm mẫu đc ko? xem bác để acquy ở đâu à
                        xe e thì úp rất nhiều trên cái topic này rồi mà bác

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                          Mình cũng thường hạ dòng sạc xuống , dòng sạc ban đầu của nó mình đo là ~ 1.8A , sau khi hạ xuống còn ~0.9A mình nghĩ là vừa cho bình 7.5Ah .
                          Mình làm 1 cái công tắc để chuyển dòng sạc , 1 bên để sạc nhanh với dòng 1.8A , 1 bên sạc chậm dòng 0.9A sạc qua đêm ( khoảng 8h ) là vừa ko phải lo rút sạc .
                          bác hạ dòng sạc kiểu gì vậy à?

Comment

xe e thì úp rất nhiều trên cái topic này rồi mà bác
                            thì mình hỏi xem có kiểu lạ nào ko thôi, chứ như trên topic thì mình xem hết rùi hì

Comment

thì mình hỏi xem có kiểu lạ nào ko thôi, chứ như trên topic thì mình xem hết rùi hì
                              thiết kế cũng phải kèm theo khung xe nữa chứ đâu phải theo ý mình là đc. hehe
                              show lại con hàng của em

Attached Files

Comment

thiết kế cũng phải kèm theo khung xe nữa chứ đâu phải theo ý mình là đc. hehe
                                show lại con hàng của em

bác để khiển cạnh đc ah, đl bốc k bác?

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X